Kê khai thuế với nghiệp vụ nhập khẩu uỷ thác! Giúp mình nhanh nhé

• Thread starter minh_long
  • Ngày gửi
M

minh_long

Guest
2/9/04
20
0
0
41
ha noi
Cty mình có nhập khẩu uỷ thác cho môt công ty bạn: Và khi trả hàng mình xuất hai hoá đơn ( 1 hoá đơn trả hàng, 1 hoá đơn nhận phí dịch vụ).
- vậy bây giờ mình phải kê khai thế nào đây đối với hai loại hoá đơn này.

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

Song Huong

Cao cấp
Hoá đơn phí dịch vụ kê khai bình thường.
Hóa đơn trả hàng cột tiền hàng, tiền thuế ghi 0. Ghi chú vào là xuất trả hàng nhập uỷ thác

M

minh_long

Guest
2/9/04
20
0
0
41
ha noi
Cám ơn bạn, nhưng nếu mình kê như thế thì khi vào tờ khai thuế doanh thu của mình sẽ tăng lên phải ko? nhưng đây là hàng trả lại có phải doanh thu của mình đâu. Bạn giải thích hơn cho mình được không

thanks

M

minh_long

Guest
2/9/04
20
0
0
41
ha noi
Bạn ơi, vậy khi lên mẫu số 01/GTGT thì phần tiền hàng trả lại ta có kê lên kô? Theo mình nghĩ là việc tiền hàng trả lại này ko kê lên mẫu số 01/GTGT

Góp ý mình với!

S

Song Huong

Cao cấp
Khi lên mẫu số 01/GTGT chỉ tiêu 12, phần tiền hàng xuất trả cho đơn vị uỷ thác không ghi vào.

Không kê khai vào chỉ tiêu 12 đối với các hóa đơn sau:
+ Hóa đơn HH nhận ủy thác xuất khẩu.
+ Hóa đơn của bên giao đại lý bán HH không chịu thuế GTGT.
+ Hóa đơn của bên giao đại lý các DV không chịu thuế GTGT như: đại lý DV bưu điện, bảo hiểm, xổ số, bán vé máy bay
+Hóa đơn không ghi hoặc ghi không đúng tên, địa chỉ, mã số thuế người bán, người mua.
+ Hóa đơn, chứng từ nộp thuế giả.
+ Hóa đơn bị tẩy xóa, hóa đơn khống.
+ Hóa đơn ghi giá trị cao hơn giá trị thực tế của HHDV

N

Nhat Quang

Guest
25/9/06
4
0
0
Ha Noi
Song Huong nói:
Hóa đơn trả hàng cột tiền hàng, tiền thuế ghi số 0 mà.
Bạn Song Huong ơi, làm ơn cho mình hỏi văn bản quy phạm pháp luật nào điều chỉnh điều này. Bên ủy thác họ cứ cãi là trên hóa đơn phải ghi giá trị. Bạn giúp mình với nhé.
Cảm ơn nhiều.

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Hóa đơn có ghi giá trị nhưng khi kê khai hóa đơn đó thì bạn kê khai sang một Bảng kê khác, giá trị đó sẽ không tính vào giá trị trên Tờ khai thuế GTGT.

Nhat Quang nói:
Bên ủy thác họ cứ cãi là trên hóa đơn phải ghi giá trị.

H

Hoangvn79

Cao cấp
26/6/06
629
0
0
HN
Nguyen Tu Anh nói:
Hóa đơn có ghi giá trị nhưng khi kê khai hóa đơn đó thì bạn kê khai sang một Bảng kê khác, giá trị đó sẽ không tính vào giá trị trên Tờ khai thuế GTGT.
Kê vào bảng kê khác là ntn nhỉ? cán bộ thuế có hỏi gì không?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA