Ý kiến sau khi tham dự hội thảo tại TP.HCM

• Thread starter HaiTam
  • Ngày gửi

Tổ chức hội thảo

• Tôi chấp nhận nộp phí tham dự cao hơn để được phục vụ tốt hơn.

Bình chọn: 0 0.0%
  • Tôi chấp nhận điều kiện tổ chức như cũ vì không có khả năng nộp phí cao hơn.

Bình chọn: 0 0.0%

• Số thành viên bình chọn
    0
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
594
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Chào các bạn,

Buổi hội thảo những nội dung quan trọng của QĐ15 đã diễn ra tại TP.HCM như kế họach vào sáng 28/05/2006. Cá nhân mình nhận thấy buổi hội thảo đạt đựơc những kết quả nhất định nhưng cũng phát sinh những vấn đề phải khắc phục. Mặt khác, qua buổi hội thảo cũng thấy rằng còn nhiều vấn đề phải tiếp tục mổ xẻ để các bạn có thể hiểu thấu đáo QĐ 15.

Mình lập topic này mong muốn tham khảo ý kiến của các bạn đã tham gia để có phương án khắc phục và định hướng trong thời gian tới. Xin mời các bạn có ý kiến về 2 vấn đề:

1. Các bạn cho ý kiến về khâu tổ chức bằng cách bỏ phiếu bầu chọn.
2. Các bạn nêu nội dung cần quan tâm để chúng tôi xem xét xây dựng chương trình cho buổi hội thảo sắp tới nếu có điều kiện tổ chức. Phần này các bạn hãy reply topic này.

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
D

dao thi thanh loan

Guest
20/8/04
22
0
0
40
dong nai
hướng dẫn cụ thể hơn về vâ`1n đề thuế thu nhập doanh nghiệp

C

cahotha

Guest
7/5/06
1
0
0
tp.hcm
Buổi hội thảo nói chung là ok,nhiều vấn đề tôi đã thắc mắc lâu nay coi như đã thông suốt,xin cám ơn Ban tổ chức hội thảo.
Nếu được thì tôi mong buổi hội thảo sắp tới sẽ nói kỹ hơn về các TK mới (vd như 243,347,821,...) và vấn đề thuế TNDN.

G

Gió & cánh diều

Guest
19/5/06
3
0
0
Đồng hoang
Tôi đã tham dự hội thảo vào ngày hôm qua. Nhìn chung ban tổ chức đã làm việc khá tốt mặc dù còn có 1 số cập rập như là về vụ máy chiếu và phòng học quá nhỏ so với lượng người tham dự.
Tôi rất mong ban tổ chức sớm tổ chức thêm buổi hội thảo mới vì thời gian ngày hôm qua có hạn nên giảng viên không đủ thời giờ để thảo luận vấn đề nhiều hơn. Hy vọng buổi hội thảo sắp tới, phòng sẽ rộng hơn và mát hơn (tôi nghĩ mỗi người đóng tiền nhiều hơn 1 chút cũng không thành vấn đề).
Nội dung mà tôi quan tâm là: chuẩn mực kế toán (thật sự rất nhiều người không rành các chuẩn mực này trong đó có tôi), và một số sự khác biệt giữa các quy định kế toán và các quy định của thuế (biết người biết ta trăm trận trăm thắng mà)

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
Gió & cánh diều nói:
Tôi đã tham dự hội thảo vào ngày hôm qua. Nhìn chung ban tổ chức đã làm việc khá tốt mặc dù còn có 1 số cập rập như là về vụ máy chiếu và phòng học quá nhỏ so với lượng người tham dự.
Tôi rất mong ban tổ chức sớm tổ chức thêm buổi hội thảo mới vì thời gian ngày hôm qua có hạn nên giảng viên không đủ thời giờ để thảo luận vấn đề nhiều hơn. Hy vọng buổi hội thảo sắp tới, phòng sẽ rộng hơn và mát hơn (tôi nghĩ mỗi người đóng tiền nhiều hơn 1 chút cũng không thành vấn đề).
Nội dung mà tôi quan tâm là: chuẩn mực kế toán (thật sự rất nhiều người không rành các chuẩn mực này trong đó có tôi), và một số sự khác biệt giữa các quy định kế toán và các quy định của thuế (biết người biết ta trăm trận trăm thắng mà)
Cám ơn ý kiến của bạn, lần sau chúng tôi sẽ bố trí hội trường rộng hơn và không để xảy ra những sự cố đáng tiếc như hôm hội thảo vừa qua.
Về các chuẩn mực kế toán, để hội thảo đạt được kết quả tốt chúng ta nên nghiên cứu và thảo luận trước.

D

Dang Thanh Mai

Guest
8/4/06
43
0
0
Hà Nội
Mọi người ơi! bao giờ Hà Nội mới được tổ chức

N

Nguyễn Bình

Đại ngố
22/11/05
308
2
0
TP HCM
Vì đã đọc qua các chuẩn mực trước nên mình không mấy bỡ ngỡ khi nghe thầy giảng. Nhưng điều mình quan tâm chính là chuẩn mực thuế TNDN và báo cáo hợp nhất vì còn nhiều điều mơ hồ muốn hỏi, nghe thầy nói là để buổi khác giới thiệu thế là mình đành im luôn.
Có điều thời gian để thảo luận, khi nghe mấy câu hỏi của các bạn về chi phí hoa hồng, chi phí hàng khuyến mãi, sự khác biệt của kế toán ngân hàng mình mạo muội có ý kiến rằng những câu hỏi đó quá thông thường và trên diễn đàn của web đã có rồi. Nên chăng để thời gian thảo luận chúng ta thảo luận những vấn đề sẽ nâng cao hiểu biết của chúng ta hơn là đi sâu vào chi tiết nghiệp vụ.
Và nhân tiện cũng xin phát biểu cảm tưởng luôn rằng các mem của web nhiệt tình quá, nhất là mấy mem nam. Mạn phép thay mặt anh chị em xin cảm ơn BTC đã tổ chức khá chu đáo cả phần "thực" lẫn phần "đạo". Cám ơn riêng bác nguyenhuykhoi đã nhiệt tình cấp phát đĩa CD hệ thống chuẩn mực cho mọi người (trong đó có mình).
Hy vọng lần sau, buổi hội thảo sẽ được tổ chức tốt hơn (mà chắc chắn sẽ tốt), sẽ đáp ứng được nhiều nguyện vọng của mọi người hơn.

Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
Tuy có những trục trặc về máy chiếu nhưng buổi hội thảo đã diễn ra tương đối thành công. (theo ý kiến của VIrgin).

Vì đối tượng mà buổi hội thảo nhắm đến là đa số nên tại buổi hội thảo sẻ khó đáp ứng những yêu cầu cao hơn.

Tài liệu về buổi hội thảo đã được upload lên thư viện, các bạn có thể load về để tham khảo.

http://webketoan.com/thuvien/stat.php?action=newindex&PHPSESSID=09e6dbbfa15a945cdef97690828d604e

N

Nguyễn Bình

Đại ngố
22/11/05
308
2
0
TP HCM
Bác Virgin có vẻ khó chịu với những yêu cầu nâng cao hay sao ấy nhỉ? Bác có vẻ ngược với em rồi, em lại tương đối không dễ chịu với những yêu cầu quá thông thường, nhất là lại đã được trao đổi một cách công khai và rộng rãi trên diễn đàn.

A

act

Guest
29/11/05
85
1
0
TP Hồ Chí Minh
Buổi hội thảo nhìn chung là cập nhật được những vấn đề mới của QĐ 15 và các chuẩn mực đợt 3, đợt 4 cho các thành viên tham dự .
Tuy phần chạy event chưa thật sự tốt lắm (hic hic anh Tâm thì mặt đỏ gay vì mồ hôi, bác Hùng nhà ta thì ngồi bệt cả ra nhà để nối máy laptop và máy chiếu, thầy đang giảng thì bỗng mic rớt dây...:bigok: ) nhưng tất cả đều thể hiện sự nhiệt tình, tâm huyết của ban quản trị và các anh chị thành viên cho buổi hội thảo, từ chai nước cho mọi người giữa khí trời nóng bức, đến những miếng bánh và trái cây được gọt sẵn... Cảm ơn tất cả các anh chị. :cool2:
Hy vọng buổi hội thảo lần sau, em có thể được đóng góp chút công sức của mình, được không chị Mina?

Sửa lần cuối:
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
Nguyễn Bình nói:
Có điều thời gian để thảo luận, khi nghe mấy câu hỏi của các bạn về chi phí hoa hồng, chi phí hàng khuyến mãi, sự khác biệt của kế toán ngân hàng mình mạo muội có ý kiến rằng những câu hỏi đó quá thông thường và trên diễn đàn của web đã có rồi. Nên chăng để thời gian thảo luận chúng ta thảo luận những vấn đề sẽ nâng cao hiểu biết của chúng ta hơn là đi sâu vào chi tiết nghiệp vụ.
Hy vọng lần sau, buổi hội thảo sẽ được tổ chức tốt hơn (mà chắc chắn sẽ tốt), sẽ đáp ứng được nhiều nguyện vọng của mọi người hơn.
Cám ơn bạn đã góp ý, và Virgin không khó chịu về yêu cầu của bạn nhưng bạn cũng thông cảm là thành viên tham dự ở nhiều mức độ khác nhau và những câu hỏi trên diễn đàn hàng ngày cũng đã thể hiện rõ.
Về phần các câu hỏi thì muôn hình vạn trạng, (Mina không muốn đề cập ở đây, sẽ là một topic khác) như câu hỏi về hoa hồng, thấy Cảnh khẳng định là chỉ có doanh nghiệp nhà nước thì mới được tính đến chi phí này còn đối với công ty ngoài quốc doanh thì hầu như không được tính chi phí hợp lý dù bạn có làm đầy đủ các thủ tục (phiếu chi có đủ chữ ký, đóng thuế TNCN không thường xuyên, biên bản thỏa thuận...)????????????
act nói:
Hy vọng buổi hội thảo lần sau, em có thể được đóng góp chút công sức của mình, được không chị Mina?
Lần sau em nhớ lên tiếng sớm một tí nhé :1luvu: , vì tất cả vấn đề hậu cần (ăn uống...) của webketoan trong các lần offline đều do ... Mina.

ziczac

ziczac

25/2/05
252
30
28
43
...
Phần ghi âm Hội thảo các bạn có thể download tại http://www.dsty.321.cn (trang Dữ liệu) bao gồm 2 phần:
- Phần trình bày của báo cáo viên
- Phần thảo luận trong Hội thảo (thiếu 1 câu hỏi đầu tiên)

Sửa lần cuối:
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
Virgin nói:
Tuy có những trục trặc về máy chiếu nhưng buổi hội thảo đã diễn ra tương đối thành công. (theo ý kiến của VIrgin).

Vì đối tượng mà buổi hội thảo nhắm đến là đa số nên tại buổi hội thảo sẻ khó đáp ứng những yêu cầu cao hơn.

Tài liệu về buổi hội thảo đã được upload lên thư viện, các bạn có thể load về để tham khảo.

http://webketoan.com/thuvien/stat.php?action=newindex&PHPSESSID=09e6dbbfa15a945cdef97690828d604e
Anh xem lại đường link sao Mina vào mà không load dữ liệu xuống được.

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
594
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Xin nhắn bạn nào có các tài liệu sau trên CD vui lòng thông báo cho mình:

- Ghi âm bài giảng tập huấn QĐ 15 (của bạn khôi mang đến)
- Ghi âm buổi hội thảo của webketoan

Mình dự định tập hợp lại cùng một số tài liệu khác, chép ra CD gửi cho các bạn ở tỉnh xa có nhu cầu tham khảo.

N

Nguyễn Bình

Đại ngố
22/11/05
308
2
0
TP HCM
Em xung phong khai báo thành khẩn rằng em mới có ghi âm bài giảng tập huấn QĐ 15 của bác Khôi. Đĩa CD em vẫn đang giữ do hôm đó mang theo cái USB có dung lượng hơi khiêm tốn nên k thể ghi được.
Sau bước khai báo thành khẩn em phải làm gì tiếp nhỉ?

ziczac

ziczac

25/2/05
252
30
28
43
...
HaiTam nói:
Xin nhắn bạn nào có các tài liệu sau trên CD vui lòng thông báo cho mình:

- Ghi âm bài giảng tập huấn QĐ 15 (của bạn khôi mang đến)
- Ghi âm buổi hội thảo của webketoan

Mình dự định tập hợp lại cùng một số tài liệu khác, chép ra CD gửi cho các bạn ở tỉnh xa có nhu cầu tham khảo.

E có thông báo ở bài số 15 rồi đó bác Admin và cả ở chữ ký của E nữa đó chỉ là phần ghi âm hội thảo cảu WKT, còn phần của A Khôi E cũng có nhưng chưa có thời gian để ngồi upload.

Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
MINA nói:
Anh xem lại đường link sao Mina vào mà không load dữ liệu xuống được.

lúc Virgin mới upload, bấm vào new thì sẽ hiện ra liền. Do lâu ngày, file upload không còn new nhưng vẫn nằm trong thư viện. Các bạn kiếm trong "Những vấn đề khác"

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA