File kế toán bằng Excel theo QĐ48 sửa đổi theo TT TT138

• Thread starter lion1504
  • Ngày gửi
N

Nhuthiduyen

Guest
25/11/12
4
0
0
34
Binh Giang Hai Duong
Ðề: File kế toán bằng Excel theo QĐ48 sửa đổi theo TT TT138

Anh ah, cho em hoi khi ma co chi tiet du dau ky
du no 131(x): 100
Du co 131 (Y): 200
Du co 131 (Z): 200
khi em nhap vao shep CDTK: DK du co 131: 300
vao shep THNo thi em mở mã chi tiết cho từng đối tượng như trên. nhưng sang sổ CtietCno thi lại ko ra số dư có của 2 đối tượng x và y a ah. em phai làm ntn a
cám ơn a nha

Khóa học Quản trị dòng tiền
lion1504

lion1504

Sơ cấp
28/8/09
16
0
0
Hà Nội

cám ơn bạn nhiều lắm hihi
Mình đang làm nhờ phần mềm của bạn, ôi nhưng mà chưa làm về xây dựng bao giờ, bi giờ làm sao phức tạp quá, huhhu sắp hết năm rồi các bạn ơi.
Cho mình hỏi công ty xây dựng khi mình hoàn thành công trình xuất hóa đơn, thuế đầu ra rất là cao, đầu vào thì k có vì nhân công thì k có hòa đơn đầu vào, chi phí vận chuyển là công ty nhỏ nên cũng chẳng có hóa đơn luôn làm ntn để k phải nộp thuế GTGT nhiều quá đây các bạn ơi..
Phần mềm mình tim hiểu mãi mà sao mình rốt quá: Cho mình hỏi khi mình nhập vd như tiền điện thoại n 6421,1333 và có 111 thì tên nhà cung cấp mình có cần đặt mã k? và nếu có đặt mã thì đặt ở đâu các bạn,
Cám ưn cả nhà nhiều, mình đang đau đầu vì đã cuối năm rồi, công nợ thì vì năm trước người khác làm nên chẳng biết chi tiết ai nợ mình, mình nợ ai huhu, bi giờ lần mò các bạn a
Bạn đặt mã ở sheet THNo nhé. và phải ghi mã vào nghiệp vụ phát sinh ở cột mã KH, NV, NCC (Nợ hoặc có) ở sheet phatsinh nhé.

Anh ah, cho em hoi khi ma co chi tiet du dau ky
du no 131(x): 100
Du co 131 (Y): 200
Du co 131 (Z): 200
khi em nhap vao shep CDTK: DK du co 131: 300
vao shep THNo thi em mở mã chi tiết cho từng đối tượng như trên. nhưng sang sổ CtietCno thi lại ko ra số dư có của 2 đối tượng x và y a ah. em phai làm ntn a
cám ơn a nha
Chi tiết công nợ để xem chi tiết từng công nợ, nên bạn muốn xem chi tiết công nợ của khách hàng, nhà cung cấp, nhân viên nào thì bạn phải kích vào mũi tên ở ô Mã khách hàng. Nhớ là mã công nợ đã có ở sheet THNo và có phát sinh (phản ánh) ở sheet phatsinh.
Chi tiết công nợ chỉ xem đc chi tiết từng công nợ 1 thôi.

C

chilinh1983

Guest
12/6/10
3
0
1
40
TP Da Nang

Chào bạn lion 1504 ! bạn cho mình hỏi tý. mình đang xin vào làm kế toán cho cty Quảng cáo , chuyên làm bảng hiệu , áp pic, băng rôn. Vậy mình có sử dụng phần mềm = excel của bạn được không ( vì cty này cũng nhỏ thôi ).Mình thấy hóa đơn đầu vào là nguyên vật liệu, nhưng hóa đơn đầu ra thì toàn là thành phẩm ( băng rôn, bảng hiệu...) , vậy phải hạch toán như thế nào ? Mình cám ơn.

V

vinhxuan2691

Guest
28/11/12
3
0
0
32
tp.hcm

chào các bạn!! mình là thành viên mới mà cũng mới đi làm nữa, cty mình thì cũng ps ít nv thoy nên file này rất hay đối mình..
mình có 1 vài thắc mắt hỏi như sau:
- khi mình nhập vào sheet "nhập liệu" thì chỗ chứng từ chỉ cần nhập là "N" thì nó tự hiểu là phiếu nhập kho đúng ko?
- mình có nhập thử 1 vl là "gạch 8x18", sao bên sheet phiếu nhập-xuất chỗ "theo số" nó nhảy ko như minh nhập bên sheet nhập liệu vậy?
- còn số tiền bằng chữ nó ko nhảy vậy?
mình còn gà mong các pro chỉ với
Thân!!! file đính kèm: http://www.mediafire.com/myfiles.php#myfiles

B

bumkt

Trung cấp
9/5/11
78
0
0
37
hcm

Hi Lion 1504!
Mình đã tải phần mềm kế toán excel về sử dụng, hiện tại mình đang nhập phát sinh, cho mình hỏi cái phần ngày tháng năm 2011 mình muốn chuyển sáng năm 2012, mình phải vô sheet nào thay đổi, vì mình thấy trên cùng sheet phát sinh có để ngày 1/1/2011, 31/12/2011, click vô ô thì thấy = NC, ND, mà mình ko bjt nó lấy dữ liệu bảng nào, chỉ giúp mình với nhé.

tinhdonphuong

tinhdonphuong

Trung cấp
13/12/12
78
0
0
Hà Nội

kế toán xây dựng thì làm sao hả bạn?

lion1504

lion1504

Sơ cấp
28/8/09
16
0
0
Hà Nội

Chào bạn lion 1504 ! bạn cho mình hỏi tý. mình đang xin vào làm kế toán cho cty Quảng cáo , chuyên làm bảng hiệu , áp pic, băng rôn. Vậy mình có sử dụng phần mềm = excel của bạn được không ( vì cty này cũng nhỏ thôi ).Mình thấy hóa đơn đầu vào là nguyên vật liệu, nhưng hóa đơn đầu ra thì toàn là thành phẩm ( băng rôn, bảng hiệu...) , vậy phải hạch toán như thế nào ? Mình cám ơn.

Làm thì vẫn làm được. Chủ yếu cách hạch toán, định khoản của bạn. Phần mềm chỉ hỗ trợ giùm bạn lên phát sinh rồi lên các sổ chi tiết, tổng hợp, báo cáo tài chính.
Theo tớ, bạn phải học kế toán trước đó hoặc là xem những công ty khác có hoạt động giống cty bạn họ tính giá thành cho những đầu ra của hoá đơn (Thành phẩm) như thế nào nhé.
Gắng nghiên cứu thêm.

chào các bạn!! mình là thành viên mới mà cũng mới đi làm nữa, cty mình thì cũng ps ít nv thoy nên file này rất hay đối mình..
mình có 1 vài thắc mắt hỏi như sau:
- khi mình nhập vào sheet "nhập liệu" thì chỗ chứng từ chỉ cần nhập là "N" thì nó tự hiểu là phiếu nhập kho đúng ko?
- mình có nhập thử 1 vl là "gạch 8x18", sao bên sheet phiếu nhập-xuất chỗ "theo số" nó nhảy ko như minh nhập bên sheet nhập liệu vậy?
- còn số tiền bằng chữ nó ko nhảy vậy?
mình còn gà mong các pro chỉ với
Thân!!! file đính kèm: http://www.mediafire.com/myfiles.php#myfiles

Bạn chọn file đính kèm ko đúng rồi, đường llinh này là đường link file của tớ.
Bạn chọn nhập thì bạn có thể chọn PN hoặc N trong sheet Nhập liệu.
Sang chọn phiếu nhập xuất để in, bạn phải chọn vào ô có ô Vuông ý, kích vào đó mà nó ra 1 danh sách các phiếu nhập xuất ở sheet nhập liệu đấy.
Có 1 ô hiện số phiếu nhưng khhi các bạn kích vào thì đó là công thức, bạn không được sửa, xoá ở ô này mà phải sửa ở ô gốc, tớ ko nhớ lắm hình như nó ở ô T1 thì phải.

Sửa lần cuối:
lion1504

lion1504

Sơ cấp
28/8/09
16
0
0
Hà Nội

Hi Lion 1504!
Mình đã tải phần mềm kế toán excel về sử dụng, hiện tại mình đang nhập phát sinh, cho mình hỏi cái phần ngày tháng năm 2011 mình muốn chuyển sáng năm 2012, mình phải vô sheet nào thay đổi, vì mình thấy trên cùng sheet phát sinh có để ngày 1/1/2011, 31/12/2011, click vô ô thì thấy = NC, ND, mà mình ko bjt nó lấy dữ liệu bảng nào, chỉ giúp mình với nhé.

Bạn vào sheet Bảng CDTK sửa, hoặc bạn gõ vào ô trên cùng bên góc trái (ko nằm trong bảng excel nhé, nơi thể hiện địa chỉ của các ô (cell) mình đang chọn ví dụ (khi chuột đã nhấn vào ô A5, tức cột A, dòng thứ 5, ô này sẽ hiện là A5) các bạn gõ vào đấy là NC hoặc ND thì excel sẽ tự link sang ô mà các bạn cần sửa.

kế toán xây dựng thì làm sao hả bạn?

làm được nhưng ko rõ có đáp ứng được yêu cầu của công việc và của bạn ko nữa. Do mình nghĩ Cv kế toán trong xây dựng nhiều mà làm ra excel thì hơi vất cho kế toán đấy.

K

khanhvy092010

Sơ cấp
18/4/12
18
0
1
Hải Phòng

"8. Mã chi phí bị loại :
khi nào có định khoản liên quan đến khoản chi phí bị loại : không có hóa đơn chứng từ, chi nộp phạt vi phạm hành chính, truy thu,....kế toán chọn mã."[/I][/I][/I]
bạn ơi cho mình hỏi trong bảng tính này mã chi phí bị loại khỏi chi phí hợp lệ mình lấy như thế nào vậy!

Sửa lần cuối:
K

khanhvy092010

Sơ cấp
18/4/12
18
0
1
Hải Phòng

chưa có ại trả lời giùm mình à!

L

long cute

Guest
13/10/12
2
0
0
35
ha noi

Xin chào cả nhà!
Mình có phần mềm kế toán = excel trước down trên mạng đã sửa theo nhu cầu thực tế và muốn gửi lên chia sẻ cùng mọi người.
- Phần mềm gồm 2 sheet nhập, còn lại là các sheet sổ sách, báo cáo công thức chạy tự động, có gần 5.000 dòng đủ để định khoản gần 5.000 nghiệp vụ đơn của năm báo cáo. Ngoài ra, mình mới sửa phần mềm có 2.500 dòng phù hợp với công ty có ít nghiệp vụ phát sinh và file dùng sẽ chạy nhanh hơn, dung lượng giảm đi.
- Phiếu thu, chi và phiếu kế toán đã sửa có phát sinh 2 nợ 1 có, hoặc 2 có 1 nợ.
- Có đủ các sổ sách tổng hợp và chi tiết theo hình thức Nhật ký chung và theo hình thức Nhật ký sổ cái
- Báo cáo tài chính và các báo cáo công nợ tự lên.
- Có theo dõi kho hàng và có phiếu xuất theo giá vốn và phiếu xuất theo giá bán.
Linh down file 5.000 nghiệp vụ
http://www.mediafire.com/?ccc88tm86b9u07x
Linh down file 2.500 nghiệp vụ
http://www.mediafire.com/?cb88i101ige6tcc
hướng dẫn chung
http://www.mediafire.com/?2rjr3bcyfhn56d7
Chúc mọi người luôn vui vẻ và hạnh phúc!

Cảm ơn anh/chị nhiều lắm. Nó rất có ích đối với e ah.

H

huyen03021990

Sơ cấp
5/7/12
37
0
0
34
nghệ an

làm thế nào để xóa tất cả các số liệu trước đi nhỉ.??

levanton

levanton

Cao cấp

"8. Mã chi phí bị loại :
khi nào có định khoản liên quan đến khoản chi phí bị loại : không có hóa đơn chứng từ, chi nộp phạt vi phạm hành chính, truy thu,....kế toán chọn mã."[/I][/I][/I]
bạn ơi cho mình hỏi trong bảng tính này mã chi phí bị loại khỏi chi phí hợp lệ mình lấy như thế nào vậy!

Mã chi phí bị loại bạn xem nội dung và chọn theo mã đựa vào sheet 03.TNDN theo từng nội dung chi phí bị loại trừ khi quyết toán thuế TNDN. Trong file thiết lập công thức và chọn mã theo thông tư 60.

Q

queluatb

Sơ cấp
26/10/10
23
0
1
Hai phong

file hay, đang tìm hiểu, cám ơn bạn nhiều

X

xuannguyen1011

Guest
21/5/12
3
0
0
42
can tho

Chào anh Levanton, cho em hỏi tý,công ty em bên lĩnh vực cầm đồ, vậy số tiến cầm em hạch toán vào tk nào và khi thu lãi hạch toán doanh thu như thế nào và vào tài khoản nào ạ (công ty em làm theo quyết định 48)

V

vinhxuan2691

Guest
28/11/12
3
0
0
32
tp.hcm

Xuất kho ccdc sử dụng chứng từ ghi sổ là gì zạy bà con! có fai là PXK ko?

A

anhthunguyen159

Guest
17/9/13
1
0
0
Tp.HCM

Xin chào bạn Lion,
MÌnh thấy file bạn chia sẻ rất hay và đầy đủ. Tuy nhiên sao mình nhập dữ liệu vào sheet" PHATSINH' thì chỉ link dc vào Nhật Kí chung, sheet SOCAI, SOCAI CAP 1 chỉ hiển thị số tổng, không hiển thị chi tiết! giúp mình với nhé! thanks bạn nhìu, chúc bạn nhìu sức khỏe!

D

DieuHuong 84

Guest
18/12/12
1
0
0
38
Hà Nôị

Chào bạn Lion, cảm ơn bạn đã chia se file này, nó phù hợp với công ty có quy mô nhỏ như công ty mình. Cho mình hỏi nhờ chút, ở phiếu chi phát sinh 2 Nợ/2Có thì phải làm như thế nào? Cảm ơn bạn rất nhiều

T

thuypt5

Sơ cấp
7/10/13
35
0
0
34
Bình dương

Bạn ơi, cái này copy ra su dung cho tung thang hay la cho ca nam luon vay. minh moi lam ke toan nen chua biet sd file nay. De sua hoac bo sung danh muc tai khoan thi minh vao dau de sua vay ban

T

thuynamhung

Sơ cấp
30/8/12
6
0
1
35
Hai Duong

Dùng file này chậm quá bạn ah.

Xem nhiều