Mỗi tuần một chuyên đề

Đăng ký MST cá nhân mà không gửi file lên mạng được

• Thread starter ha na ha my
  • Ngày gửi
L

Luffy Mũ Rơm

Guest
6/10/15
3
1
3
31
híc bác ơi em cũng cài 2.6 lần trước em gửi được mà giờ lại không gửi được, híc, em cũng đổi số hiệu tệp rồi mà vẫn không được bác biết nó bị lỗi chỗ nào k bác chỉ em với
thỉnh thoảng trên trang này rất dở hơi. b thử các kiểu sau xem tnao:
- thay đổi tên người gửi,
- đổi trình duyệt ( ie, chrome, firefox..)
-đổi số hiệu tệp ( 0001, 0002....) kèm theo đó là xem lại ngày đăng ký xem có đúng ko, để ý xem có click vào "gửi lại file" hay không?
- xem phiên bản TNCN bạn đang dùng có phải là mới nhất hay chưa?
- nếu các cách trên không được bạn xóa phần mềm hiện tại đi, cài lại, làm lại.
- nếu như thế mà vẫn chưa đc thì đợi lúc khác làm. vì cái trang này nó dở hơi lắm, sáng nắng chiều mưa.
lưu ý: mục gửi lại file chỉ dành cho nhưng người đã gửi flie 1 lần rồi và chưa nộp bản cứng cho cơ quan thuế. còn nếu nộp rồi thì bạn phải làm 1 cái mới cho những người thêm với số hiệu tệp tiếp theo. thân!

Khóa học Quản trị dòng tiền
A

anna tăng

Guest
16/8/15
15
0
1
33
trước mình DK MST cũng báo lỗi như bạn vậy, xong mình đổi tên 002, 003, đều không được. mình đổi luôn là 010. được luôn. co lẽ do công ty đã làm đăng ký nhiều lần rồi nên bạn cứ thử đổi duôi bằng số lớn hơn chút xem sao nhé.

Mit Tomato

Mit Tomato

Guest
30/5/15
31
10
8
Trà Vinh
vậy ak,m thì đổi cũng k gửi dk sau đó pai thêm đuôi, chả hiểu phần mềm sao nữa,hì
bạn kiểm tra xem trước đây cty bạn đã gửi lần nào chưa?
Tên file không được trùng, bạn sửa đuôi file từ 001 -> 002 hoặc 003

D

Dohueqn99

Guest
28/10/15
1
0
1
36
các bạn vào trên file EXcel có số hiệu tệp, số ký hiệu tệp phải trùng với đuôi của tên tập tin. VD như tên tập tin QNA-4000792553-0005 thì số hiệu tệp trên file excel là 5. như vậy thì sẽ không mắc lỗi file excel không đúng nữa

D

dinhthaicm

Sơ cấp
Các anh chị nào mà gửi lỗi thì bỏ vào đây 1 con số ngẫu nhiên gồm 5 chữ số rồi kết xuất dòng 2, nộp đãm bảo thành công
Tư vấn sửa chữa laptop:
https://www.facebook.com/dinhthaicm
https://www.facebook.com/repairteam

K

Khúc Anh Đào

Guest
23/3/15
28
2
3
31
Từ Liêm - Hà Nội
Anh chị cho em hỏi với a. Khi điền thông tin đăng ký MST thì địa chỉ đăng ký theo hộ khẩu và địa chỉ cư trú phải trùng nhau ạ (khi nhập vào phần hộ khẩu tự nhảy sang cư trú) hay địa chỉ cư trú là nơi mình đang tạm trú, sinh sống ạ?

L

lelaphu92

Guest
19/2/16
1
0
1
31
có anh chị em, bạn nào có kinh nghiệm đăng ký mã số thuế cá nhân online gặp trường hợp khi kết xuất file từ hệ thống, cty mình là đăng ký thuế TNCN lần đầu, file kết xuất từ hệ thống có tên "HAN--00001" (bên thuế quy định ko đc phép đổi tên file kết xuất, nên mình ko hề đổi tên file ),, sau đó mình upload lên để gửi cho bên thuế, thì luôn bị báo lỗi "tên file không đúng"

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
có anh chị em, bạn nào có kinh nghiệm đăng ký mã số thuế cá nhân online gặp trường hợp khi kết xuất file từ hệ thống, cty mình là đăng ký thuế TNCN lần đầu, file kết xuất từ hệ thống có tên "HAN--00001" (bên thuế quy định ko đc phép đổi tên file kết xuất, nên mình ko hề đổi tên file ),, sau đó mình upload lên để gửi cho bên thuế, thì luôn bị báo lỗi "tên file không đúng"
Bạn chụp cái hình post lên xem thử bạn

N

NhaUyen1701

Guest
10/3/16
1
0
1
36
Em đang dùng phần mềm thuế thu nhập cá nhân 2.7 nhưng khi gửi file đến cơ quan thuế thì báo lỗi "tên file không đúng" các bác chỉ dùm em với,cảm ơn các bác

C

Chu Thị Loan

Guest
BẠN làm xong kết xuất ra 2 bản nhé,1 bản nộp online,1 bản bạn in ra nộp cơ quan thuế,khi thao tác nộp bạn vào trang www.tncnonline.com.vn để nộp nhé,và nhớ là k được đổi tên file khi kết xuất nhé

K

Kẹo Bon Bon

Sơ cấp
20/12/14
41
0
6
Hà Nội
Em nộp dc tờ khai đang ký MST TNCN rồi từ tháng 12/2015 mà sao em vào tra cứu nó chỉ có trạng thái " Chưa phê duyệt" là sao ạ? Mong các anh chị giúp đỡ.

M

maiyeuminhanhhy

Guest
30/4/13
7
0
1
đà nẵng
Các bạn cho mình hỏi, mình đã gửi file lần 1, cơ quan thuế đã nhận được. nhưng do còn thiếu thông tin nên mình phải gửi lại file, mình thử nhiều lần rồi mà vẫn gửi không được. các bạn chỉ giúp mình với

N love 4ever NH

N love 4ever NH

Cao cấp
22/5/11
308
59
28
Hà Nam
Các bạn cho mình hỏi, mình đã gửi file lần 1, cơ quan thuế đã nhận được. nhưng do còn thiếu thông tin nên mình phải gửi lại file, mình thử nhiều lần rồi mà vẫn gửi không được. các bạn chỉ giúp mình với
bạn gửi trên trang tncnonline thì bạn sửa file cần nộp tăng thêm 1 số so với file trc bạn nộp là đc

C

camthithi

Trung cấp
7/3/16
137
7
18
31
Mọi người cho em hỏi, em nộp thuế tncn qua onile nhưng cứ báo "tên file không hợp lệ" là sao ak

K

KT HOA HỒNG

Trung cấp
21/7/15
165
2
18
32
Mọi người cho em hỏi, em nộp thuế tncn qua onile nhưng cứ báo "tên file không hợp lệ" là sao ak

B ơi!nôp qua tncnonline thì b nộp được tờ đăng ký mã số thuế thôi chứ. nộp tờ khai thuế và nộp tiền thuế b nộp qua noptokhai.gdt.gov.vn

C

camthithi

Trung cấp
7/3/16
137
7
18
31
da em nộp đăng ký mã số thuế cá nhân ak. Xl vì e nhầm

T

Thanh Tuyền 2016

Guest
24/5/16
6
0
1
41
Các Anh chị cho em hỏi
Sao em đăng ký mã số thuế phần mềm 2.6 mấy hôm thì đăng ký được.
Hôm nay em làm trên phần mềm 2.7 kết xuất gửi TNCN online thì cứ bị ghi là tên file không hợp lệ.
Xin chỉ giúp em với.
Xin cám ơn

C

camthithi

Trung cấp
7/3/16
137
7
18
31
mình đã sửa đuôi nhìu lần rồi mk vẫn để tên file không hợp lệ

Xem nhiều