Ký hợp đồng lao động

• Thread starter Kienlua_nb
  • Ngày gửi
K

Kienlua_nb

Guest
10/5/06
2
0
0
Bắc Ninh
Cho kienlua_nb hỏi với: Cty kienlua_nb hoạt động đã khá lâu rồi nhưng bây giờ mới đang làm thủ tục đóng bảo hiểm cho một số lđ. Vậy hợp đồng lao động ký lại vào thời điểm này theo mức lương hiện tại hay lấy hợp đồng lao động từ khi được tiếp nhận vào công ty.Khi đó thì mức lương thấp hơn mức lương hiện tại để đóng BH.Nếu ký lại thì thành ra là mới được tiếp nhận à.
Đóng BH cho cả giám đốc, thì làm gì có hợp đồng lao động của Sếp nhỉ? Nếu có thì Sếp ký HĐLD với chính Sếp à? Nếu không thì văn bản nào sẽ thể hiện mức lương đang trả cho Sếp?:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
Kienlua_nb nói:
Đóng BH cho cả giám đốc, thì làm gì có hợp đồng lao động của Sếp nhỉ? Nếu có thì Sếp ký HĐLD với chính Sếp à? Nếu không thì văn bản nào sẽ thể hiện mức lương đang trả cho Sếp?:wall:
Bạn tham khảo bài viết này....
http://webketoan.com/forum/showthread.php?t=9192
Cho kienlua_nb hỏi với: Cty kienlua_nb hoạt động đã khá lâu rồi nhưng bây giờ mới đang làm thủ tục đóng bảo hiểm cho một số lđ. Vậy hợp đồng lao động ký lại vào thời điểm này theo mức lương hiện tại hay lấy hợp đồng lao động từ khi được tiếp nhận vào công ty.Khi đó thì mức lương thấp hơn mức lương hiện tại để đóng BH.Nếu ký lại thì thành ra là mới được tiếp nhận à.
BHXH có thể truy thu BHXH của công ty bạn theo hợp đồng cũ, nếu công ty bạn và sẽ áp dụng mức lương mới cho BHXH hiện tại.
Thân

H

Hoàng Hải Yến

Guest
1.Trước hết bạn phải xem đều lệ của cty ai sẽ là người được quyền giao kết các hợp đồng lao động.Nếu GD là người ký HDLD thì chính GD ký cho GD

hoaanh2912

hoaanh2912

If life is so short
12/12/05
293
0
16
42
Hà Nội
Hoàng Hải Yến nói:
1.Trước hết bạn phải xem đều lệ của cty ai sẽ là người được quyền giao kết các hợp đồng lao động.Nếu GD là người ký HDLD thì chính GD ký cho GD
Nếu như vậy thì không cần ký HĐLĐ đâu,như tớ cẩn thận thì mang theo cả đăng ký kinh doanh lên cho họ ktra rồi lại mang về

hoaanh2912

hoaanh2912

If life is so short
12/12/05
293
0
16
42
Hà Nội
Kienlua_nb nói:
Nếu cty bạn muốn đóng BHXH tại thời điểm hiện tại thì ký hợp đồng mới
Còn nếu muốn đóng BHXH từ khi cty hoạt động thì chỉ cần xin truy thu và làm bảng điều chỉnh mức lương là OK.
Chúc bạn hoàn thành tốt công việc.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
T

Tieu My

Guest
21/4/06
50
0
0
PY
MINA nói:
BHXH có thể truy thu BHXH của công ty bạn theo hợp đồng cũ, nếu công ty bạn và sẽ áp dụng mức lương mới cho BHXH hiện tại.
Thân
Ban MINA cho minh hỏi chút nhé :Khi cơ quan BHXH truy thu BHXH của công ty theo hợp đồng cũ thì công ty có bị phạt gì không vậy ? .
Bạn cho mình hỏi vấn đề này luôn . Công ty mình đã đi vào hoạt động được vài tháng rồi , hợp đồng lao động với nhân viên đã được ký rồi , nhưng công ty chưa đăng ký người lao động với Sở LĐTBXH , Bạn cho mình hỏi : Bây giờ mình lên đăng ký người lao động với Sở LĐTBXH thì mình phải đăng ký thời gian lúc bắt đầu ký hợp đồng hay lúc bắt đầu đi đăng ký( thời điểm hiện tại) ?
Mong bạn giúp mình nhé , thanks
:mrstraetz

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
Tieu My nói:
Ban MINA cho minh hỏi chút nhé :Khi cơ quan BHXH truy thu BHXH của công ty theo hợp đồng cũ thì công ty có bị phạt gì không vậy ? .
Bạn cho mình hỏi vấn đề này luôn . Công ty mình đã đi vào hoạt động được vài tháng rồi , hợp đồng lao động với nhân viên đã được ký rồi , nhưng công ty chưa đăng ký người lao động với Sở LĐTBXH , Bạn cho mình hỏi : Bây giờ mình lên đăng ký người lao động với Sở LĐTBXH thì mình phải đăng ký thời gian lúc bắt đầu ký hợp đồng hay lúc bắt đầu đi đăng ký( thời điểm hiện tại) ?
Mong bạn giúp mình nhé , thanks
:mrstraetz
Đến thời điểm này thì các công ty bị nộp truy thu BHXH chưa thấy bị phạt gì thêm.
Phòng LĐ sẽ xác nhận hợp đồng cho bạn từ lúc (trong tháng) bạn đăng ký lao động với họ. Nhưng BHXH thì lại thường hay truy thu bạn từ thời điểm công ty đi vào họat động. Công ty bạn mới thành lập vài tháng thì chắc là họ sẽ truy thu.
Thân

T

Tieu My

Guest
21/4/06
50
0
0
PY
Cảm ơn bạn MINA nhiều nhiều nhé :friend:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA