help me!!! Kế toán hàng hóa

• Thread starter hatung
  • Ngày gửi
H

hatung

Guest
Tôi cần giúp đỡ về nghiệp vụ kế toán hàng hóa, sản phẩm (Xuất nhập kho, bán hàng, thanh toán) trong đơn vị thương mại -Hãy chỉ cho tôi các tài liệu về vấn đề này.
Kế toán nghiệp dư

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

conan3931

Bình thường nhất.
27/1/04
106
0
16
45
Hà nội
Truy cập trang
Chào bạn thân mến, bạn hãy tham gia trên diễn đàn và hỏi những gì bạn chưa rõ, chứ thực ra diễn đàn của chúng ta không có ai chuyên cung cấp tài liệu cả. Bạn có thể tham khảo thêm ở mục giới thiệu sách hay và một số văn bản mới của diễn đàn. Không hiểu đến đâu hỏi đến đó nha, đừng ngại :pepsi:

Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
Chào hatung !
Bạn ra nhà sách kiếm một cuốn sách kế toán nào có tựa đề "Kế toán về thương mại", chắc chắn trong sách sẽ nói những phần cơ bản nhất về kế toán thương mại, đọc sq1ch nếu thấy phần nào không hiểu, bạn hãy trao đổi trên diễn đàn, hy vọng wkt có thể giải đáp thắc mắc cùng bạn

kitten_honey

kitten_honey

Guest
7/4/04
168
0
0
43
Hà Nội
Truy cập trang
Nếu bạn hỏi một cách chung chung như thế thì tốt nhất là mua sách về đọc, còn nếu bạn thực sự muốn biết cụ thể công việc thực tế hàng ngày của kế toán hàng hóa trong thương mại thì nên tìm hiểu tại một công ty thương mại nào đó :dzo :dzo :dzo :dzo

L

lemisa

Guest
Em thấy trên Webketoan cũng có nhiều thông tin đấy anh à. Anh chịu khó tìm xem.

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Tạm thời có tài liệu cho bạn là luận văn tiêu thụ hàng hóa trên trang chủ www.webketoan.com phần thư viện, bạn đọc thử qua nó xem có giúp gì đựoc bạn không? Hoặc bạn có thể nói qua mô hình doanh nghiệp của bạn để chúng ta cùng bàn.

anhoanh

anhoanh

Guest
25/3/04
105
1
0
45
Đà Nẵng
hatung hatung

H

hatung

Guest
:thank
Rất cám ơn mọi người. Tôi đã đọc một số sách và thấy kế toán cũng không thấy khó như tôi đã từng nghĩ.
:f_o :f_o :f_o :f_o

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Vậy thì tốt rồi, bạn có thể tham khảo các khúc mắc trong vấn đề kế toán ngay tại đây đó.

V

van_accvn

Trung cấp
9/9/03
117
1
0
45
Hà Nội
Truy cập trang
Rất cám ơn mọi người. Tôi đã đọc một số sách và thấy kế toán cũng không thấy khó như tôi đã từng nghĩ.
hi`! mình không nghĩ kê toán dễ như bạn nghĩ đâu,... trong thực tế khi làm mới thấy làm sao cho nó đúng với chính sách của NN và đúng luật hợp lý hợp lệ mới là khó, hy vọng bạn làm tốt công việc của mình,có gì thắc mắc cứ trao đổi trên diễn đàn, mọi người sẽ trả lời cho, tôi cũng là một tên chuyên đi hỏi đấy, thực tế và kinh nghiệm của mình còn kém lắm mà!!! :wall

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA