Kê khai thuế tháng 2 sai số hoá đơn đầu vào

• Thread starter meo1512
  • Ngày gửi
H

Huyenhoaxa

Guest
20/2/13
4
0
1
Hà Nội
Ðề: Kê khai thuế tháng 2 sai số hoá đơn đầu vào

Chào cả nhà
Cả nhà giúp em với! Tờ khai tháng 11/2012 có 1 tờ hoá đơn đầu vào em khai sai số hoá đơn còn mọi thông tin khác của tờ hoá đơn đó đều đúng. tháng 2/2013 em làm báo cuối năm mới phát hiện sai bây giờ phải làm những giấy tờ thủ tục gì với bên thuế hả cả nhà? Mọi người chỉ giáo giúp em với. Cám ơn cả nhà trước.

Tháng 4/2012 tờ khai thuế sai giá trị 1 hóa đơn nên số thuế chuyển sang kỳ sau tăng lên 6.298đ , xin các anh chị chỉ giúp em cách sửa với.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

kê khai sai hóa đơn đầu vào nhưng không làm thay đổi số tiền thuế. Bây giờ em đã lập lại tờ khai thuế GTGT tháng đó. vậy khi nộp qua mạng tờ khai đó loại tờ khai là: Tờ khai chính thức ạ?
Em thấy chị tranthibichvan_tax06 có nói là nếu nộp qua mạng tờ khai bổ sung đó thì không cần công văn giải trình như vậy Thuế họ có biết là mình nộp lại tờ khai không ạ ??

Vấn đề bên em là bị sai số Hóa đơn đầu vào và kê khai hóa đơn đầu vào không theo thứ tự ngày trong tháng đó. Vậy khi kê khai lại Em có phải kê khai sắp xếp lại theo ngày không ạ?

kê khai sai hóa đơn đầu vào nhưng không làm thay đổi số tiền thuế. Bây giờ em đã lập lại tờ khai thuế GTGT tháng đó. vậy khi nộp qua mạng tờ khai đó loại tờ khai là: Tờ khai chính thức ạ?
Em thấy chị tranthibichvan_tax06 có nói là nếu nộp qua mạng tờ khai bổ sung đó thì không cần công văn giải trình như vậy Thuế họ có biết là mình nộp lại tờ khai không ạ ??

Trường hợp bên em là bị sai số Hóa đơn đầu vào và kê khai hóa đơn đầu vào không theo thứ tự ngày trong tháng đó. Vậy khi kê khai lại Em có phải kê khai sắp xếp lại theo ngày không ạ?

T

tuanhien69

Trung cấp
11/2/12
57
0
6
ha noi

Trong kỳ kê khai thuế của tháng 2/2013 ngày 20/3 vùa rồi em có kê khai nhầm hóa đơn :Hóa đơn số 0000153 viết sai thì em lại kê khai vào, còn hóa đơn 0000154 viết đúng thì lại không kê khai. Tức là hai cái hóa đơn này đổi chỗ cho nhau ấy, cái sai này không làm ảnh hưởng tới số thuế phải nộp. Bây giờ em làm lại tờ khai và các phụ lục rồi gửi qua mạng cho Chi cục thuế là xong phải không ạ?hôm nay e mới phát hiện ra nên thấy hơi lo lắng, mọi người giúp em với.

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Trong kỳ kê khai thuế của tháng 2/2013 ngày 20/3 vùa rồi em có kê khai nhầm hóa đơn :Hóa đơn số 0000153 viết sai thì em lại kê khai vào, còn hóa đơn 0000154 viết đúng thì lại không kê khai. Tức là hai cái hóa đơn này đổi chỗ cho nhau ấy, cái sai này không làm ảnh hưởng tới số thuế phải nộp. Bây giờ em làm lại tờ khai và các phụ lục rồi gửi qua mạng cho Chi cục thuế là xong phải không ạ?hôm nay e mới phát hiện ra nên thấy hơi lo lắng, mọi người giúp em với.
Làm lại bản mới thay thế rồi gửi qua mạng lại, nếu kèm công văn giải trình được càng tốt
Trường hợp 4: Người nộp thuế sau khi nộp hồ sơ thuế GTGT cho cơ quan thuế, phát hiện sai sót cần kê khai bổ sung điều chỉnh nhưng không làm tăng, giảm số thuế GTGT phải nộp (sai sót về doanh thu hàng hóa, dịch vụ bán ra, mua vào v.v…), thì người nộp thuế có văn bản giải trình kèm theo tờ khai thuế GTGT mới thay thế, không lập hồ sơ kê khai bổ sung, điều chỉnh mẫu số 01/KHBS.
Cơ quan thuế căn cứ văn bản giải trình, điều chỉnh lại số liệu tờ khai người nộp thuế kê khai bổ sung, điều chỉnh theo số liệu tờ khai mới

T

tuanhien69

Trung cấp
11/2/12
57
0
6
ha noi

Làm lại bản mới thay thế rồi gửi qua mạng lại, nếu kèm công văn giải trình được càng tốt

bác Thức ơi: em chỉ sai ở phần phụ lục 01 -1/GTGT thôi, sai về số hóa đơn ấy, không ảnh hưởng gì tới thuế cả. Vậy em làm lại Phụ lục rồi gửi qua mạng được không hay phải lập cả tờ khai ạ?

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

bác Thức ơi: em chỉ sai ở phần phụ lục 01 -1/GTGT thôi, sai về số hóa đơn ấy, không ảnh hưởng gì tới thuế cả. Vậy em làm lại Phụ lục rồi gửi qua mạng được không hay phải lập cả tờ khai ạ?
Tốt nhất là gửi lại cả tờ khai, gửi cái PL nằm sau đuôi tờ khai nhiều khi cơ quan thuế không để ý không tải về, nhưng khi gửi lại nhìn vào là biết gửi lần 2 thì sẽ tải về liền

D

d05403054

Trung cấp
18/4/11
199
18
18
Đồng Nai

Anh Thức có mẫu văn bản giải trình đó ko nhỉ, có thể cho em xin mẫu đó dc ko ? Vì em cũng đang bị TH kê nhầm số HĐ đầu vào và đã nộp thuế qua mạng từ tháng 5 rồi

Mình nộp tờ khai thuế GTGT mới thay thế thì Thuế có cho là mình nộp chậm & bị phạt do nộp chậm ko anh ? Và văn bản giải trình kia mình sẽ chuyển cho thuế theo kiểu nào ?

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Anh Thức có mẫu văn bản giải trình đó ko nhỉ, có thể cho em xin mẫu đó dc ko ? Vì em cũng đang bị TH kê nhầm số HĐ đầu vào và đã nộp thuế qua mạng từ tháng 5 rồi

Mình nộp tờ khai thuế GTGT mới thay thế thì Thuế có cho là mình nộp chậm & bị phạt do nộp chậm ko anh ? Và văn bản giải trình kia mình sẽ chuyển cho thuế theo kiểu nào ?
Không có phạt gì cả, khai qua mạng thì em chỉ cần gửi lại tờ khai thay thế là được rồi, công văn thì cứ làm lưu lại khi kiểm tra xuất trình. Mẫu thì em chịu khó suy nghĩ hoặc vào goolge kiếm là ra ngay thôi

D

d05403054

Trung cấp
18/4/11
199
18
18
Đồng Nai

Không có phạt gì cả, khai qua mạng thì em chỉ cần gửi lại tờ khai thay thế là được rồi, công văn thì cứ làm lưu lại khi kiểm tra xuất trình. Mẫu thì em chịu khó suy nghĩ hoặc vào goolge kiếm là ra ngay thôi

Vậy thì tờ khai thay thế khi mình gửi qua mạng là chính thức hay bổ sung hả a Thức ?

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Vậy thì tờ khai thay thế khi mình gửi qua mạng là chính thức hay bổ sung hả a Thức ?
Em không phân biệt được tờ khai thay thế và tờ khai bổ sung à? thay thế tất nhiên phải làm lại tờ khai chính thức cho đúng mới thay thế được chứ?

L

lynguyendl

Guest
11/5/12
5
0
1
32
tp hcm
Hiu hiu, cả nhà giúp em với ạ.
Em mới vào nghề, Công ty em mới thành lập vào tháng 4 năm 2014. Em kê khai thuế hàng tháng và đã nộp tờ khai, đến tháng 7 năm 2014 mới phát hiện mình nhập sai mẫu số hóa đơn, của tất cả các hóa đơn đầu vào. Em có nhất thiết phải kê khai lại không ạ? khi kê khai lại trong tờ trình sẽ ghi như thế nào ạ ( 4 tháng em nhập sai). Em cảm ơn cả nhà

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA