Thủ Tục đăng ký mã số thuế cá nhân cho nhân viên

• Thread starter Vitetkt
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Nguyen Thanh Chuong

Trung cấp
15/10/09
176
11
18
42
ho chi minh
Ðề: Thủ Tục đăng ký mã số thuế cá nhân cho nhân viên

Mọi người cho mình hỏi: trước đó mình gửi 1 file đăng ký MST cá nhân được rồi, nay mình muốn gửi thêm 1 file để đăng ký cho người mới nhưng khi mình gửi thì bị báo lỗi là:File upload đã được xác nhận, bạn không thể upload được. Bây giờ mình phải làm sao để gửi được file này.

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Mọi người cho mình hỏi: trước đó mình gửi 1 file đăng ký MST cá nhân được rồi, nay mình muốn gửi thêm 1 file để đăng ký cho người mới nhưng khi mình gửi thì bị báo lỗi là:File upload đã được xác nhận, bạn không thể upload được. Bây giờ mình phải làm sao để gửi được file này.
Khi anh tạo file từ pm TNCN 2.5, anh lưu ý đến số hiệu tệp (*), VD: Nếu lần trước anh đã tạo file đăng ký rùi, thì lần này khi tạo file mới anh phải lấy số hiệu tệp là 2 (chứ ko phải là 1 như ban đầu), tương tự như 3; 4;....

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô

Bạn đổi số tệp trong phần kê khai, khi tạo file kết xuất- file mới có đuôi khác với file đầu đã nộp (Nghĩa là ko được trùng tên tệp thì mới gửi được.)
Ví dụ tệp 1 đã gửi có đuôi là 001, tệp 2 phải là 002 nhé!

H

hoc va hoc

Sơ cấp
29/12/10
10
0
1
34
tp.HCM

Chỉ cần vào tncnonline.com và khai báo không cần phải in ra nộp trên cct đâu bạn ah

M

miumiuthuong

Guest
21/5/10
4
0
1
41
Hà nội

Bạn đổi số tệp trong phần kê khai, khi tạo file kết xuất- file mới có đuôi khác với file đầu đã nộp (Nghĩa là ko được trùng tên tệp thì mới gửi được.)
Ví dụ tệp 1 đã gửi có đuôi là 001, tệp 2 phải là 002 nhé!
Chị ơi, e đổi đuôi để up lên mà k được vì được thông báo là: " Thông tin trong file excel không đúng." là như thế nào hả chị :wall::wall::wall:

K

koi2202

Sơ cấp
7/11/13
25
0
0
38
bắc ninh

Có lỗi trong quá trình tải file lên máy chủ, xin vui lòng kiểm tra lại file của quý vị. thế này thì là sao hả các bác

T

tranthuy070211

Guest
21/2/14
2
0
0
32
BR-VT

Em nhập xong dữ liệu nhưng kết xuất thì ra File trắng, anh chị nào biết giúp em với huxx huxx...
:023::031:

N

Nguyen Thanh Chuong

Trung cấp
15/10/09
176
11
18
42
ho chi minh

Bạn cho mình hỏi quy trình làm và nộp thuế TNCN như thế nào vậy? mình làm trên phần mền nào?

T

thuhoan8

Trung cấp
24/7/13
50
0
0
Việt Nam

Bên em có mấy hợp đồng thời vụ, nhưng em chưa đăng ký MST TNCN, giờ mới đi đăng ký cho họ, nhưng khổ nỗi em chỉ có CMT photo, còn CN giờ họ nghỉ việc rồi, trong CMT không ghi rõ số nhà, thôn, xóm, vậy em điền luôn thông tin này là xã, phường được không ạ

Q

QuynhNga92

Guest
6/11/13
1
0
0
Cao Bằng

Anh/Chi ơi giúp em vấn đề này luôn ạ, Em chưa được ĐK MST bao giờ nhưng tra trên tncnonline lại báo là đã đk và thông tin đk hoàn toàn là của em, nhưng Cơ quan quản lý lại k phải, vậy em phải làm sao ạ ??? Giúp em với, vì em mới ra trường và đi làm nên chưa biết nhiều ạ ^^

N

NgaTomi

Guest
6/1/15
3
1
1
39
Bạn diepleanh ơi,nếu bạn đky MST cho ngta mà bị trùng rồi,thì bạn lấy luôn MST ấy mà dùng chứ làm lại làm gì cho mất thời gian,càng tốt chứ sao

N

NgaTomi

Guest
6/1/15
3
1
1
39

Bên cty mình có làm đăng ký MST nhưng 1 số người bị trùng MST với người khác, mặc dù số CMT đó đúng là của họ. Vậy làm thủ tục thế nào để làm lại MST cho họ đây các bạn?
nếu bị trùng như vậy bạn lấy luôn MST ấy càng tốt chứ sao,làm lại làm gì cho mất thời gian,lại thêm rắc rối

• Like
Reactions: diepleanh
N

NgaTomi

Guest
6/1/15
3
1
1
39
nếu vây cứ lấy luôn MST ấy mà dùng chứ sao,càng tốt,làm lại làm gì,cho mất thời gian,rắc rối

M

Mèo Lười 72

Trung cấp
19/3/15
79
10
8
Mọi người cho em hỏi, em xuất ra 2 file nhưng mở ra coi thì thấy file gửi online chọn khổ A4 thì nó in ra tới 4 tờ. Vậy mình có được chỉnh sửa lại cho vừa A4 không? Hay để nguyên luôn tại dù sao cũng gửi file chứ không có in ra.
Còn nữa, sao phần quốc tịch nó để 2 số 00. cột kế bên ghi tên quốc tịch mới ghi là việt nam. Em không hiểu có cần sửa 2 số 00 ra việt nam không?
Chỗ thông tin "ngày đăng ký" mình điền gì ạ? điền ngày mình tạo file đó hay không ghi gì vô hết? còn số hộ chiếu không điền được không ạ?

P

Phuong_VT

Trung cấp
27/12/16
73
9
8
31
Chào các bạn trong WKT.
Mình có làm đăng ký mã số thuế TNCN cho 1 nhân viên làm việc từ ngày 01/03/2017. Nhưng lúc điền thông tin xong bấm kiểm tra thì PM 3.3.1 báo đỏ ở " Số nhà, đường phố, thông, xóm" trong phần Nơi đăng ký theo hộ khẩu thường trú và " Ngày đăng ký".
- Trong đăng ký hộ khẩu thường trú không có số nhà thì mình phải điền như thể nào?
- Ngày đăng ký là nhập ngày bao nhiêu vào vậy?
Mong được mọi người giúp đỡ. Mình làm lần đầu nên còn rối quá.
Thân!

N

ngố tàu1993

Trung cấp
22/2/16
55
4
8
30
@Phuong_VT ghi đại chỉ thôn dc mà p, ngày dk la ngay minh nhap á