Chuyên đề về ngân hàng nhà nước chi nhánh TP Long Xuyên

• Thread starter ken137
  • Ngày gửi
K

ken137

Guest
4/1/06
123
1
0
TP. Tôi Yêu
Em định làm chuyên đề về NHNN nhưng em chưa chọn được chuyên đề các bạn có thể nêu vài tên chuyên đề cho mình không? Vì chưa có ai làm chuyên đề ở NHNN cả nên mình chưa học hỏi được ai.

Mình tính là chuyên đề về Kế Tóan tại NNHN, hay Chính sách tiền tệ... mong các bạn chia sẽ kinh nghiệm khi làm kiến tập tại NHNN. Thân

Khóa học Quản trị dòng tiền
L
ken137 nói:
Em định làm chuyên đề về NHNN nhưng em chưa chọn được chuyên đề các bạn có thể nêu vài tên chuyên đề cho mình không? Vì chưa có ai làm chuyên đề ở NHNN cả nên mình chưa học hỏi được ai.

Mình tính là chuyên đề về Kế Tóan tại NNHN, hay Chính sách tiền tệ... mong các bạn chia sẽ kinh nghiệm khi làm kiến tập tại NHNN. Thân

Có đề tài hay đấy..... Theo thông tin mình đựoc biết, kế toán đối với ngân hàng nhà nước sắp có sự thay đổi lớn: Chuyển từ thực thu - thực chi sang nguyên tắc kế toán dồn tích (Theo Nghị định 07/2006/NĐ-CP), do đó, nội dung này bạn có thể dựa vào làm cơ sở cho đề tài về kế toán của NHNN.

Chúc thành công.

K

ken137

Guest
4/1/06
123
1
0
TP. Tôi Yêu
Vậy à, cám ơn anh đã gợi ý
em sẽ tìm NĐ đó về đọc đây.
Thanks, wishing u the best

K

ken137

Guest
4/1/06
123
1
0
TP. Tôi Yêu
Anh ơi em vào Mof nhưng ko có NĐ đó
mà sao là 7/2006
còn trước đây thì là văn bản nào
hic hic mong anh giúp cho

L
ken137 nói:
Anh ơi em vào Mof nhưng ko có NĐ đó
mà sao là 7/2006
còn trước đây thì là văn bản nào
hic hic mong anh giúp cho

Bạn đang nghiên cứu về NHNN thì nên đăng nhập website của NHNN chứ!!! Bộ Tài chính không phải luôn có tất cả....

http://www.sbv.gov.vn/home/phaplytracuu.asp

(Gõ vào phần Nội dung tìm kiếm: 07/2006/NĐ-CP để có kết quả)

Chúc thành công!!!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA