Nộp tờ khai quyết toán thuế TNCN khi ko phát sinh gì??

• Thread starter missduyendang
  • Ngày gửi
P

phamngocdiem

Sơ cấp
10/9/11
26
0
1
35
da lat
Ðề: nộp tờ khai quyết toán thuế TNCN khi ko phát sinh gì??

Bạn cứ kê khai đầy đủ tiền lương, trừ các khoản phụ cấp k chịu thuế ( PC khu vực, PC thu hút, PC Độc hại, ....Nghiên cứu TT84)là ra thu nhập chịu thuế. Sau đó trừ khác khoản BH, giảm trừ gia cảnh là ra thu nhập tính thuế.

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

susu88

Sơ cấp
5/11/10
5
0
0
Mê Linh

bác nông dân ơi, em cũng trong trường hợp này, nhưng bảng này từ thời nào hả bác, phần mềm 3.1.1 có giống này đâu bác?

anh, chị cho em hỏi với, công ty em có 28 nv, có hợp đồng ngắn hạn (vì là cn thời vụ nên 3 tháng ký hđ 1 lần):D,không có ai thuộc diện phải khấu trừ thuế tncn, như vậy là em chỉ phải làm tới ô 08 bảng 05AKK-TNCN phải không ạ?và ô này là tổng thu nhập 12 tháng hay chỉ 7 tháng ạ, vì em thấy bảo đc miễn thuế tncn từ ngày 01/08/2011 tới 31/12/2011, tức là tncn ko liên quan 5tháng cuối năm, nhưng nếu tổng thu nhập cả năm mà chia đều 12 tháng mà trên mức 1 thì không đc miễn 5 tháng cuối nữa, thế nên em không biết là kê 7tháng đầu hay kê cả 12tháng cho thuế họ biết cty em cả năm cũng không ai phải khấu trừ thuế nữa, có ai có hướng dẫn gì vụ này không giúp em với, em như sắp tẩu hoả nhập ma rồi

donotbeshy

donotbeshy

Trung cấp

Vẫn phải điền đầy đủ các chỉ tiêu (Thu nhập, giảm trừ,...) nhe bạn.

Bác giúp em được không ạ
em làm BC TNCN năm 2011 đã nộp rồi , nhưng cái chỉ tiêu 12 trên pl 05BKK/TNCN em quên không để trống vì công ty em không có ai có phát sinh thu nhập từ Khu Kinh Tế cả, tự nhiên em bê ngay tất cả số tiền từ chỉ tiêu 11 qua đó hết luôn mới chết chứ. Tức là cả cột chỉ tiêu 11 và chỉ tiêu 12 đều có số tiền như nhau cả Bác VTM ạ !
Bác có cách nào giải quyết giúp e không ?. Hay em phải làm lại QT TNCN đây hả Bác
Nếu thế chắt Xếp e la e chết mất
Giờ em rối quá, không có lối thoát luôn . bác nhận được Tin Nhắn của em thì hồi âm sớm giúp em , để e có hướng giải quyết sớm ạ ! TKS bác

Mà bên e chẳng có phát sinh thuế TNCN đâu ạ

donotbeshy

donotbeshy

Trung cấp

bác nông dân ơi, em cũng trong trường hợp này, nhưng bảng này từ thời nào hả bác, phần mềm 3.1.1 có giống này đâu bác?

anh, chị cho em hỏi với, công ty em có 28 nv, có hợp đồng ngắn hạn (vì là cn thời vụ nên 3 tháng ký hđ 1 lần):D,không có ai thuộc diện phải khấu trừ thuế tncn, như vậy là em chỉ phải làm tới ô 08 bảng 05AKK-TNCN phải không ạ?và ô này là tổng thu nhập 12 tháng hay chỉ 7 tháng ạ, vì em thấy bảo đc miễn thuế tncn từ ngày 01/08/2011 tới 31/12/2011, tức là tncn ko liên quan 5tháng cuối năm, nhưng nếu tổng thu nhập cả năm mà chia đều 12 tháng mà trên mức 1 thì không đc miễn 5 tháng cuối nữa, thế nên em không biết là kê 7tháng đầu hay kê cả 12tháng cho thuế họ biết cty em cả năm cũng không ai phải khấu trừ thuế nữa, có ai có hướng dẫn gì vụ này không giúp em với, em như sắp tẩu hoả nhập ma rồi
cái màu xanh đó mình ko hiêu bạn nói gì
1. Đã gọi là QT năm thì lâý tông lương cả năm , chư làm j chia ra theo tháng thê kia
2. phân mêm nó tự tính luôn ( có giảm 5 tháng cuối năm luôn rồi ) , nên bạn không phải lo phần đó .
3. Bạn phải hiểu rõ tiêu đề của mỗi phụ lục nói gì : Pl 05ABKK/TNCN, PL 05BBKK/ TNCN
4. Mình đã làm quyết toán thuế TNCN rồi và mình gửi cho bạn Qt hòn chỉnh nhất để tham khảo View attachment DON-3602241135000-05TL-Y2011-L00.xlsView attachment DON-3602241135000-05TL-Y2011-L00.xls
cái chỉ tiêu 12 của 2 PL phát sinh khi : có cá nhân nào có thu nhập từ các KHu Kinh Tế đấy , đừng có nhập vào

donotbeshy

donotbeshy

Trung cấp

QUYẾT TOÁN THUẾ TNCN NĂM 2011
Đối với các tổ chức chi trả thu nhập
1-Ứng dụng hỗ trợ kê khai quyết toán thuế TNCN:
-Phần mềm hỗ trợ kê khai thuế HTKK3.1.1 hoặc
-Phần mềm hỗ trợ quyết toán thuế TNCN QTTNCN3.0
2-Hồ sơ quyết toán thuế
- Tờ khai quyết toán thuế thu nhập cá nhân in ra giấy
+Tờ khai QTT TNCN 05/KK-TNCN ban hành kèm theo Thông tư 28/2011/TT-BTC
+ Bảng kê 05A/BK-TNCN
+ Bảng kê 05B/BK-TNCN
- Phụ lục miễn giảm thuế Thu nhập cá nhân theo Nghị quyết số 08/2011/QH13 mẫu số25/MGT-TNCN ban hành kèm theo Thông tư số 154/2011/TT-BTC ngày 11/11/2011 của Bộ Tài chính (nếu có)
- File dữ liệu quyết toán thuế kết xuất từ ứng dụng HTKK3.1.1 hoặc QTTNCN 3.0
- Các giấy tờ chứng minh các khoản được trừ khỏi thu nhập chịu thuế trong năm....(nếu có)
3-Thời hạn nộp hồ sơ quyết toán thuế TNCN năm 2011: chậm nhất ngày 30/03/2012

MỘT SỐ LƯU Ý KHI KÊ KHAI BẢNG KÊ 05A/BK-TNCN

Cột [10] Cá nhân ủy quyền quyết toán thay: đánh dấu tick  vào chỉ tiêu này đối với những cá nhân đã đủ 4 điều kiện quyết toán thay bao gồm:
+Có nguồn thu nhập duy nhất trong năm tại đơn vị;
+Đã có mã số thuế cá nhân;
+Chưa được cấp Chứng từ khấu trừ thuế thu nhập cá nhân (hoặc nếu cơ quan chi trả đã cấp Chứng từ khấu trừ thuế thì phải được thu hồi lại);
+Có giấy uỷ quyền quyết toán thuế TNCN tho mẫu 04-2/TNCN ban hành kèm theo Thông tư28/2011/TT-BTC.
Cột [11] Tổng số thu nhập chịu thuế: Là tổng các khoản thu nhập chịu thuế từ tiền lương, tiền công và các khoản thu nhập chịu thuế khác có tính chất tiền lương, tiền công mà tổ chức, cá nhân trả thu nhập đã trả cho cá nhân trong năm 2011
Cột [12] TNCT làm căn cứ tính giảm thuế: Chỉ nhập khoản thu nhập chịu thuế mà cá nhân nhận được do làm việc trực tiếp tại khu kinh tế Cát Hải-Đình Vũ
Cột [13] Tổng số tiền giảm trừ gia cảnh: gồm tổng các khoản:
- Giảm trừ cho bản thân theo mức 4 triệu đồng/tháng x số tháng tính giảm trừ trong năm;
- Giảm trừ cho người phụ thuộc theo mức 1,6 triệu đồng/người/tháng x số tháng tính giảm trừ trong năm. (chỉ áp dụng đối với những cá nhân đã có mã số thuế cá nhân và người phụ thuộc đã được đăng ký giảm trừ theo quy định)
Cột [17] Số thuế TNCN đã khấu trừ: Nhập tổng số thuế thu nhập cá nhân mà tổ chức, cá nhân trả thu nhập đã khấu trừ trong năm.
Cột [19] Tổng số thuế phải nộp: Ứng dụng hỗ trợ tính toán số thuế phải nộp. Riêng đối với số thuế phải nộp năm 2011, ứng dụng hỗ trợ tính đã được trừ đi phần được miễn giảm thuế theo NQ 08 đối với những người có mức thu nhập tính thuế ở bậc 1
Cột [16]; [19]; [20]; [21]: để ứng dụng hỗ trợ tính; Cột [18]: không nhập số liệu. Việc tự nhập/sửa dữ liệu vào những cột này có thể làm lỗi ứng dụng

MỘT SỐ TIỆN ÍCH SẴN CÓ TRÊN PHẦN MỀM HỖ TRỢ HTKK 3.1.1

-Để biết thông tin chi tiết nội dung nhập vào từng cột trên bảng kê, nhấn phím F1 từ bàn phím, ứng dụng sẽ hỗ trợ thông tin của cột đang có trỏ chuột.
-Ứng dụng có hỗ trợ đưa dữ liệu từ bảng tính excel vào bảng kê. Tại Bảng kê 05A/BK-TNCN hoặc 05B/BK-TNCN người sử dụng chỉ cần nhấn vào mục Mẫu Excel Bảng kê và nhập (hoặc copy dữ liệu từ bảng lương sẵn có) vào các cột tương ứng lên Mẫu excel chuẩn sau đó chọn chức năng Tải bảng kê để đưa dữ liệu vào bảng kê trong ứng dụng.

HƯỚNG DẪN KÊ KHAI MỘT SỐ CHỈ TIÊU TRÊN PHỤ LỤC25/MGT-TNCN

Do việc miễn giảm thuế TNCN cho 5 tháng đối với cá nhân có thu nhập tính thuế ở bậc 1 chỉ áp dụng đối với riêng năm 2011, vì vậy người sử dụng nhập dữ liệu bảng kê 05A/BK-TNCN trên mẫu excel chuẩn như nêu ở tiện ích trên có thể tận dụng thực hiện Tải bảng kê vào năm quyết toán 2012 để ứng dụng hỗ trợ tính toán số thuế TNCN phải nộp không có giảm thuế. Kết hợp với tờ khai quyết toán thuế năm 2011 đã được ứng dụng hỗ trợ tính giảm thuế TNCN theo NQ 08, người sử dụng có thể lập một số chỉ tiêu theo yêu cầu trên Phụ lục25/MGT-TNCN để nộp cùng quyết toán thuế TNCN năm 2011 theo cách sau:

Trích Phụ lục25/MGT-TNCN <span style="color: black; font-family: arial;"> viết:
....
III. Tổ chức trả tiền lương, tiền công quyết toán thay cho cá nhân
(Kèm theo tờ khai quyết toán thu nhập cá nhân mẫu số 05A/KK-TNCN ban hành kèm theo Thông tư số28/2011/TT-BTC ngày 28/02/2011 của Bộ Tài chính)

[12]: Tổng số thuế phải nộp của …(A)...... (ghi tổng số cá nhân mà tổ chức chi trả quyết toán thay) cá nhân trước khi miễn giảm: …(B)......

[13]: Tổng số thuế được giảm của …(C).... (ghi tổng số cá nhân mà tổ chức chi trả quyết toán thay có thu nhập tính thuế cả năm ở bậc 1) cá nhân có thu nhập tính thuế từ tiền lương, tiền công ở bậc 1 của Biểu thuế lũy tiến từng phần: …(D)......

[14]: Tổng số thuế còn phải nộp sau khi miễn giảm: …(E)......

-(A): Ghi tổng số cá nhân mà tổ chức chi trả quyết toán thay (bằng chỉ tiêu [43] tờ trên tờ khai05/KK-TNCN năm 2011)
-(B):Ghi tổng số tiền thuế phải nộp của các cá nhân có uỷ quyền quyết toán thay trước khi miễn giảm thuế (bằng chỉ tiêu [45] tờ khai 05/KK-TNCN năm 2012)
-(C):Ghi tổng số cá nhân mà tổ chức chi trả quyết toán thay được giảm thuế ở bậc 1 (bằng tổng số cá nhân có uỷ quyền quyết toán thay ở đơn vị đã được tick  ở cột [10] phụ lục 05A/BK-TNCN đồng thời có thu nhập tính thuế ở cột [16] của phụ lục 05A/KK-TNCN nhỏ hơn hoặc bằng 60 triệu
-(D):Ghi tổng số tiền thuế được giảm theo Nghị quyết 08 của các cá nhân mà tổ chức chi trả quyết toán thay (Bằng chỉ tiêu (B) trừ (-) chỉ tiêu( E))
-(E):Ghi tổng số tiền thuế còn phải nộp sau khi miễn giảm (bằng chỉ tiêu [45] tờ khai 05/KK-TNCN năm 2011)
Trên đây chỉ là một trong số các giải pháp để lập Phụ lục25/MGT-TNCN mà người sử dụng có thể tham khảo
Bạn đọc thấy bài viết có ích, xin nhấn vào nut Cảm ơn để Boloncon kiểm tra tính

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Bác giúp em được không ạ
em làm BC TNCN năm 2011 đã nộp rồi , nhưng cái chỉ tiêu 12 trên pl 05BKK/TNCN em quên không để trống vì công ty em không có ai có phát sinh thu nhập từ Khu Kinh Tế cả, tự nhiên em bê ngay tất cả số tiền từ chỉ tiêu 11 qua đó hết luôn mới chết chứ. Tức là cả cột chỉ tiêu 11 và chỉ tiêu 12 đều có số tiền như nhau cả Bác VTM ạ !
Bác có cách nào giải quyết giúp e không ?. Hay em phải làm lại QT TNCN đây hả Bác
Nếu thế chắt Xếp e la e chết mất
Giờ em rối quá, không có lối thoát luôn . bác nhận được Tin Nhắn của em thì hồi âm sớm giúp em , để e có hướng giải quyết sớm ạ ! TKS bác

Mà bên e chẳng có phát sinh thuế TNCN đâu ạ

Đang trong hạn nộp làm lại cái mới thay thế là được có gì phải suy nghĩ bạn hiền. Làm sai phát hiện ra thì sữa sai đừng có sợ xếp la.
Thân!

N

nguyen bao han

Guest
28/11/07
21
0
1
38
ha noi

Bác nào trả lời giúp nhé. Mình cũng đang thắc mắc giống bạn này.
Có bác nào biết ko? trả lời hộ em với.
EM cũng đang có thắc mắc như thế này :((

Cho mình hỏi nha!! Cty mình trong năm qua không hoạt động gì hết nên tiền lương của nhân viên cũng không có, mọi phát sinh cũng không. Vậy mình có quyết toán thuế TNCN không??
Có Anh/ chị nào biết ván đề này ko ah
Bên em đang vướng vụ này
Còn có 1 nhân viên phải đóng thuế 85k
Nhưng CMT của chị í trùg với 1 ng khác nên em ko thể đăng ký MST cá nhân cho chi í đc ( ng kia đã đăng ký MST )
Giờ em phải làm sao được ah?

donotbeshy

donotbeshy

Trung cấp

Có bác nào biết ko? trả lời hộ em với.
EM cũng đang có thắc mắc như thế này :((

Có Anh/ chị nào biết ván đề này ko ah
Bên em đang vướng vụ này
Còn có 1 nhân viên phải đóng thuế 85k
Nhưng CMT của chị í trùg với 1 ng khác nên em ko thể đăng ký MST cá nhân cho chi í đc ( ng kia đã đăng ký MST )
Giờ em phải làm sao được ah?
Bác lên CT mà hỏi thử trường hợp đó phải làm thế nào
trường hợp của Bác cũng giôngd tui, nhưng t vẫn làm đkmst cho cá nhân đó bình thường , chỉ trùng CM thôi chứ có trùng : ngày, tháng, năm sinh đâu, và tên cũng khác
bác cứ lên đk bình thường đi, đó là chuyện của thuế, tự nó có cách giải quyết

H

htthflower

Sơ cấp
17/12/10
5
0
0
HCM
các pác cho e hỏi nếu ko nộp quyết toán thuế TNCN thì có bị phạt như thế nào?
e mới vào làm tháng 3, hồ sơ kế toán trước đó có người kiêm nhiệm nên hok theo dõi hết! mà trong năm ko phát sinh thuế TNCN đối với người lao động, chỉ có 1 số hợp đồng ký theo dạng khấu trừ 10% thuế thôi. giờ hết hạn rồi, em phải làm sao?

donotbeshy

donotbeshy

Trung cấp
Ðề: Re: nộp tờ khai quyết toán thuế TNCN khi ko phát sinh gì??

các pác cho e hỏi nếu ko nộp quyết toán thuế TNCN thì có bị phạt như thế nào?
e mới vào làm tháng 3, hồ sơ kế toán trước đó có người kiêm nhiệm nên hok theo dõi hết! mà trong năm ko phát sinh thuế TNCN đối với người lao động, chỉ có 1 số hợp đồng ký theo dạng khấu trừ 10% thuế thôi. giờ hết hạn rồi, em phải làm sao?

Tham khảo View attachment ề xử phạt đối với hành vi chậm nộp hồ sơ khai thuế TNCN.doc ==> Bạn gọi điên lên cục thuê xem sao

Có phát sinh hay không vân phải làm quyêt tóan năm

T

thanhke

Sơ cấp
12/4/12
25
0
1
ho chi minh city

- căn cứ số lao động của công ty bạn từ đầu năm 2011 tới 31/12/2011. là bao nhiêu người:
+ nếu nhười Lđ có hợp đồng trên 3 tháng thì điền vào PL 05KK thông tin người lao động đầy đủ: cột (11) Là luỷ kế tổng tiền lương mà ngưòi Lđ hưởng tại công ty of bạn. Cột (13) Mổi nguởi được giảm trừ cho bản thân là 4 Triệu,Luỹ kế cho tùng tháng( còn phụ thuộc như nuôi con, cha, mẹ.. 1.6Tr). Điền xong ghi lại nó tự nhảy lên tờ khai 05KK.

B

bichchi2911

Sơ cấp
4/9/09
4
0
0
tp. HCM

Cả nhà ơi, quyết toán thuế thu nhập cá nhân tới giờ chưa nộp thì phải làm sao?
Giúp em với....
Trong năm không có phát sinh cả, mà nếu không nộp thì bị phạt như thế nào?
Em lo quá

nhjmxu

nhjmxu

Trung cấp
30/8/11
170
0
0
HP
Ðề: Nộp tờ khai quyết toán thuế TNCN khi ko phát sinh gì??

mọi người cho t hỏi chút: công ty t ko ai phải nộp thuế TNCN hàng tháng cả, lương mỗi ng đều < 4 triệu, nhưng bên cơ quan thuế vẫn bắt phải kê khai thuế TNCN theo quý. vậy t phải làm theo mẫu 02/KK phải ko ạh? và chỉ điền vào chỉ tiêu số 25 số tiến lương đã trả cho nhân viên thui, còn các chỉ tiêu khác bỏ trống hết phải ko ạ? ở công ty cũ t ko phải kê nhưng giờ làm công ty khác cơ quan thuế khác quản lý lại bắt làm hichic.

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô

mọi người cho t hỏi chút: công ty t ko ai phải nộp thuế TNCN hàng tháng cả, lương mỗi ng đều < 4 triệu, nhưng bên cơ quan thuế vẫn bắt phải kê khai thuế TNCN theo quý. vậy t phải làm theo mẫu 02/KK phải ko ạh? và chỉ điền vào chỉ tiêu số 25 số tiến lương đã trả cho nhân viên thui, còn các chỉ tiêu khác bỏ trống hết phải ko ạ? ở công ty cũ t ko phải kê nhưng giờ làm công ty khác cơ quan thuế khác quản lý lại bắt làm hichic.
Hàng tháng/ hàng quý, nếu không ps số thuế TNCN phải nộp thì không phải nộp hs khai thuế TNCN. Riêng Quyết toán thuế TNCN, không phát sinh số thuế tncn cũng phải nộp(ngay cả khi không có chi trả thu nhập cho bất kỳ cá nhân nào, tức thang bảng lương = 0, vẫn phải nộp, nộp tờ khai trắng, các chỉ tiêu = 0).
Văn bản đã quy định rõ & có kèm theo ví dụ, tại TT 28/2011/TT-BTC hướng dẫn thi hành Luật Quản Lý Thuế số 78:
Điều 14. Khai thuế thu nhập cá nhân
b.2) Trường hợp trong tháng hoặc quý, tổ chức, cá nhân trả thu nhập không phát sinh khấu trừ thuế thu nhập cá nhân thì không phải nộp tờ khai cho cơ quan thuế.
Ví dụ:
- Tháng 1, tháng 2 không phát sinh khấu trừ thuế, tháng 3 phát sinh khấu trừ thuế từ 5 triệu đồng trở lên thì tổ chức, cá nhân trả thu nhập phải nộp tờ khai thuế như sau:
Tháng 1, tháng 2 không phải kê khai.
Từ tháng 3 trở đi, thực hiện kê khai theo tháng.
- Trường hợp từ tháng 1 đến tháng 4 không phát sinh khấu trừ thuế, tháng 5 phát sinh khấu trừ thuế nhỏ hơn 5 triệu đồng thì tổ chức, cá nhân trả thu nhập phải nộp tờ khai thuế như sau:
Từ tháng 1 đến tháng 4 không phải kê khai.
Từ tháng 5 trở đi, thực hiện kê khai theo quý, bắt đầu từ quý II.
Cả nhà ơi, quyết toán thuế thu nhập cá nhân tới giờ chưa nộp thì phải làm sao?
Giúp em với....
Trong năm không có phát sinh cả, mà nếu không nộp thì bị phạt như thế nào?
Em lo quá
Chưa làm, chưa nộp thì bạn phải làm và phải nộp !
Tính đến thời điểm hiện tại, DN bạn vừa chưa/không nộp thì sẽ được CQ Thuế gửi thông báo về việc không nộp hs quyết toán thuế tncn năm & QĐ xử phạt nộp chậm hs khai thuế, kèm theo khắc phục hậu quả là nộp bổ sung hs quyết toán thuế tncn năm.
Mức phạt được quy định tại khoản 2-Điều 1- NĐ 13/2009/NĐ-CP sửa đổi bổ sung 1 số Điều tại NĐ 98/2007/NĐ-CP hướng dẫn xử lý VPPL Thuế.
2. Sửa đổi, bổ sung khoản 5 Điều 9 như sau.

"5. Phạt tiền từ 500.000 đồng đến 5.000.000 đồng đối với các hành vi:
a) Nộp hồ sơ khai thuế quá thời hạn quy định từ trên 40 đến 90 ngày;
b) Nộp hồ sơ khai thuế quá thời hạn quy định trên 90 ngày nhưng không phát sinh số thuế phải nộp."

missduyendang

missduyendang

Cao cấp
22/6/11
241
1
0
Ha Noi

mình có ý kiến bài của chị bichvan. ko phải là các chỉ tiêu = 0. mà vẫn phải điền vào phần "tổng số thu nhập chịu thuế" và "tổng số tiền giảm trừ gia cảnh" trong PL 05ABK-TNCN or 05BBK-TNCN. bạn đọc lại bài câu hỏi của mình và mình đc mọi người hướng dẫn làm như vậy.:now:

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô

mình có ý kiến bài của chị bichvan. ko phải là các chỉ tiêu = 0. mà vẫn phải điền vào phần "tổng số thu nhập chịu thuế" và "tổng số tiền giảm trừ gia cảnh" trong PL 05ABK-TNCN or 05BBK-TNCN. bạn đọc lại bài câu hỏi của mình và mình đc mọi người hướng dẫn làm như vậy.:now:
Giảm trừ gì nhỉ ? tổng số thu nhập ở đâu? khi thang bảng lương = 0, 0 nhân viên, 0 lương ?!

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Ẹc bích vân nói
Hàng tháng/ hàng quý, nếu không ps số thuế TNCN phải nộp thì không phải nộp hs khai thuế TNCN. Riêng Quyết toán thuế TNCN, không phát sinh số thuế tncn cũng phải nộp(ngay cả khi không có chi trả thu nhập cho bất kỳ cá nhân nào, tức thang bảng lương = 0, vẫn phải nộp, nộp tờ khai trắng, các chỉ tiêu = 0)
Vậy tổng thu nhập chịu thuế em điền thế nào? Lương = 0 thì điền giảm trừ của ai?

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô

Ẹc bích vân nói

Vậy tổng thu nhập chịu thuế em điền thế nào? Lương = 0 thì điền giảm trừ của ai?
Nộp tờ khai quyết toán trắng, các chỉ tiêu = 0 anh ah!
Không phải nộp bảng kê đính kèm. ( Giống nộp HS khai thuế GTGT, ko ps thì nộp tờ khai 01-GTGT, ko phải nộp kèm bảng kê...). Em làm quyết toán xử lý cho mấy đơn vị QT Thuế TNCN cuối năm = 0 hết nè. !

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Nộp tờ khai quyết toán trắng, các chỉ tiêu = 0 anh ah!
Không phải nộp bảng kê đính kèm. ( Giống nộp HS khai thuế GTGT, ko ps thì nộp tờ khai 01-GTGT, ko phải nộp kèm bảng kê...). Em làm quyết toán xử lý cho mấy đơn vị QT Thuế TNCN cuối năm = 0 hết nè. !
Ẹc ẹc anh đang hỏi Missduyendang chứ ko phải hỏi em :wall: Cho dù ko có chi lương thì cũng phải nộp quyết toán bằng bản trắng không có số liệu :banana:

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô

Ẹc ẹc anh đang hỏi Missduyendang chứ ko phải hỏi em :wall:
Anh trích dẫn bài em, bên dưới A trả lời tùm lum gì thì em tưởng...hà hà !

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA