Thi tuyển công chức thuế năm 2012!

• Thread starter MINA
  • Ngày gửi
N

nguyenthetuandung

Sơ cấp
13/5/12
10
0
0
nghệ an
Ðề: Thi tuyển công chức thuế năm 2012!

Bạn ở cục thuế NA, cũng vào đợt 1/1/2012 ah ?[/QUOTE]
dạ không ạ,e đang chờ đợt thi công chức năm nay ạ !!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

pohc88

Sơ cấp
24/4/10
23
0
0
35
Thanh Hoá
Ðề: Re: Thi tuyển công chức thuế năm 2012!

mình hiện tại chưa đi làm nên cũng định bon chen thi Thuế (mới ra trường mà^^). Không biết học Thầy H học phí thế nào các bạn nhỉ. Lăn tăn nhiều quá. Haizz
Làm ngoài 1, 2 năm cho cứng cáp rồi mà vào nhà nước bạn ạ

N

nga69

Mưa mùa hè ^^
31/5/11
214
2
0
Nơi tình iu bắt đầu

Đâu phải bạn mún vào nhà nước là vào được. Có cơ hội thì cứ thi đi. Chả ai nói trước bạn 100% đỗ đâu

T

taito1812

Trung cấp
15/9/11
61
0
0
36
Nghệ An
Re: Ðề: Re: Thi tuyển công chức thuế năm 2012!

Mình cũng đi phỏng vấn nhiều rồi, nhưng giờ kinh tế đang khó khăn, toàn yêu cầu kinh nghiệm bạn ạ^^

P

pohc88

Sơ cấp
24/4/10
23
0
0
35
Thanh Hoá

Đâu phải bạn mún vào nhà nước là vào được. Có cơ hội thì cứ thi đi. Chả ai nói trước bạn 100% đỗ đâu
Uk tuỳ mỗi người mà bạn. Làm trong thuế thì cứ xác định là lương thấp, thưởng ít, nhưng công việc nhàn, áp lực ít, có thời gian lo cho gia đình. Mới ra trường thì nên xông pha tí đúng không nào :005:

D

duasongkiem

Trung cấp
17/4/11
109
0
18
33
ha tinh

cả nhà cho em hỏi là kiểu làm bài thi công chức thì mình phải làm theo kiểu học thuộc, phải ghi theo thông tư, nghị định nào không ạ
cách học là học hiểu hay học thuộc lòng ạ?
và cho em hỏi tí nữa là thầy Hưng đã dạy chưa ạ và học phí như thế nào ạ (hơi tế nhị nhưng có anh chị nào biết cho em tham khảo với ạ)ư
thanks cả nhà!

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
35
cai lậy, tiền giang

Sao mình thấy các bạn có xu hướng đi học quá vậy ta, mình thấy ở nhà tự nghiên cứu cũng ok mà, học tốn tiền chít mồ, mấy triệu có phải ít đâu

H

humor

Cao cấp
26/1/12
1,259
2
0
Viet Nam

Hôm trc, mình gọi điện thầy nói sắp học, hiện tại chưa thấy thầy pm, ko học thì lo chứ sao nữa, kiến thức nhiều, cạnh tranh nhiều, ít ra đi học cũng thấy yên tâm hơn, nhưng năm ngoái nhiều người đi học vẫn out như thường, cái chính là tố chất của các bạn 90% + chăm chỉ + may mắn = 100%. Vì tớ nghĩ những người đỗ thực sự khá. Bạn tớ mấy người năm ngoái ko đi học đỗ toàn tốt nghiệp loại giỏi HVTC + học chuyên ngành thuế.

minhanhphuong

minhanhphuong

Sơ cấp
3/8/11
41
0
0
Hải Dương

Em cũng mới ra trường cũng muốn thử sức xem sao nhưng thấy mọi người post em thấy hoang mang quá... Phải đi học thầy này thầy kia nữa cơ ạ... Hic hic. Cô giáo em nói không khó lắm đâu mà giờ em lại thấy sợ rùi.

I

invisiblek

Sơ cấp
7/2/12
10
0
0
HN

Uk tuỳ mỗi người mà bạn. Làm trong thuế thì cứ xác định là lương thấp, thưởng ít, nhưng công việc nhàn, áp lực ít, có thời gian lo cho gia đình. Mới ra trường thì nên xông pha tí đúng không nào :005:

Ôi, bạn nghĩ làm thuế chỗ nào cũng vậy thì hơi bị nhầm đấy :eek:

vothikieuoanh

vothikieuoanh

Guest
1/5/10
43
0
0
34
HT

Đọc mấy bài viết nghe nói thi vô nhà nước tiêu cức ghê lắm, ko biết đúng k nữa, nghe mà nản ghê các bác ơi,huhu

P

pohc88

Sơ cấp
24/4/10
23
0
0
35
Thanh Hoá

Đọc mấy bài viết nghe nói thi vô nhà nước tiêu cức ghê lắm, ko biết đúng k nữa, nghe mà nản ghê các bác ơi,huhu
Yên tâm là lúc thi sẽ rất công bình, c5 cũng thi như chúng ta hết thôi. Trường hợp tiêu cực khẳng định là có nhưng rất rất ít, bạn cứ ôn thi chăm chỉ + 1 chút may mắn thì sẽ đậu thôi.
Ôi, bạn nghĩ làm thuế chỗ nào cũng vậy thì hơi bị nhầm đấy :eek:
Mình ko bik chỗ khác thế nào chứ ở chỗ mình đến thưởng Tết âm lịch vừa rồi cũng ko có. Kinh tế năm nay khó khăn, đến thời điểm này, tại các cơ quan thuế hầu như ko hoàn thành kế hoạch thu >>> công chức loại B hết>> cắt thưởng quý luôn nhé :wall:

Sửa lần cuối:
T

taito1812

Trung cấp
15/9/11
61
0
0
36
Nghệ An
Re: Ðề: Thi tuyển công chức thuế năm 2012!

Em cũng mới ra trường cũng muốn thử sức xem sao nhưng thấy mọi người post em thấy hoang mang quá... Phải đi học thầy này thầy kia nữa cơ ạ... Hic hic. Cô giáo em nói không khó lắm đâu mà giờ em lại thấy sợ rùi.

Chắc là bạn học chuyên ngành thuế thì giáo viên mới bảo không khó. Chứ như bọn mình chỉ được nghiên cứu sơ qua về Thuế thì mới vất vả. Vì vậy mới mong muốn tìm thầy ôn cho nó bài bản, đúng trọng tâm để học cho dễ vào mà:)

M

matvu

Trung cấp
4/3/11
95
0
6
36
Hà Nội

Hic! không biết ôn thế nào để có thể nhớ được ngần ấy TL. mơ hồ quá!

H

hienpmc

Trung cấp
6/11/06
93
0
6
Hà Nội

minh o phu lý nè.ban cung o ha nam a?ban ten ji?

Hay là mình cũng về Phủ lý thi nhỉ. Dân Hà Nam nè. nhưng mà giờ làm trên HN, chồng con trên này, ko lẽ lại về quê! Mà thi ở đây thì chắc trượt quá, vì "thiếu" kiến thức và thiếu nhiều chỉ tiêu.....

C

cunxinh88

Trung cấp
2/11/10
104
0
0
quang nỉnh

thi đê, làm bài đc là đỗ, ok ngay
hè hề, gặp lại acc rùi. Năm nay thi ko?

Xem nhiều