Biên bản giao nhận TSCĐ

• Thread starter greenfield
  • Ngày gửi
T

trung ngoc

Guest
30/6/09
1
0
0
39
Thái Bình
xin chào các bạn
minh gia nhập cũng lâu rồi mà chưa tham gia viết lần nào
hôm nay mình muốn hỏi mọi người một số vấn đề về TSCD, mong mọi người giúp đỡ
Công ty mình mới thành lập và là công ty cổ phần.Một công ty khác có góp vốn với công ty mình và khi công ty đó chuyển văn phòng(văn phòng này công ty mình đang làm hiện tại) có để lại một số máy tính nhưng mình không biết phải vào sổ sách như thế nào với tài sản đó.Và tiền thuê văn phòng thì công ty đó cũng trả hết tiền đến năm 2009,vậy khoản chi phí đó mình có phải cho vào không và nếu có thì làm như thế nào?

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

vangtrangdamsen

Guest
16/11/09
1
0
0
44
binh duong
Các bạn oi mình dơnload mẫu này thì cũng ra file exel bị lỗi font. vậy làm thế nào?

M

moclantrang

Guest
13/11/09
40
1
0
Hải phòng
Cách mở file ntn?

Tớ upload lên đây luôn nếu ai có nhu cầu thì ....

Chào bạn. mình mới tham gia và đọc đc bài của bạn và bạn có gửi 2 file về TSCĐ , mà mình cũng đang cần mẫu đó thế nhưng tại sao mình mở ko ra font chữ tiếng việt đc vậy nhỉ? có cách nào chỉ giúp mình với nhé . Thank s!:angel:

M

moclantrang

Guest
13/11/09
40
1
0
Hải phòng
xin chào các bạn
minh gia nhập cũng lâu rồi mà chưa tham gia viết lần nào
hôm nay mình muốn hỏi mọi người một số vấn đề về TSCD, mong mọi người giúp đỡ
Công ty mình mới thành lập và là công ty cổ phần.Một công ty khác có góp vốn với công ty mình và khi công ty đó chuyển văn phòng(văn phòng này công ty mình đang làm hiện tại) có để lại một số máy tính nhưng mình không biết phải vào sổ sách như thế nào với tài sản đó.Và tiền thuê văn phòng thì công ty đó cũng trả hết tiền đến năm 2009,vậy khoản chi phí đó mình có phải cho vào không và nếu có thì làm như thế nào?

Chào bạn : Về trang thiết bị VP thi bạn cứ vào sổ là ccdc bình thường để khi hạch toán thì còn phân bổ chứ. Còn Tiền thuê nhà bên cty kia đã thanh toán rồi thì mình ko vào sổ nữa, khi nào bên cty bạn làm HĐ thuê vp thì lúc đó bạn mới có cơ sở để vào sổ và BCT chứ. ko biết mình làm như thế có đúng ko mong cả nhà góp ý. Thân chào !!
:angel::angel:

M

moclantrang

Guest
13/11/09
40
1
0
Hải phòng
Thì bạn thử đổi lại font chữ khác xem. Vì đôi lúc người ta dùng những font chữ khác nhau mà. Chẳng hạn bạn dùng font vni-times còn file thì dùng font unicode sao nhỉ????

Mình đã đổi thử font chữ rồi mà ko được.
:wall:

H

huonggiangkt

Guest
23/3/09
2
0
0
Hà Nội
Em xin hỏi các anh chị một vấn đề như sau: đầu năm 2010 Cty em có mua một ôtô và đã cho đơn vị khác thuê lại (có làm hợp đồng), em xin hỏi là xe ôtô này cty e có được hạch toán vào TSCĐ không ạ?

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Em xin hỏi các anh chị một vấn đề như sau: đầu năm 2010 Cty em có mua một ôtô và đã cho đơn vị khác thuê lại (có làm hợp đồng), em xin hỏi là xe ôtô này cty e có được hạch toán vào TSCĐ không ạ?

Được HT vào TSCD.

P

phuongdong208029

Guest
20/1/10
2
0
0
35
nghe an
Co the phong cua ban bi loi,Ban hay cai lai Vietkey xem sao

H

hanhbip0410

Guest
26/5/10
1
0
0
Ha noi
Em đang cần mẫu biểu bàn giao TSCĐ của đơn vị hành chính sự nghiệp, bác nào có mẫu gửi giúp e theo địa chỉ mail: hanhbip0410@yahoo.com.vn .Cám ơn các bác nhieu nhieu

M

mamlep

Sơ cấp
7/6/10
46
2
0
36
hà tĩnh
mọi người ơi cho mình hỏi bây giờ mẫu biên bản bàn giao tscđ sử dụng theo quyết định nào vậy?
ai có cho mình xin với nhé.địa chỉ email của minh là tuongvy.128@gmail.com
cảm ơn mọi người nhiều

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
619
113
The Capital
Ðề: Biên bản giao nhận TSCĐ

Bạn tham khảo mẫu biên bản bàn giao tài sản:

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
ĐỘC LẬP – TỰ DO – HẠNH PHÚC
---OOO---

BIÊN BẢN BÀN GIAO TÀI SẢN

HÔM NAY NGÀY THÁNG 0NĂM 20 , TẠI TRỤ SỞ CÔNG TY ………………………………………………………..
ĐỊA CHỈ : ………………………………………………………………………..G. CHÚNG TÔI GỒM :

1. BÀ ……………………………………. THÀNH VIÊN CÔNG TY ………………………………………, NGƯỜI GÓP VỐN BẰNG TÀI SẢN, THUỘC BÊN GIAO TÀI SẢN.
2. BÀ ……………………………………………………………... THÀNH VIÊN CÔNG TY ……………………………, ĐẠI DIỆN HỘI ĐỒNG THÀNH VIÊN CÔNG TY …………………………………………….., THUỘC BÊN NHẬN TÀI SẢN GÓP VỐN.
3. ……………………………………... PHÓ GIÁM ĐỐC CÔNG ……………………………………………., ĐẠI DIỆN CÔNG TY ……………………………………………………., BÊN TIẾP NHẬN TÀI SẢN.
CÙNG TIẾN HÀNH VIỆC GIAO NHẬN TÀI SẢN THEO QUYẾT ĐỊNH SỐ : 07-07/QĐ.CTY, NGÀY …….. THÁNG …………….. NĂM ……………….. CỦA HỘI ĐỒNG THÀNH VIÊN CÔNG TY ………………………………………. “VỀ VIỆC THÀNH VIÊN GÓP VỐN BẰNG TRỊ GIÁ TÀI SẢN”.

• ĐỊA ĐIỂM GIAO NHẬN TÀI SẢN : ……………………………………………………………………………………..

• XÁC NHẬN VIỆC GIAO NHẬN TÀI SẢN NHƯ SAU :
TT TÊN, LOẠI TÀI SẢN ĐVT SỐ LƯỢNG ĐƠN GIÁ THÀNH TIỀN TÌNH TRẠNG TÀI SẢN GHI CHÚ
A MÁY MÓC, THIẾT BỊ

B KHO, XƯỞNG SX
1
2
3
TỔNG CỘNG

BÊN NHẬN TÀI SẢN BÊN GIAO TÀI SẢN

Đính kèm

• Bien ban giao TS.rar
    5.3 KB · Lượt xem: 27