Tính thuế của công ty Du lịch như thế nào?

• Thread starter pretty_accoun
  • Ngày gửi
P

pretty_accoun

Guest
20/10/05
24
0
0
39
Ha Noi
Em nhờ các anh chị giải đáp dùm em nhé?
Công ty em làm đã thực hiện 1 tour xong từ đầu tháng 5 rồi nhưng bây giờ em mới động đến doanh thu của tour đó. Đặc điểm của tour đó là tour làm cho người nước ngoài và số tiền thu được khách nước ngoài đã chuyển khoản cho công ty em ngay khi tour bắt đầu. Các loại hình dịch vụ mà công ty em làm đều là trong nước, tức là tour Inbound mà. Thế thì số tiền thu được của khách trên chuyển khoản đó ví dụ là 19.500 USD thì em phải hạch toán như thế nào ạ, số tiền đó phải chịu thuế GTGT đầu ra trong nước hay chịu thuế xuất khẩu ạ. Sếp em bảo là số tiền này ko phải là mình phải nộp thuế GTGT cho bên thuế mà mình còn được khấu trừ các loại hình dịch vụ mình đã sử dụng để làm tour đó nữa đúng ko ạ?
Em đang thắc mắc ko biết phải làm sao?
Mong các anh chị trả lời nhanh giùm em. Em cám ơn nhìu lắm ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
hat

hat

Đội ăn chơi
27/6/05
743
4
18
Hà nội
- Hoạt động du lịch quốc tế không được coi là xuất nhập khẩu nên không chịu thuế XNK và phải chịu thuế GTGT với mức thuế xuất là 10%.
- Về các khoản được giảm trừ trong doanh thu tính thuế GTGT nếu công ty bạn xuất trình được các chứng từ chứng minh bao gồm: tiền vé máy bay vận chuyển khách từ nước ngoài vào VN, các chi phí thủ tục xuất nhập cảnh.
Cheers,

P

pretty_accoun

Guest
20/10/05
24
0
0
39
Ha Noi
Vậy thì anh or chị có thông tư nào liên quan đến việc xác định và tính thuế GTGT đối với ngành tour du lịch trong nước và quốc tế không?

hat

hat

Đội ăn chơi
27/6/05
743
4
18
Hà nội
Bạn tìm trong Thông tư số 120/2003/TT_BTC ngày 12/12/2003, hình như ở phần B mục I và mục II gì đó.