Tài liệu tìm hiểu kế toán ngân hàng

• Thread starter mirror_girl
  • Ngày gửi
H

haitiene398

Guest
8/4/06
20
0
0
bên dòng sông hậu
Mình thắc mắc ở chỗ ông NAm đã nhận chỉ có 3 tháng, nhưng tính phần thực được lĩnh đến 4 tháng tiền lãi, Khi tính thoái chi có hợp lệ không?

ST ô.Nam đã nhận: 200tr * 0,65%*3 = 3,9tr
ST ô. Nam thực được nhận 200tr * 0,4% *4 = 3,2tr
=> thoái chi ST 0,7 tr

Khóa học Quản trị dòng tiền
phong_thu

phong_thu

Guest
19/4/06
79
0
0
Ha Noi
Có chứ. Vì ô.Nam rút trước hạn nên chỉ được hưởng mức lãi suất 0,4%, vẫn thoái chi bình thường.

E

enny

Guest
28/10/06
1
0
0
USA
em đang là sinh viên năm thứ nhất thôi. Có hướng theo Kế Toán. Ma` sao em thấy ai cũng từ KT DN sang KT Ngân Hàng vậy??? 2 cái này khác nhau nhiều ko?? lương bổng thế nào vậy???? cho em chút ý kiến

N

nuketoan

Guest
4/5/06
39
0
8
40
Hà Nội
Anh chị ơi, em sắp đi phỏng vấn ở Habubank.Anh chị cho em đường link để em down tài liệu kế toán ngân hàng được không ạ.Mà em thi vào làm nhân viên giao dịch thì thi cái gì..hu hu có khó lắm không ạ.Giúp em đi vào được ngân hàng là mơ ước cả đời của em.Em chán làm kế toán ở mấy TNHH rùi.......
Giúp em nha

B

blueremembrance

Trung cấp
nuketoan nói:
Anh chị ơi, em sắp đi phỏng vấn ở Habubank.Anh chị cho em đường link để em down tài liệu kế toán ngân hàng được không ạ.Mà em thi vào làm nhân viên giao dịch thì thi cái gì..hu hu có khó lắm không ạ.Giúp em đi vào được ngân hàng là mơ ước cả đời của em.Em chán làm kế toán ở mấy TNHH rùi.......
Giúp em nha

Tài liệu về kế toán ngân hàng, tốt nhất là bạn ghé thăm bác sbv một chút. Đọc cả ngày không hết đâu.

N

nguyen.t.huyen

Guest
9/8/05
18
0
1
43
ha noi
Chào bạn! Mình đã từng làm giao dịch viên nên có thể mách cho bạn một vài hình thức thi tuyển vào các ngân hàng như sau:
1. Thi tiếng Anh:Bắt buộc ( Thường là thi TOiec)
2. Thi IQ: có 2 hình thức: Bằng tiếng anh và đã được việt hóa. Bạn có thể tìm mua sách Gmat tại hiệu sách tràng tiền. Nếu bạn là gần đúng các đáp án là OK. Thông thường sẽ thi IQ trong vong 30-40p, TB 1p 1 câu
3. Thi nghiệp vụ: ( bắt buộc) Bạn có thể tìm hiếu qua về hệ thống tài khoản kế toán của ngân hàng, vào sbv, trang web của ngân hàng nhà nước việt nam và đọc tài liệu kế toán ( giáo trình của học viện ngân hàng
4. Phỏng vấn>
Có gì cứ hỏi qua mình nhé!
Chúc may mắn!

L
nuketoan nói:
Giúp em nha

Thực ra thì tài liệu về kế toán ngân hàng trên mạng không có nhiều lắm. webketoan của chúng ta cũng có rất nhiều thông tin về kế toán ngân hàng mà tôi cho là sẽ hữu ích cho bạn đấy. và tốt nhất là nên vào Học viện ngân hàng tậu cho mình một cuốn sách "Giáo trình kế toán ngân hàng" là tốt nhất. Các tài liệu khác liên quan đến hoạt động ngân hàng có tại www.sbv.gov.vn .

Thêm nữa, phỏng vấn vào ngân hàng nào thì cũng nên biết chút thông tin về ngân hàng đó. Đó chính là lý do để ghé thăm www.habubank.com.vn

Chúc thành công!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA