Nộp lại báo cáo tài chính năm 2010 thời điểm này có được ko?

• Thread starter linhdate
  • Ngày gửi
L

linhdate

Guest
2/4/12
1
0
0
Hà Nội
Như tiêu đề. Vì e có phát hiện 1 số sai sót nên muốn nộp lại báo cáo TC năm 2010 có được ko ah? Có bị phạt ko?Ths cả nhà!

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

duongnga999

Sơ cấp
5/7/11
41
0
0
34
Hà Nội
Ðề: Nộp lại báo cáo tài chính năm 2010 thời điểm này có được ko?

Bạn có thể nộp lại BCTC 2010 trước khi có quyết định thanh tra, kiểm tra thuế. Bạn sẽ k bị phạt nếu BCTC mới k làm ảnh hưởng đến số thuế phải nộp (Thuế TNDN, thuế GTGT).

T

tranghongnhung

Guest
9/3/12
5
0
0
hochiminh

Theo TT28 nếu phát hiện sai sót ảnh hưởng tới số thuế TNDN phải nộp bạn làm tờ khai điều chỉnh 01/KHBS kèm theo tờ khai quyết toán thuế TNDN theo số đúng của năm 2010.

Q

quynhnhung1001

Sơ cấp
19/5/11
14
0
0
hà nội

Sao em làm lại báo cáo tài chính 2010 thì ok nhưng nhập tờ khai KHBS cho tờ quyết toán 03-TNDN thì lại cứ báo lỗi là sao ạ. Mong các bác chỉ giùm

D

duongnga999

Sơ cấp
5/7/11
41
0
0
34
Hà Nội

Báo lỗi tn hả bạn? Bạn chỉ bảo chung chung thế thì biết đường nào mà chỉ.

valentine1011

valentine1011

Củ Gừng
5/5/10
561
9
18
Bộ tộc Maya

Sao em làm lại báo cáo tài chính 2010 thì ok nhưng nhập tờ khai KHBS cho tờ quyết toán 03-TNDN thì lại cứ báo lỗi là sao ạ. Mong các bác chỉ giùm

Sao lại lập được tờ khai KHBS cho quyết toán 03 TNDN?
Muốn làm tờ khai quyết toán thuế TNDN bổ sung thì bạn chọn tờ khai quyết toán thuế TNDN, sau đó chọn khai bổ sung lần 1, 2.v.v...
Nộp lại BCTC cho năm nào cũng được, quan trọng là có phong bì cho cái bác nào phụ trách thuế của cty ấy (Hành là chính).

Q

quynhkity

Sơ cấp
21/3/12
44
0
0
tp.hcm

báo cáo tái chính của bạn bị sao, bạn phải nói rõ thì mọi người mới giúp bạn được chứ.nhưng nói túm lại là bạn nên làm lại và nộp lại làm thêm cả công văn giải trình nữa bạn ah

Nguyen tha 87

Nguyen tha 87

Sơ cấp

Các bạn ơi, mình cũng vậy đó, nhưng khi minh hỏi thì ko nộp được lại báo cáo tài chính mà hcirj làm tờ khai tự quyết toán bổ xung thui đi kèm là công văn giải trình cái sai đó.

N

Ngoc Accountant

Sơ cấp
3/11/11
7
0
0
Đông nai

vậy ai có mẫu công văn giải trình cho mình xin với. mình đang cần lắm. hoặc gửi email giúp mình ngocacount@gmail.com

T

thanhnhupt

Sơ cấp
7/9/09
3
0
0
39
Quang Ninh

Tình hình là mình cũng định nộp định nộp lại BCTC năm 2010 đây. Nếu chỉ cần tờ khai bổ sung số số thuế thay đổi thì những tài khoản phát sinh sai thì làm thế nào. Còn phải chuyển số dư cho đúng chứ. Báo cáo của mình sai là do năm ngoái mới hoạt động có mấy tháng cuối năm ít hóa đơn chứng từ lắm, chủ quan làm excel xong in ra đi nộp, sau chuyển máy tính không biết cái forder sổ sách năm đó nằm ở đâu nữa, ngồi làm lại thì thấy nhiều số dư không khớp với báo cáo đã nộp năm ngoái mới chết chứ. Phải nộp lại thôi. Giận mình quá đi mất, nộp phạt nhiều chắc chết mà không nộp lại cũng chết, uốn mãi mà không thể chuẩn như báo cáo được, lại còn lãi thêm nữa chứ. Các bạn tư vấn cho mình đi.

B

binh75bd

Trung cấp
29/12/10
105
4
0
Quy Nhơn

Làm lại, nộp lại BCTC thay thế, nếu số thuế TNDN khác với số đã báo cáo thì làm Bổ sung thay thế Tờ khai Thuế TNDN năm.
Ai bảo không được, miễn nộp bổ sung, thay thế trước khi có quyết định Thanh tra, kiểm tra là được.
Mình ôm bo lại từ năm 2008 - 2010, thấy không ổn, quay về từ năm 2005 làm lên, sau nộp điều chỉnh, thay thế 1lần cho các năm.
Từng năm cố gắng dọn sao cho không đụng đến Thuế TNDN phải nộp. Lỗ thì treo, lợi nhuận thì bo lại bảng lương, KHTSCĐ, các khoản phân bổ ném vào để kéo nó vừa đủ. Nhiều khi phải mượn cả 335 để bơm chi phí vào. Vậy mà các pac thuế có nói gì đâu.
Hú hồn, kiểm tra vừa rồi thoát nạn cả 03 năm từ 2008 - 2010.

N

nguyenkimtuan

Guest
16/5/06
13
0
0
42
Ha noi

Em vừa vào công ty mới được 3 tháng, công ty thanh lập 2009, thế mà thuế đã gọi quyết toán thuế 2009.2010.2011. kiểm tra báo cáo tài chính fát hiện 2009 lãi 621triệu chứ không phải 17tr trên BCTC đã nộp, Hãi wa, jờ e làm lại nộp qua mạng 3 năm được không nhỉ, cty e là công ty thi công cầu đường, a chị nào quyết toán thuế lĩnh vực này giúp em với................

M

maingocnt

Sơ cấp
3/12/11
2
0
1
34
Lâm Đồng

Trùi, Giống mình ghê. Đang làm nè. Mà làm lại sổ sách 3 năm làm sao giống cái thuế tndn được chứ. Thuế GTGT đúng thui chứ. dù bóp nó cỡ nào nó cũng chênh lệch không ít thì cũng nhìu. Mà chi phí cao quá mới ghê chớ. tiền lương không thấy để bóc bớt ra nữa.Thiệt đau đầu quá đi.

N

nguyenkimtuan

Guest
16/5/06
13
0
0
42
Ha noi

Làm lại, nộp lại BCTC thay thế, nếu số thuế TNDN khác với số đã báo cáo thì làm Bổ sung thay thế Tờ khai Thuế TNDN năm.
Ai bảo không được, miễn nộp bổ sung, thay thế trước khi có quyết định Thanh tra, kiểm tra là được.
Mình ôm bo lại từ năm 2008 - 2010, thấy không ổn, quay về từ năm 2005 làm lên, sau nộp điều chỉnh, thay thế 1lần cho các năm.
Từng năm cố gắng dọn sao cho không đụng đến Thuế TNDN phải nộp. Lỗ thì treo, lợi nhuận thì bo lại bảng lương, KHTSCĐ, các khoản phân bổ ném vào để kéo nó vừa đủ. Nhiều khi phải mượn cả 335 để bơm chi phí vào. Vậy mà các pac thuế có nói gì đâu.
Anh cho em xin số điện thoại e hỏi a chút, Thuế Hoàng Mai ko cho nộp lại BCTC, chỉ làm điều chỉnh tờ khai bổ sung thôi,

K

kimoanh123

Trung cấp
22/5/12
69
1
0
33
hà nội

Mình cũng ở Hoàng Mai và chị quản lý thuế cũng nói không cho nộp lại BCTC. Bạn đã thử mang đến 1 cửa nộp chưa. Sai nhiều mà không cho nộp lại thì biết sao nhỉ.

Tình hình là mình cũng định nộp định nộp lại BCTC năm 2010 đây. Nếu chỉ cần tờ khai bổ sung số số thuế thay đổi thì những tài khoản phát sinh sai thì làm thế nào. Còn phải chuyển số dư cho đúng chứ. Báo cáo của mình sai là do năm ngoái mới hoạt động có mấy tháng cuối năm ít hóa đơn chứng từ lắm, chủ quan làm excel xong in ra đi nộp, sau chuyển máy tính không biết cái forder sổ sách năm đó nằm ở đâu nữa, ngồi làm lại thì thấy nhiều số dư không khớp với báo cáo đã nộp năm ngoái mới chết chứ. Phải nộp lại thôi. Giận mình quá đi mất, nộp phạt nhiều chắc chết mà không nộp lại cũng chết, uốn mãi mà không thể chuẩn như báo cáo được, lại còn lãi thêm nữa chứ. Các bạn tư vấn cho mình đi.
Sao bạn này giống mình thế. Giờ không biết làm sao, thuế Hoàng mai không cho mình nộp lại chứ

K

kimoanh123

Trung cấp
22/5/12
69
1
0
33
hà nội

Bạn ở quận nào mà cho nộp thế, mình ở quận Hoàng Mai họ ko cho nộp nè

M

meohoangsao

Guest
3/1/09
63
0
6
hà nội

Bác ah, bo các chi phí phân bổ còn được, chứ bo lương thế nào đc nó liên quan đến qt thuế TNCN mà bác, cái tờ đó lại nộp rồi, híc

Q

Quasin3000

Sơ cấp

Bác ah, bo các chi phí phân bổ còn được, chứ bo lương thế nào đc nó liên quan đến qt thuế TNCN mà bác, cái tờ đó lại nộp rồi, híc
Chính xác là bo vào quỹ lương

DH8688

DH8688

Sơ cấp
7/8/12
9
0
0
Hà Nội

quỹ lương thì còn các phụ cấp ko tính thuế TNCN nữa mà

A

anhduchoi

Sơ cấp
17/7/08
12
0
1
Hà Nội

Mình cũng đang bù đầu với việc làm lại BCTC 3 năm, hiện tại vẫn chưa xong, không biết thủ tục nộp có phức tạp không các bạn nhỉ. Mà lãi quá thì bít làm sao, trong khi đó lãi giả lỗ thật mới chết chứ.
Các tiền bối tư vấn giúp em làm mẹo gì để cứu vãn tình thế này không, trong khi chứng từ chỉ có thế thui.
Cảm ơn các tiền bối trước ạ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA