Thi tuyển công chức thuế 2014

• Thread starter jinna
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
M

Minh quang 009

Guest
6/12/16
9
2
2
35
Toàn thấy trên này nói có tin đợt 2, mà mình hỏi tận cô ti, tỉ muội đều có chung câu trả lời không việc đó. Hài hước thật. Có lẽ nào các bạn đang thất nghiệp lâu ngày rồi trở nên ngớ ngẩn ko?

G

Gió Đại Dương

Guest
16/9/15
68
352
48
Dành cho các bạn có ý định thi công chức sắp tới: theo nguồn tin mình nghe được, tháng 1 này có thông báo nộp hồ sơ, tháng 3 thi, tháng 6 sẽ có kết quả. Cuối năm nay cắt hết nhân viên hợp đồng nên ngành thuế đang vô cùng thiếu nhân lực. Chúc các bạn may mắn trong đợt thi sắp tới. :)

O

One Love 23

Guest
1/12/16
33
29
12
34
Dành cho các bạn có ý định thi công chức sắp tới: theo nguồn tin mình nghe được, tháng 1 này có thông báo nộp hồ sơ, tháng 3 thi, tháng 6 sẽ có kết quả. Cuối năm nay cắt hết nhân viên hợp đồng nên ngành thuế đang vô cùng thiếu nhân lực. Chúc các bạn may mắn trong đợt thi sắp tới. :)
Vậy à bạn. Năm nay làm nhanh nhỉ.

• Like
Reactions: lananhhihi
V

vueglo

Cao cấp
4/3/13
227
27
28
44
Ngọc Hà, Ba đình, hà nội
vô cùng thiếu nhân lực mà sao chỉ tiêu thi ít hơn các kì thi trước nhiều thế nhỉ

L

lananhhihi

Guest
5/4/16
121
50
12
32
Cuối năm cắt hết hđ ? thi tháng 6 có kq, vậy 6 tháng tới ai làm ?

T

thuyduong2203

Guest
11/3/11
40
8
2
33
Hà Nội
Ui giời họ cắt hợp đồng để ký lại ấy mà, năm ngoái cũng thế còn gì.haiz

• Like
Reactions: huong.ttt
T

toilatoi2016

Guest
25/3/16
15
15
2
Hihi. Bữa giờ m k vô mà có nhìu tin hot thế. Thế cơ hội d2 lại được hồi sinh rồi à. Cầu Trời Cầu Phật phù hộ cho những ai mong ngóng đợt 2 thành sự thực! <3

• Like
Reactions: GMMH and lananhhihi
T

tran k

Guest
22/7/14
24
8
2
31
bắc ninh
Hihi. Bữa giờ m k vô mà có nhìu tin hot thế. Thế cơ hội d2 lại được hồi sinh rồi à. Cầu Trời Cầu Phật phù hộ cho những ai mong ngóng đợt 2 thành sự thực! <3
Toàn những thanh niên ngáo đá, tin làm gì hả b. Bạn đọc cũng biết độ tin cậy của mấy tin ấy rồi đó.

G

Gió Đại Dương

Guest
16/9/15
68
352
48
1. Tổng cục Thuế thuộc Bộ Tài chính nhưng Bộ nội vụ mới là đơn vị tổ chức thi tuyển, dù thiếu nhân lực nhưng ông bộ nội vụ cứ lấy lý do "tui còn nhiều việc lắm, việc đó cứ để từ từ tui tính sau =)))))))))))))))", HCM đang thiếu tới 800 người mà chỉ tiêu sắp tới 200 thôi, thi tuyển công chức cho bộ này nhưng bộ khác lại đứng ra tổ chức mà.
2. Mấy năm trước đúng là có chuyện cắt hợp đồng rồi ký lại, nhưng năm nay Thông báo cắt hợp đồng là của Bộ Tài chính, TB từ trên xuống, và với những lý do vân vân mây mây khác nữa nên năm nay chấm dứt hết cả các nhân viên hợp đồng tại CCT, khả năng ký lại là 0%.
3. Sau vụ cắt hđ này thì các chi cục thuế vô cùng thiếu nguồn lực, công việc lại càng ngày càng nhiều. Vì vậy nên bác Tổng cục trưởng đã hứa là năm sau tháng 6 sẽ có kết quả sớm.
Hy vọng là nguồn tham khảo hữu ích cho các bạn có ý định thi kỳ thì sắp tới. :)

L

lanlala850

Guest
7/12/16
1
0
0
29
1. Tổng cục Thuế thuộc Bộ Tài chính nhưng Bộ nội vụ mới là đơn vị tổ chức thi tuyển, dù thiếu nhân lực nhưng ông bộ nội vụ cứ lấy lý do "tui còn nhiều việc lắm, việc đó cứ để từ từ tui tính sau =)))))))))))))))", HCM đang thiếu tới 800 người mà chỉ tiêu sắp tới 200 thôi, thi tuyển công chức cho bộ này nhưng bộ khác lại đứng ra tổ chức mà.
2. Mấy năm trước đúng là có chuyện cắt hợp đồng rồi ký lại, nhưng năm nay Thông báo cắt hợp đồng là của Bộ Tài chính, TB từ trên xuống, và với những lý do vân vân mây mây khác nữa nên năm nay chấm dứt hết cả các nhân viên hợp đồng tại CCT, khả năng ký lại là 0%.
3. Sau vụ cắt hđ này thì các chi cục thuế vô cùng thiếu nguồn lực, công việc lại càng ngày càng nhiều. Vì vậy nên bác Tổng cục trưởng đã hứa là năm sau tháng 6 sẽ có kết quả sớm.
Hy vọng là nguồn tham khảo hữu ích cho các bạn có ý định thi kỳ thì sắp tới. :)[/QUOTE
Năm nay trên face nói tháng 12 có thông báo đăng ký mà chờ mãi, cũng muốn thử sức lần thi công chức. Bạn thì bảo tháng 1. hix, Không biết năm nay ra sao đây?? :(:(

T

toilatoi2016

Guest
25/3/16
15
15
2
Đọc tin lại thấy hoang mang style quá! Cần 1 lời khẳng định lại của các bạn!

B

brokeback

Guest
7/12/16
1
0
0
33
Về việc đợt 2 có hay không thi mình không biết nhưng vấn đề bạn @Gió Đại Dương nói thì chỉ đúng một phần thôi, đúng là có thông báo cắt hợp đồng ở cục thuế TpHCM vào ngày 26/11 trong thông báo có 3 nội dung chính là 1.truyền đạt ý kiến của BTC,TCT về nghiêm cấm sử dụng hd trong cục thuế, 2.thông báo chấm dứt hợp đồng đối với nhân viên hợp đồng là công tác nhập dữ liệu, 3.động viên nhân viên hợp đồng ôn tập tốt để chuẩn bị cho đợt thi tuyển công chức mới dự kiến diễn ra sau tết nguyên đán. nhưng chiều hôm qua đã có quyết định ký lại hd rồi. về phần lời hứa của tổng cục trưởng thì tháng 9 tổng cục trưởng cũng hứa như thế là sẽ thi trong năm và đầu năm sau sẽ đi làm. không có chuyên HCM thiếu 800 biên chế, số lượng HD là 567 người bao gồm ở cục và chi cục, số lương biên chế còn thiếu so với biên chế được giao là khoảng 300 người.

M

Minh quang 009

Guest
6/12/16
9
2
2
35
thông tin đợt 2 lại là tin chém gió rồi, bó tay
E mới bó tay với bác vueglo ạ. Bác toàn nghe tin vịt xong nói với e, a khẳng định bộ nội vụ đã gửi về bộ tài chính rồi. A thư ký của thứ trưởng nói thế. Làm e mất công điện hỏi tâm ông to nhất. Bác hơi ngáo

• Like
Reactions: Lampro1010
M

mienque123

Guest
2/12/16
17
4
2
36
E mới bó tay với bác vueglo ạ. Bác toàn nghe tin vịt xong nói với e, a khẳng định bộ nội vụ đã gửi về bộ tài chính rồi. A thư ký của thứ trưởng nói thế. Làm e mất công điện hỏi tâm ông to nhất. Bác hơi ngáo
Bảo rồi, làm gì có tin gì đâu? Lại cứ k tin cơ=)))

V

vueglo

Cao cấp
4/3/13
227
27
28
44
Ngọc Hà, Ba đình, hà nội
anh bảo em kiểm tra chứ có phải là anh tin hoàn toàn đâu, em đúng là vớ vẩn.

B

bibobaby1

Guest
9/10/13
183
103
27
43
hà nội
Ông to nhất là bộ trưởng hả bạn?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA