Tính giá thành cty kinh doanh suất ăn công nghiệp

• Thread starter Co112
  • Ngày gửi
K

ktktnew

Guest
17/2/14
1
0
0
mê linh
Ðề: Tính giá thành cty kinh doanh suất ăn công nghiệp!!!!!

Hic hic cần trợ giúp
Giúp e tính giá thành suất ăn với hic hic

Khóa học Quản trị dòng tiền
bacnamtraining

bacnamtraining

Cao cấp
22/1/11
867
35
28
44
Ha Noi
Ðề: Tính giá thành cty kinh doanh suất ăn công nghiệp

Mình cũng mới làm ở công ty cung cấp suất ăn công nghiệp. Mình thấy không có căn cứ cụ thể nào để tính giá thành cả. Bên mình còn không có đầu vào nữa cơ. Các bạn mách cho mình với. Doanh thu cao ngất ngưởng mà đầu vào thì không có

Đầu vào chắc chắn có ! :wall:

Chỉ là bên bạn ko lấy hóa đơn thôi vì mất VAT

D

dinhtram

Guest
21/2/14
3
0
1
ho chi minh

Chào mọi người mình cũng đang làm bên suất ăn công nghiệp ne, mình nhờ mọi người hướng dẫn cách tính giá thành với
mail mình là: tinthong9@gmail.com

C

Cobetronxinh1990

Guest
25/2/15
7
2
3
33

mình cũng làm bên cty suất an công nghiệp nè. Bạn có số đt không mình gửi cho. Mình mới làm xong nè

Bạn ơi,mình đang làm cho công ty gia đình,quy mô nhỏ,khoảng 500 suất ăn mỗi ngày
Hiện giờ thì mới thành lập được 2 tháng thôi
Bạn hướng dẫn cho mình với nhé,hoàn toàn mơ hồ không biết làm gì trước cả
Rất mong bạn hỗ trợ
email cua minh la trinhngoc170990@gmail.com

C

CA AN

Guest
8/11/13
1
0
1
Hóc Môn
Chào cả nhà!
Mình cũng vừa làm công ty cung ứng suất ăn công nghiệp nhưng chưa có kinh nghiệm về tính giá thành& lập định mức thế nào?
nhờ cả nhà giúp mình với.
email:nuongnguyen83@yahoo.com

N

nynypham

Guest
12/4/15
1
0
1
29
e làm doanh thu, chi phí và xác định kết quả hoạt động kinh doanh của dạng công ty này. mấy a chị cho e hỏi với là cơ cấu tổ chức bộ máy kế toán bên a chi như thế nào. tại e chỉ xin được số liệu nên mấy cái sơ đồ bộ máy tự làm.
mong nhận được câu trả lời của các a chi.
e cam on.

Q

quynhpham1908

Guest
23/6/15
2
0
1
32

mình cũng làm bên cty suất an công nghiệp nè. Bạn có số đt không mình gửi cho. Mình mới làm xong nè
bạn ơi gửi cho mình tham khảo với, mình cũng đang làm về cung cấp suất ăn công nghiệp nhưng chưa biết tính thế nào cho hợp lý...?
mail minh là" quynhpham1908@gmail.com

T

trangngo81

Guest
28/9/15
1
0
1
42

Đầu vào chắc chắn có ! :wall:

Chỉ là bên bạn ko lấy hóa đơn thôi vì mất VAT
Bạn ơi,mình đang làm cho công ty gia đình,quy mô nhỏ,khoảng 500 suất ăn mỗi ngày
Rất mong bạn hỗ trợ

N

nguyenhien8682

Guest
6/8/15
2
0
1
37
Rất mong bạn hỗ trợ
Cobetronxinh1990 bạn ơi bạn cho mình xin file tính giá thành xuất ăn được không mình đang cần gấp mail của mình là: huongdiu2010@gmail.com

N

nguyenhien8682

Guest
6/8/15
2
0
1
37

Ban cho minh xin so dt dc ko. Minh dang tim hieu ktoan cty suat an cong nghiep de lam.minh can lam.cam on ban
bạn cho mình xin được không

V

Võ Dung

Guest
25/11/15
1
0
1
33
Mình mới nhận làm kt suất ăn CN, mà kg biết xd định mức suất ăn như thế nào cả. Có anh (chị) nào hướng dẫn giùm đc kg? mail của mình: vothidung90@yahoo.com.vn Tks nhiều ạ :)

T

thaolan87

Guest
17/12/15
6
0
1
36

minh làm kế toán công ty suất ăn công nghiệp mà mình không biết cách tính giá thành như thế nào cả.bạn có thể cho mình file dc không hienthang.mail minh :ngoclan849561@yahoo.com

Ban cho minh xin so dt dc ko. Minh dang tim hieu ktoan cty suat an cong nghiep de lam.minh can lam.cam on ban

T

thaolan87

Guest
17/12/15
6
0
1
36

Theo như mình làm thì mình tính theo định mức thực tế sử dụng của từng món ăn còn chi phí lương gas thì phải phân bổ
bạn hienthang oi.ban cho minh file duoc khong.mail cua minh:ngoclan849561@yahoo.com.mình mới làm cty suất ăn công nghiệp mà không biết cach tinh giá thành mong bạn giup đỡ.cảm ơn bạn

T

thuycl

Guest
22/4/16
2
0
1
38
Mình vừa mới xin vào làm ở công ty cung cấp cơm hộp, cơm phần.Công ty này cũng vùa mới thành lập. Bạn nào có kinh nghiệp có thể cho hướng dẫn cho mình với, mình không biết tính giá thành như thế nào, xây dựng định mức ra sao.

T

thuycl

Guest
22/4/16
2
0
1
38
Bạn nào có file về cách xây dựng định mức, cách tính giá thành công ty suất ăn công nghiệp thì cho mình với. thuycl85@gmail.com. Cảm ơn các bạn nhiều.

N

nguyenvinhan02

Guest
12/1/14
4
1
3
tp HCM

Hic hic cần trợ giúp
Giúp e tính giá thành suất ăn với hic hic
Bạn ơi nế mới quá bạn đừng cho hàng tồn kho, chứ cho tháng nào cũng suất hết không có tồn kho gạo mắm muối thực phẩm tươi sống thì bạn tính đơn giản hơn

N

nguyenvinhan02

Guest
12/1/14
4
1
3
tp HCM
bạn hienthang oi.ban cho minh file duoc khong.mail cua minh:ngoclan849561@yahoo.com.mình mới làm cty suất ăn công nghiệp mà không biết cach tinh giá thành mong bạn giup đỡ.cảm ơn bạn
về gas, dầu, nêm gia vị thì bạn lấy hóa đơn trong tháng phân bổ bìh quân ngày, bình quân tổng số suất ăn trong ngày, còn thịt cá rau củ quả thì bạn lấy chứng từ trong ngày chia bình quân, những loại nguyên liệu chế biến món ăn bạn ko nên tồn kho

• Like
Reactions: thaonguyen tran
P

Phạm Thị Minh Thơm

Guest
21/5/16
1
0
1
46

ban muon lam thi ban tinh dinh muc cho 1 suat an : dinh muc nvlc, nvlp, nhan cong, sxc, ra gia dinh muc cua 1 san pham. Ban can cu vao gia dinh muc tinh he so quy doi, gia dinh muc nho nhat co he so la 1, => dinh muc cac san pham con lai,

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA