Thủ Tục đăng ký mã số thuế cá nhân cho nhân viên

• Thread starter Vitetkt
  • Ngày gửi
thanhthuhuyen

thanhthuhuyen

Sơ cấp
25/10/10
24
0
1
Long biên, hà nội
Ðề: Thủ Tục đăng ký mã số thuế cá nhân cho nhân viên

Vậy bạn kiết xuất in file A3 làm 02 bản và nộp trực tiếp lên CCT đi, đến bộ phận máy cho họ kiểm tra, đối chiếu, ký nháy và mang đến bộ phận nhận tờ khai nộp.

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

kienu

Guest
26/7/12
1
0
0
Thái Bính

Em tự đăng kí MST cho cá nhân mình thì có được không ạ?

C

cuulong8x

Sơ cấp
13/3/11
7
0
1
tphcm

chào mọi người, mình có vấn đề nay mong anh chị và các bạn giúp mình với:
số là mình đi nộp tờ khai đang ký mã số thuế tncn.thì khi lên chi cục thuế họ bảo mình phải nộp luôn danh sách đính kèm, mình có hỏi có phải là file A3 không, họ nói không phải và họ chỉ khi kết xuất file ra sẽ có 2 file trong đó có file danh sách, mình về kiểm tra lại thì chỉ có file a3 với file gửi qua mạng thoy. mình không biết file danh sách đó là như thế nào nữa. mọi người giúp mình nhe.
thanks all

L

luongtieuthu1505

Klein Mimi
14/11/11
149
0
16
33
Ninh Thuận

Mọi người giúp em với ạ!
Em đã điền đầy đủ thông tin kết xuất ra nhưng khi gửi file đó đi thì hệ thống báo là file không đúng. Em vào rename lại tên file bỏ đi một chữ A3 ở cuối tên file rồi gửi lại thì hệ thống lại báo là thông tin trong file excel không đúng. Em đã kiểm tra lại file excel và không thấy nó không đúng cái gì. Em phải làm thế nào bây giờ? Mong mọi người chỉ giúp em với!
Em cũng bị giống chị...hic giúp em với!

thienthannhobn

thienthannhobn

Cao cấp
22/3/11
223
4
18
Nơi ấy bình yên!

Em cũng bị giống chị...hic giúp em với!
Bạn có làm trên phiên bản 2.5? Vì nếu làm trên 2.4 là bị lỗi mà

chào mọi người, mình có vấn đề nay mong anh chị và các bạn giúp mình với:
số là mình đi nộp tờ khai đang ký mã số thuế tncn.thì khi lên chi cục thuế họ bảo mình phải nộp luôn danh sách đính kèm, mình có hỏi có phải là file A3 không, họ nói không phải và họ chỉ khi kết xuất file ra sẽ có 2 file trong đó có file danh sách, mình về kiểm tra lại thì chỉ có file a3 với file gửi qua mạng thoy. mình không biết file danh sách đó là như thế nào nữa. mọi người giúp mình nhe.
thanks all
Khi bạn Kết xuất tệp hồ sơ sẽ có 3 sự lựa chọ:
1. Kết xuất ra tệp định dạng text
2. Kết xuất ra tệp định dạng Excel
3. Kết xuất ra tệp định dạng Excel (A3)
Bạn chọn 2 và 3; 2 bạn copy vào USB mang lên cho cán bộ thuế copy vào máy của họ, 3 bạn in ra khổ A3 hoặc A4, ký đóng dấu cty rồi lên nộp

Sửa lần cuối:
L

luongtieuthu1505

Klein Mimi
14/11/11
149
0
16
33
Ninh Thuận

Bạn có làm trên phiên bản 2.5? Vì nếu làm trên 2.4 là bị lỗi mà

Dạ em làm được ùi! thì ra là em không biết đã có 2.5 giờ thì gửi 1 lần là đi luôn hok sao hết á! :013:

M

myhurt00

Guest
9/11/11
1
0
1
41
hà nội

em muốn nhờ các chị chút ạ, em có gửi file đăng ký mã số thuế thu nhập cá nhân theo công ty, công ty em đăng ký file lần đầu tên file HAN-0102377654000-001.xls em mới vào làm cuối năm 2012 nên em gửi file lần 2 tên file là HAN-0102377654000-005.xls, lên hỏi chị phòng thuế chị ấy bảo file chưa nhận được vì đúng ra đuôi phải là 002, h em làm lại theo phần mềm 2.5 thì đuôi file lại là HAN-0102377654000-00002.xls giờ cái đuôi nó thêm mất 2 số liệu có phải gửi lại file theo đuôi 00001 ko ạ? Các chị giúp em với ạ

M

monkey175

Sơ cấp
5/11/12
0
0
0
Hà Nội
domucpro.net
Dk mst

Cho minh hoi thủ tuc DK MST hien gio can co giay to gi vậy?

DuongHongTham

DuongHongTham

Guest
17/2/08
48
0
6
37
ha noi

năm nay muốn đk MST có cần in bản A3 gửi CQT ko mọi người? hay chỉ gửi qua tncnonline thui ạ?
em cảm ơn!

L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang

Mọi người giúp em với ạ!
Em đã điền đầy đủ thông tin kết xuất ra nhưng khi gửi file đó đi thì hệ thống báo là file không đúng. Em vào rename lại tên file bỏ đi một chữ A3 ở cuối tên file rồi gửi lại thì hệ thống lại báo là thông tin trong file excel không đúng. Em đã kiểm tra lại file excel và không thấy nó không đúng cái gì. Em phải làm thế nào bây giờ? Mong mọi người chỉ giúp em với!
- File có đuôi A3 là danh sách để đơn vị đóng dấu gửi CQT, còn file bạn muốn gửi qua mạng có đuôi 000? ( bạn kết xuất lại rồi gửi )

T

thuhanhvirbac

Trung cấp
5/4/06
139
0
16
Hanoi

Thủ tục đăng ký MST cá nhân cho nhân viên để QT TTNCN năm 2012 có gì khác không mọi người? Mình phải khai thế nào? Mình có 1 cậu lái xe mới join vào Công ty từ T5/2012 mà chưa có MST, vậy giờ xin cấp có kịp QT cho năm 2012 không hay phải áp dụng từ 2013? Và THCT của họ chia cho 8 tháng làm việc tại Công ty hay chia cho 12 tháng rồi yên cầu họ làm cam kết chỉ có thu nhập ở 1 nơi nhỉ? Cứu với. Thanks

DuongHongTham

DuongHongTham

Guest
17/2/08
48
0
6
37
ha noi

lạ thật - 3 ngày bên Đống đa đã cấp MST cho, trong khi gần 1 tuần rồi mà Hoàn Kiếm và Ba đình vẫn im hơi? >.< ko biết có pải nộp A3 ko ta ?

L

linton

Sơ cấp
26/6/10
23
0
1
36
ha noi

lạ thật - 3 ngày bên Đống đa đã cấp MST cho, trong khi gần 1 tuần rồi mà Hoàn Kiếm và Ba đình vẫn im hơi? >.< ko biết có pải nộp A3 ko ta ?

3 ngày bên Đống đa đã cấp MST mà không gửi bản cứng A3 hả bác?
Em bên Hoàng Mai không biết có cần gửi bản cứng ko nhỉ?

H

hongmit

Guest
22/4/09
43
0
6
hatay

Năm nay mình mới đăng ký MST cho nhân viên mà tìm mãi chỉ có thông tư 175 từ năm 2010, không biết bây giờ có thay đổi gì không hả các bác.

S

susukt

Sơ cấp
10/11/11
18
0
0
Hà Nội

Không thay đổi gì đâu các bác ah.Cứ làm như cũ ấy.Như chi cục thuế bên em cho nộp bản cứng A4 không cần A3 đâu.

D

doxuanquang

Sơ cấp
8/11/05
24
3
3
51
123langyen-HBT-HNoi

- Bạn đọc kỹ lại hướng dẫn (

C

curua 85

Sơ cấp

Bác ơi giúp em với. Em đang làm thủ tục đăng ký mã số thuế. Đã kết suất ra và gửi qua TNCN online rồi nhưng còn bản A3 thì em không in được và khi kết suất ra thì khổ giấy A3 không chưa hết đươc dữ liệu. Giờ em phải làm sao in được để đi nộp cho Cục quản lý ?

T

Tilơ

Guest
21/6/07
11
0
0
Hà Nội

Bác ơi giúp em với. Em đang làm thủ tục đăng ký mã số thuế. Đã kết suất ra và gửi qua TNCN online rồi nhưng còn bản A3 thì em không in được và khi kết suất ra thì khổ giấy A3 không chưa hết đươc dữ liệu. Giờ em phải làm sao in được để đi nộp cho Cục quản lý ?
Bạn vào phần cài đặt page setup chọn khoảng size 70% xem có chứa được hết dữ liệu không nhé

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô

Bạn copy file excel đã kết xuất đó vào USB, rồi mang ra quán photo in A3 về đưa Sếp ký, đóng dấu & mang lên Thuế nộp.