Biên bản giao nhận TSCĐ

Thảo luận trong 'QĐ 15 - Chế độ kế toán DN' bắt đầu bởi greenfield, 16 Tháng năm 2006.

29,424 lượt xem

1. greenfield

greenfield Thành viên sơ cấp

E đang cần gấp biên bản giao nhận TSCĐ (mẫu số 01-TSCĐ) và thẻ TSCĐ (mẫu số 02-TSCĐ) bác nào có mau mau gửi giúp e theo địa chỉ mail: linhnganchichbong@yahoo.com
    E cảm ơn rất nhiều!

2. hoangaccounting

hoangaccounting To put one's family first

Tớ upload lên đây luôn nếu ai có nhu cầu thì ....

Các file đính kèm:

3. greenfield

greenfield Thành viên sơ cấp

Cảm ơn bác, cảm ơn bác ngàn lần

4. mountain

mountain Thành viên hoạt động

Mình cũng đang cần mẫu này nhưng khi download thì được 1 file excel, font chữ đọc không được.
    Có bác nào biết là vì sao không, mình phải làm như thế nào. Xin cảm ơn!

5. tamnt07

tamnt07 Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!

Cảm ơn bạn Hoangaccounting nhiều, mình đang cần mẫu biên bản giao nhận và hợp đồng mua bán tài sản cố định
    Không biết mọi người ai có mẫu hợp đồng mua bán TSCĐ không (cụ thể là xe oto)? Cho mình xin mẫu với. Đa tạ đa tạ!

6. Thailove

Thailove xmen_đích thực

Đưa dự án đầu tư vào TSCĐ để KH

Cty mình mấy tháng trước có xây dựng 1 xưởng sản xuất, lắp ráp, đóng thùng, cabin salon ô tô các loại. Đã đưa vào hoạt động cũng được 3,4 tháng rùi.
    Chẳng biết sáng nay GĐ đi đâu về và gọi mình sang phòng và bảo làm thủ tục để đăng ký nó vào TSCĐ để được khấu hao, trời ơi nguy quá mình mới về nhận chức chưa đầy 2 tháng còn chưa kịp hiểu biết gì về dự án đầu tư của cty mình ra sao và cũng chưa biết đăng ký nó thì gồm những giấy tờ gì các bước tiến hành như thế nào... mình là xếp mới lên ngại hỏi các nhân viên của mình và cũng ko biết phải sai họ đi làm như thế nào nữa. Bạn nào đã từng làm tương tự như vậy giúp mình với, nếu tiện thi liên lạc với mình ĐT 0936396999 minh họ Dương tên Thái, rất mong được sự giúp đỡ của các bạn đồng nghiệp.:wall::wall::wall::wall:

7. tranphong59

tranphong59 Thành viên sơ cấp

8. tranphong59

tranphong59 Thành viên sơ cấp

cảm ơn bạn rất nhiều về 2 mẫu biểu TSCĐ. Mình đang rất cần! Xin cảm ơn bạn 1 lần nữa.

9. thaihang1210

thaihang1210 Thành viên sơ cấp

'

có bạn nào biết rõ về biên bản giao nhận tscđ và thẻ tài sản cố định không ...chỉ cho mình hiểu hơn nhe.thank

10. giotnangcuoithu

giotnangcuoithu User tự cấm truy cập

Thì bạn thử đổi lại font chữ khác xem. Vì đôi lúc người ta dùng những font chữ khác nhau mà. Chẳng hạn bạn dùng font vni-times còn file thì dùng font unicode sao nhỉ????

11. apple4329

apple4329 Thành viên sơ cấp

hic hic, mình đã đổi tất cả các loại font chữ trên máy mình có, sao vân kô đọc đuợc là sao, có bạn nào nói rõ cho mình với :((

12. Anh_Nguyet

Anh_Nguyet Happy is the way

Ủa bác, file của bác hoangaccounting là file word mà sao bác ra excel đc nhỉ? khó hiểu quá:067:. em down về ra file word font vni times mà.:045:
    Bác down lại xem thế nào nhá!!!!:024::024:

13. Anh_Nguyet

Bác ơi là bác, sao lại không đc nhỉ?:046: em down về đọc được ok hết mà có gì đâu, chắc là bác nên down lại xem thế nào ,nếu mà không đc nữa thì bác cài lại phần mềm tiếng việt đi là vừa rồi đó ạ.
    Thân!!!:045:

14. Anh_Nguyet

Bác ơi là bác, sao lại không đc nhỉ?:046: em down về đọc được ok hết mà có gì đâu, chắc là bác nên down lại xem thế nào ,nếu mà không đc nữa thì bác cài lại phần mềm tiếng việt đi là vừa rồi đó ạ.:022:
    Thân!!!:045:

15. blueman2104

blueman2104 Thành viên sơ cấp

Bà kon có ai có mẫu "Biên bản nhận lại hàng" hôk? Tớ đang học môn Kiểm toán 2, đang cần một số biểu mẫu để làm bài tập. Anh chị nào có thì cho xin gấp dùm nghe, chiều thứ 4 này là phải nộp bài rồi. hu hu. List nè :
    + Biên bản nhận lại hàng (khi hàng bán bị trả lại).
    + Mẫu đơn đặt hàng.
    + Biên bản họp HĐQT.
    Vô cùng đa tạ tất cả mọi người.

16. khi81

khi81 Thành viên sơ cấp

Mình là thành viên mới. Mình có câu hỏi này mong các bạn giúp với:
    Cty mình mời thành lậpt11/07 chuyên sản xuất khí công nghiệp, các cổ đồng góp vốn bằng 1500 vỏ chai, giá trị mỗi vỏ là 1.200.00 thành tiền là 1tỷ8. Mình hạch toán N211/C411:1tỷ8. Đầu năm 08 mình phải chuyển TK211 sang TK153 do giá trị mỗi vỏ chai ko đủ tiêu chuẩn là TSCĐ. các bạn giúp mình định khoản bút toán này để phân bổ vào Z với. Cảm ơn các bạn nhiều.

Last edited: 24 Tháng sáu 2008
  17. ledieulieu

ledieulieu Thành viên sơ cấp

Các bạn ơi cho mình hỏi chút, biên bản giao nhận TSCĐ và thẻ TSCĐ để dùng trong trường hợp nhượng bán hay cho hay gì..?chứ theo mình biết thì khi bán hay thanh lý TSCĐ thì mình chỉ cần làm biên bản thanh lý TSCĐ và hạch toán giảm TSCĐ, ghi nhận doanh thu có đúng ko ah? mong các bạn chỉ giúp.

18. VuongDinh

VuongDinh Thành viên hoạt động

Không xem được là vì máy tính của bạn thiếu font.bạn cần có font times-VNI.bạn vào google.com.vn gõ vào từ khóa “times-VNI” sau đó download về Copy font này vào thư mục C:\Windows\fonts. thế là bạn đọc được rồi.
    Thân!.

19. VuongDinh

VuongDinh Thành viên hoạt động

Cần gấp mẫu hợp đồng bảo hiểm TSCĐ

Chào các anh (chị) kế toán. Mình đang rất cần một mẫu biểu hợp đồng bảo hiểm TSCĐ. Bạn nào có cho mình xin, gửi cho mình theo add: kelangphi_83@yahoo.com.
    Chân thành cảm ơn!

20. tinhco2902

tinhco2902 Thành viên sơ cấp

có anh chị nào giúp em với,em đang học nguyên lí kế toán,
    giảng viên yêu cầu nhóm em làm "Biên bản giao, nhận TSCĐ và giải thích vì sao cần phải có các yếu tố: Ban giao nhận TSCĐ" em hok hiểu lắm có anh chị nào hiểu chỉ giúp em với