Mỗi tuần một chuyên đề

Đăng ký MST cá nhân mà không gửi file lên mạng được

• Thread starter ha na ha my
  • Ngày gửi
K

KT HOA HỒNG

Trung cấp
21/7/15
165
2
18
32
Chào bạn, bạn down bản mới nhất Phần mềm đăng ký MST TNCN 2.6 nhé!
Sau đó kết xuất file ra excell rồi vào trang https://www.tncnonline.com.vn/
Điền đầy đủ thông tin vào rồi nộp file lên là được bạn./.
mình cũng gửi file như thế. cũng không sửa tên file nhưng báo lỗi ko gửi file lên được. vào xem lại file thì bị lỗi font chữ. có ai giúp mình không???mình cần gấp lắm ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

Lê Hiềnx

Guest
17/7/15
20
0
1
32
các bác cho em hỏi chút. Công ty em đăng ký MST cá nhân tên file dữ liệu đến 008 rồi nhưng chỉ có từ 001-004 là đc bên thuế phê duyệt, còn lại mấy cái kia thì chưa phê duyệt. Vậy giờ nếu em đăng ký tiếp thì file tệp sẽ là số bao nhiêu? Và em có chút thắc mắc nho nhỏ nữa là file 005 gửi ngày 12/05/2015 nhưng file 006 lại gửi vào ngày 21/01/2015, còn 007, 008 lại gửi vào tháng 3. Thế là thế nào ạ?

K

KT HOA HỒNG

Trung cấp
21/7/15
165
2
18
32
có bạn nào trả lời giúp mình với. mình cần gấp mà chẳng làm được.

K

KT HOA HỒNG

Trung cấp
21/7/15
165
2
18
32
mọi người ơi, giúp e với ạ. e gửi file đăng ký mst qua mạng mà báo lỗi "Thông tin trong file excel không đúng".
Phải làm sao ạ? hic
Mĩnh cũng bị như bạn. bạn đã sửa được chưa?chỉ giúp mình với

T

Tít và Chíp

Guest
12/8/15
1
0
1
36
Mình cũng giống bạn . sau 2 ngày thì cũng đc làm đc, bạn vào pm đăng nhập lại và kết xuất ra ( nhớ là thay đổi cả tên tệp trong pm rồi mới kết xuất ra nhé ) rồi gửi lại là ok
Chúc bạn thành công

T

tr4ng1912

Guest
20/8/15
24
0
1
33
Mấy bạn chưa vẫn chưa gửi được thì làm như sau nhé, mình cũng hì hục cả buổi chiều vì k hiểu tại sao.
Sau khi tải TNCN 2.6 về các bạn khai bình thường, nếu đã từng gửi hồ sơ rồi thì sửa chỗ số hiệu tệp lại nhé. ví dụ mình gửi 1 lần rồi thì lần này mình sửa thành số 2. Lúc đầu k biết cứ để vậy, rồi nghe mọi ng nói sửa tên tệp thì mình lại sửa tên sau khi kết xuất làm mãi k được. Sau đó kết xuất và gửi là ok nhé. Làm thử đi!

E

Ella Nguyen

Guest
19/8/15
5
0
1
36
Em cũng bị "
Thông tin trong file excel không đúng.
[TBODY] [/TBODY]
" Em đã tải phần mềm 2.6 và cũng đổi số tiệp nhưng không được. ACE nào biết chỉ em với.

E

Ella Nguyen

Guest
19/8/15
5
0
1
36
Giúp em với, em đang cần gấp mà sao gửi file cứ báo "Thông tin trong file excel không đúng", sau khi tham khảo tất cả ý kiến nhưng vẫn không được :(((

K

kttien167

Guest
11/9/15
2
0
1
41
Hiện tại bên mình đang dùng tncn 2.5 , lúc trước cũng bị lỗi giống như bạn vậy đó ? Bạn nên xoá các file cũ sau đó kết xuất lại , nếu trong năm bạn đã gửi được 2 lần rồi thì lần này bạn đặt số hiệu tiệp là 3 nhé ! Sau đó gửi là được hà ? Nếu bạn đang dùng trang coc coc gửi mà không được vậy thì bạn đăng nhập vào trang Internet Explorer thử xem ? Chúc bạn thành công nhé !

N

nguyen quý hồng

Guest
4/7/15
77
2
8
31
bạn tra cứu xem lầm trước bạn gửi file có đuôi ntn nha, và k pải đổi đuôi 001 thành 002 đâu bạn ạ, mà nếu lần trước bạn thêm đuôi .xls rồi thì bây giờ bạn thêm 2 lần đuôi ý vào nha.
lần đầu nộp thì k pai sửa gì cả, lần 2 thì pai thêm đuôi .xls vào sau 001, lần 3 thì bạn thêm 2 lần đuôi ý nha

Mit Tomato

Mit Tomato

Guest
30/5/15
31
10
8
Trà Vinh
Chào bạn, bạn down bản mới nhất Phần mềm đăng ký MST TNCN 2.6 nhé!
Sau đó kết xuất file ra excell rồi vào trang https://www.tncnonline.com.vn/
Điền đầy đủ thông tin vào rồi nộp file lên là được bạn./.

Bạn ơi, mình dùng bản 2.6 để gửi, đã sửa file 002 , nhưng vẫn báo lỗi " thông tin trong file excel không đúng " ? lỗi này khắc phục như thế nào hả bạn

N

nguyen quý hồng

Guest
4/7/15
77
2
8
31
híc bác ơi em cũng cài 2.6 lần trước em gửi được mà giờ lại không gửi được, híc, em cũng đổi số hiệu tệp rồi mà vẫn không được bác biết nó bị lỗi chỗ nào k bác chỉ em với
bạn phải thêm đuôi .xls vào sau thì mới gửi dk, k cần đổi 001 thanh 002 đâu nha, m vừa gửi xong

I

Ice_cream

Hỗ trợ kê khai thuế + BH 0989879685
20/12/14
54
14
8
Bạn ơi, mình dùng bản 2.6 để gửi, đã sửa file 002 , nhưng vẫn báo lỗi " thông tin trong file excel không đúng " ? lỗi này khắc phục như thế nào hả bạn
Bạn mở 2.6 ra kết xuất lại, rồi nộp lại nhé. thêm số file tăng dần. Hên xui nữa. Mình nộp lúc đk lúc không, chả thấy lỗi ở đâu :),

• Like
Reactions: Mit Tomato
N

nguyen quý hồng

Guest
4/7/15
77
2
8
31
vậy ak,m thì đổi cũng k gửi dk sau đó pai thêm đuôi, chả hiểu phần mềm sao nữa,hì

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA