Thi tuyển công chức thuế năm 2012!

• Thread starter MINA
  • Ngày gửi
N

namd

Trung cấp
29/9/09
85
0
6
ha noi
Ðề: Thi tuyển công chức thuế năm 2012!

Các anh chị ơi, không biết trong khu vực tp HCM có ai mở lớp ôn thi không nhỉ??:015:

Mình cũng rất muốn biết thông tin tuyển công chức thuế năm 2012. Thế mà giờ vẫn chưa có thông tin gì? Tài liệu học cũng chưa có luôn

Nhà mình ai có tài liệu gì thì share cho cả nhà tham khảo với nhé! Thanks

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
T

trangkum183

Sơ cấp
3/6/12
10
1
0
Hưng Yên

"bạn rãnh quá he, ko có gì làm à. À mấy bạn, ai học bài ko hiểu gì hỏi bạn nghiadiamusuong đó, ngày xưa nhờ bạn đó ôn bài cho nên mới thi đậu thuế, thạc sĩ kế toán đó nhé, rất giỏi mấy luật thuế"
Morning cả nhà!
Ngày ngày ngóng chờ tin tức thi tuyển giờ diễn đàn lại bớt xôn xao rồi, bạn "nghiadiamusuong" có sẵn lòng giúp đỡ mọi người ko ạ?

C

camel86

Sơ cấp
1/6/12
6
0
1
nghe an

kiểu là ngày nào cũng lên mạng tìm,chờ đợi ttin 1, 2 rồi 3 tháng mãi cũng chán.nghe đâu lịch thi lùi lại 1 thang nữa.nếu đậu thì chắc thag 9 đi làm.thôi cứ tập trung làm việc kh. mong càng sốt ruột

N

nguyenthetuandung

Sơ cấp
13/5/12
10
0
0
nghệ an

bạn ơi, lịch thi lùi lại một tháng nữa thật ha? thông tin ở đâu vậy bạn? sốt ruột nhi? hic hic

H

humor

Cao cấp
26/1/12
1,259
2
0
Viet Nam

kiểu là ngày nào cũng lên mạng tìm,chờ đợi ttin 1, 2 rồi 3 tháng mãi cũng chán.nghe đâu lịch thi lùi lại 1 thang nữa.nếu đậu thì chắc thag 9 đi làm.thôi cứ tập trung làm việc kh. mong càng sốt ruột

Tớ tưởng trong tháng 06 có thông tin chứ. hơn nữa thi xong 06 tháng mới biết kết quả mà

L

latdat1988

Sơ cấp
23/7/11
11
0
0
Hà Nội

cậu ở chỗ nào bắc ninh vậy? mình cũng định thi .lập nhóm ôn thi đi

trang30488

trang30488

Sơ cấp
14/9/10
39
0
6
35
vĩnh phúc

thi ở tỉnh nào thì về tỉnh đó thi ah anh chị, e thấy ở quê e muốn xin vào nhà nước toàn tiền và tiền nên e chẳng hi vọng vì nhà ngheo.hi

D

dungxinhhy

Sơ cấp
1/6/12
16
0
0
35
hung yen

chờ sốt ruột thật đấy các bạn a? .Mà cho tớ hỏi là nếu thi xong thì 6 tháng mới biết kết quả cơ a? lâu quá đi mất

N

nhat159

Sơ cấp
5/7/11
20
0
1
Tp.HCM

có anh chị nào làm trong thuế có biết được thông tin gì về thi cử hok, cho anh em biết với nha

V

vanvtttax

Guest
22/12/11
2
0
0
...

Hi các bạn. năm ngoái mình cũng đã từng thi công chức thuế. Sau gần 1 năm, tháng 8 này mình chuẩn bị chính thức là công chức ngành thuế rùi. Hihi.Các bạn đừng nóng vội và sốt ruột nhé. Thi CCT trường kỳ lắm. Từ lúc nộp hồ sơ đến lúc đi thi phải 2 tháng, thi xong phải 3,4 tháng mới biết điểm, biết điểm xong còn phúc khảo, hoàn thiện hồ sơ... Nói chung từ khi nộp hồ sơ đến khi chính thức đi làm phải 8,9 tháng. (Hồi mình thi thì tháng 11 nộp hồ sơ, tháng 1, hay tháng 2 gì đó đi thi, cuối tháng 6 mới biết điểm, đầu tháng 8 đi làm). Sốt ruột cũng chẳng giải quyết đc gì đâu. Mình đi thi nghĩ là cho biết thui, vì ngày ấy mình làm ngân hàng rùi. Thế mà giờ lại thành công chức thuế. hihi. Chia sẻ với các bạn 1 chút về quá trình vào ngành của mình cho vui. Hiện tại theo mình biết thì vẫn chưa có thông tin gì về đợt tuyển dụng mới. Hx. Các bạn cố gắng lên nhé!!!!

thienthannhobn

thienthannhobn

Cao cấp
22/3/11
223
4
18
Nơi ấy bình yên!

Hi các bạn. năm ngoái mình cũng đã từng thi công chức thuế. Sau gần 1 năm, tháng 8 này mình chuẩn bị chính thức là công chức ngành thuế rùi. Hihi.Các bạn đừng nóng vội và sốt ruột nhé. Thi CCT trường kỳ lắm. Từ lúc nộp hồ sơ đến lúc đi thi phải 2 tháng, thi xong phải 3,4 tháng mới biết điểm, biết điểm xong còn phúc khảo, hoàn thiện hồ sơ... Nói chung từ khi nộp hồ sơ đến khi chính thức đi làm phải 8,9 tháng. (Hồi mình thi thì tháng 11 nộp hồ sơ, tháng 1, hay tháng 2 gì đó đi thi, cuối tháng 6 mới biết điểm, đầu tháng 8 đi làm). Sốt ruột cũng chẳng giải quyết đc gì đâu. Mình đi thi nghĩ là cho biết thui, vì ngày ấy mình làm ngân hàng rùi. Thế mà giờ lại thành công chức thuế. hihi. Chia sẻ với các bạn 1 chút về quá trình vào ngành của mình cho vui. Hiện tại theo mình biết thì vẫn chưa có thông tin gì về đợt tuyển dụng mới. Hx. Các bạn cố gắng lên nhé!!!!
Chúc mừng bạn nhé. Hy vọng sang năm mình cũng sẽ được như bạn

V

vanvtttax

Guest
22/12/11
2
0
0
...

thi ở tỉnh nào thì về tỉnh đó thi ah anh chị, e thấy ở quê e muốn xin vào nhà nước toàn tiền và tiền nên e chẳng hi vọng vì nhà ngheo.hi

bạn à, ko biết các bạn có tin ko nhưng mình vào ngành mà ko mất xiền đâu. Mình nghĩ mình làm đc thì ai cũng làm được đấy. Cố lên bạn nha^^. Thi công chức thuế là thi tập trung bạn nha, TCT tổ chức tại 1 số địa điểm nhé^^

T

thuha2012

Guest
19/4/12
1
0
0
Ha Tinh

Mình nghe noi năm nay ĐH tại chức vẫn được nộp hồ sơ thi tuyển phải không các bạn./.

huyenthuongly

huyenthuongly

Chào thân ái!
2/6/11
200
6
18
Hà nôi

Nghe nói, giờ COCC cũng khó chèn lắm các bạn à, các bạn cứ cố gắng học tốt, thật tự tin rằng mình sẽ thi được thì chắc chắn các bạn sẽ đậu. Các bạn hãy là những người tiên phong trong phong trào chống quan liêu nhé!
Chúng ta là những người trẻ tuổi, hãy tích cực xây dựng một bộ máy hành chính trong sạch vững mạnh, để cộng đồng kế toán của chúng ta sẽ là nơi hội tụ của lớp thanh niên trẻ tuổi giàu tinh thần yêu nước nhé!
Chúc các bạn thành công!

D

doitmyself

Guest
21/4/09
1
0
0
38
Quy Nhơn

Hjx giỏi quá đi , đã làm ngân hàng rồi mà còn qua thuế làm gì. Ngân hàng lương cao hơn chứ, đi thi cho biết thôi mà cũng đậu là sao . hjx hjx.

H

hta12

Trung cấp
13/5/12
67
0
0
lao cai

Muôn chông tiêu cuc ha b? Chúng ta liêu có thi dat 50x moi môn ko? Nho có cocc trong phòng nên moi dc xem tài liêu do. Thôi da o trong vùng lu cô song voi lu di. Hix

C

caipham90

Sơ cấp
31/5/12
15
0
0
34
Thanh Hóa

Ngày nào e cũng lên đây hóng với vào trang web của Tổng cục Thuế xem tình hình thế nào? mà sao k thấy thông tin gì hết trơn. Mà các anh chị cho e hỏi, nếu có thi thì tầm tháng mấy là thi? " NẾU ĐẬU "bao h đi làm?
Em là sv năm nay ra trường nên nghĩ tới cảnh thất nghiệp dài dài là ớn lắm, em thik làm công chức thuế nên đang có "hứng & chí" học tập chờ ngày thi lắm, mà thời gian kéo dài quá thì chắc nản chết mất.

H

humor

Cao cấp
26/1/12
1,259
2
0
Viet Nam

Nếu thi mà ko được chép thì mấy người thi đâu, ai mà học nổi một mớ trong khi ngày đi làm, tối học chứ. Sao nghe nói đầu tháng 6 mà giờ này hỏi mấy anh thì nói là chưa có chỉ tiêu cho chi cục.

H

hientic

Trung cấp
15/11/10
113
0
0
40
Thai Nguyen

Mình đang làm trong ngành Thuế. Trước đây mình cũng làm bên ngành GD được 5 năm rồi. Thê là đợt thi năm 2011 mình vô tình đọc thông tin Ngành Thuế thi tuyển công chức và có vị trí làm chuyên viên CNTT thế là mình nộp hs rồi cũng đi thi và chẳng nghĩ là mình đỗ đâu. Tài liệu onn thi cũng sưu tầm đủ nhưng ôn nó chẳng vào đâu. Và rồi cuối cùng lại đỗ và đỗ điểm cao nữa chứ (Không chạy chọt gì).... Nếu bạn thi đỗ Kho Bạc thì mình khuyên là nên làm ở Kho Bạc hay hơn bạn ah. Nếu ai muốn biết lí do tại sao thì PM cho mình.http://www.facebook.com/hackertn2003

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA