vấn đề tuyển dụng

• Thread starter small_ant_125
  • Ngày gửi
S

small_ant_125

Guest
19/5/06
6
0
0
37
Tây Ninh
Xin chào các anh chị!
Em đang là sinh viên,em thích làm kế toán trong ngân hàng lắm.Nhưng em nghe thấy dạy môn tiền tệ ngân hàng bảo là các ngân hàng chỉ tuyển những người tốt nghiệp ở trường ngân hàng hay ĐHKT chuyên nghành tài chính thôi,em lại đang học nghành kế toán.Như vậy có phải em sẽ không có khả năng làm việc tại ngân hàng phải không ạh? Nhờ các anh chị giải đáp giúp em.Nếu mà trường hợp em đủ điều kiện để tham gia tuyển dụng thì theo anh chị ngay từ lúc này em nên chuẩn bị tốt các môn học nào ạh?Em xin cảm ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
babyan

babyan

Guest
2/3/06
263
0
0
nguoi lon
Em thân mến!
Chị cũng là dân kế nhưng là kế doanh nghiệp, ko phải kế ngân hàng. CHị đang đi những bước đầu tiên để làm dân kế ngân hàng đấy mà. Nhân tài thì ở đâu cũng cần em ạ, em chuẩn bị hành trang càng đầy đủ, tốt và sớm bao nhiu thì em sẽ nhanh chóng được trọng dụng thui mà. Có gì băn khoăn và ko hỉu trong quá trình học em cứ post bài lên, các anh chị trên diễn đàn rất nhiệt tình giúp đỡ em ạ.
Chúc em thành công!!!
:cool2:

L
small_ant_125 nói:
Xin chào các anh chị!
Em đang là sinh viên,em thích làm kế toán trong ngân hàng lắm.Nhưng em nghe thấy dạy môn tiền tệ ngân hàng bảo là các ngân hàng chỉ tuyển những người tốt nghiệp ở trường ngân hàng hay ĐHKT chuyên nghành tài chính thôi,em lại đang học nghành kế toán.Như vậy có phải em sẽ không có khả năng làm việc tại ngân hàng phải không ạh? Nhờ các anh chị giải đáp giúp em.Nếu mà trường hợp em đủ điều kiện để tham gia tuyển dụng thì theo anh chị ngay từ lúc này em nên chuẩn bị tốt các môn học nào ạh?Em xin cảm ơn

Đúng như Babyan nói, không có một giới hạn nào cho bạn đâu. Vấn đề ở chỗ, bạn có thể thuyết phục được nhà tuyển dụng bằng khả năng của mình không thôi.
Để chuẩn bị cho kỳ thi này, WEB ketoan đã có chuyên mục kế toán ngân hàng này cho bạn, chuyên mục này có rất nhiều câu hỏi của những người đang gặp tình huống như bạn đấy!!! Mọi thắc mắc, bạn có thể post lên để anh em hỗ trợ.

Thân ái,

WELCOME:bigok:

S

small_ant_125

Guest
19/5/06
6
0
0
37
Tây Ninh
em xin cảm ơn anh ( chị).Hi vọng sau này em sẽ nhận được sự giúp đỡ ngày càng nhiều của các anh (chị)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA