Mỗi tuần một chuyên đề

Thi tuyển công chức thuế năm 2012!

• Thread starter MINA
  • Ngày gửi
N

ngocthach3009

Trung cấp
1/8/09
135
0
16
HCM
Ðề: Thi tuyển công chức thuế năm 2012!

Cho hỏi thầy Hưng mở lớp ở HN hay HCM vậy các bạn?

Khóa học Quản trị dòng tiền
Q

quyettamvaothue2012

Trung cấp
11/6/12
113
0
0
35
hà nội

thầy hưng ở HN bạn ạ

minhanhphuong

minhanhphuong

Sơ cấp
3/8/11
41
0
0
Hải Dương

Tình hình là em theo dõi box mình từ đầu tới cuối mà chưa hiểu thông tin tuyển CCT thời gian ntn. Bác nói đăng tin rùi, bác nói chưa. Em cũng vào trang web của tổng cục thuế suốt mà chưa thấy j cả. Bác nào cao thủ có "thông tin nội bộ" thì báo cả nhà biết với nhé!

T

tuhumama

Sơ cấp
6/6/12
5
0
0
Nam Định

Các bạn ơi cho mình hỏi chút, hì, hình như bây giờ ngành thuế chưa có bậc lương riêng cho thạc sĩ đúng ko. vẫn chung với đại học à? Nghĩa là học đại học với cao học ra lương như nhau à? hix hix....

T

tyty784

Sơ cấp
15/10/10
17
0
0
NN

Các bạn ơi cho mình hỏi chút, hì, hình như bây giờ ngành thuế chưa có bậc lương riêng cho thạc sĩ đúng ko. vẫn chung với đại học à? Nghĩa là học đại học với cao học ra lương như nhau à? hix hix....

Không chỉ riêng ngành Thuế, tất cả các cơ quan nhà nước k có ngạch công chức, viên chức riêng cho thạc sỹ. Khi làm hs tuyển dụng bạn có bằng thạc sỹ, thì khi trúng tuyển bạn sẽ được hưởng 85% lương bậc 2, hệ số 2,67 (đại học thì 85% bậc 1, hs 2,34), nếu k phải tập sự thì hưởng 100%. Được hơn tý (lãi 3 năm, cũng bõ công nhỉ).

T

tuhumama

Sơ cấp
6/6/12
5
0
0
Nam Định

Thế nếu mình vào làm rùi sau đó mới có bằng cao học thì có được nâng lương luôn ko hay phải đợi chuyển ngạch nữa hả bạn.

Nếu mà vậy thì hơi thiệt thòi nhỉ.

T

tyty784

Sơ cấp
15/10/10
17
0
0
NN

Thế nếu mình vào làm rùi sau đó mới có bằng cao học thì có được nâng lương luôn ko hay phải đợi chuyển ngạch nữa hả bạn.

Nếu mà vậy thì hơi thiệt thòi nhỉ.

K dc nâng đâu bạn ạ, lúc đó là theo định kỳ 3 năm/bậc, đại học hay thạc sỹ cũng đều trong ngạch chuyên viên hoặc kiểm soát viên. Đk chuyển ngạch k phân biệt bạn có bằng đại học hay thạc sỹ, như nhau cả thôi, miễn là bạn đủ điều kiện về bậc lương, thâm niên trong ngạch, có chứng chỉ QLNN ngạch bạn dự thi (chuyên viên chính, kiểm soát viên chính)

C

chuoibu2005

Sơ cấp
26/7/10
2
0
0
43
ha noi

Chào cả nhà!
em co việc này chia sẻ cùng mọi người để mọi người cảnh giác. Cuối năm ngoái nhà em được một cậu tên là Vinh số điện thoại 0984656677 làm ở chi cục thuế Hà tĩnh bảo có bà cô làm to ở Tổng cục có 2 suất chạy vào thuế một đại học, một cao đẳng. Nhà em có mỗi mình em là làm ngoài nên đồng ý , cậu bảo một suất là 80.000.000VND . em thấy rẻ cũng nghi nghi nhưng do bà chị muốn cho em vào nên đã chuyển tiền luôn cho cậu ấy. Một năm trời cạu áy cứ hẹn hò nào là chưa có kết quả, nào là đợi xét tuyển.Đầu tháng này em không kiên nhẫn được nên đi điều tra thì thấy chác chắn mình bị lừa bởi không có chỉ tiêu xét tuyển ở hà nội và vị trí như cậu ta nói. Sau đó em có hỏi một số người thì cũng vài người nhờ cậu ta 2 suất. Em hoảng quá nhưng bình tĩnh điện thoại đòi tiền và nói đã đi điều tra không có như cậu ây nói và đề nghị gửi trả tiền ngay trong ngày hôm đó và cậu ta đã gửi trả luôn. Em viết để cảnh tỉnh mọi người đừng tin lời của bọn lừa đảo này, em có đầy đủ bằng chứng để có thể đưa nó ra pháp luật nhưng em không muốn làm thế (giấy chuyển tiền, tin nhắn điện thoại và một số cuộc nói chuyện qua điện thoại em đã ghi âm.) Đến bây giờ nó vẫn cứ hứa tuần sau ra lấy quyết định, mặc dù tuần trước hứa tuần này. Em sẽ đợi nó hết tuần sau và xin nó tiền lãi theo đúng lãi suất ngân hàng 20%/năm/số tiền 80.000.000vnd bởi nó không chạy ở đâu cả mà vứt hồ sơ của em cũng nên. Cảnh giác nhé, một năm phí hoài. Giờ em lại có thông tin nó đang nhận tiền của một số người, mọi người cảnh giác nhé!

Q

quyettamvaothue2012

Trung cấp
11/6/12
113
0
0
35
hà nội

chứ không phải là vào rùi mới có bằng thạc sỹ thì sẽ được hưởng lương 2,67 còn nâng lương là đủ điều kiện về bậc lương, thâm niên trong ngạch ak b?

N

ngocxit198

Guest

Anh chị ơi cho em hỏi cái này tí:em vừa mới tốt nghiệp đại học Kinh tế TP HCM chuyên ngành kế toán-kiểm toán nhưng đến tháng 11 em mới nhận được bằng tốt nghiệp chính thức,còn tháng 7 này em chỉ nhận được giấy chứng nhận tốt nghiệp tạm thời thôi.Vậy anh chị cho em hỏi nếu tháng 7 này mà có đợt tuyển công chức thuế em có nộp hồ sơ được hay ko ạ??

N

nguyennngoc

Sơ cấp
6/5/12
14
0
0
tphcm

Anh chị ơi cho em hỏi cái này tí:em vừa mới tốt nghiệp đại học Kinh tế TP HCM chuyên ngành kế toán-kiểm toán nhưng đến tháng 11 em mới nhận được bằng tốt nghiệp chính thức,còn tháng 7 này em chỉ nhận được giấy chứng nhận tốt nghiệp tạm thời thôi.Vậy anh chị cho em hỏi nếu tháng 7 này mà có đợt tuyển công chức thuế em có nộp hồ sơ được hay ko ạ??

Theo mình biết thì có giấy chứng nhận tốt nghiệp tạm thời vẫn được nộp hồ sơ thi đó bạn.
Mọi người ơi vẫn chưa có thông tin gì hết ah T.T

N

ngocthach3009

Trung cấp
1/8/09
135
0
16
HCM

Chưa nghe thông tin gì hết... Bây giờ cứ ôn tập và chờ đợi đi các bạn à :D

T

thuyanhha

Sơ cấp
21/6/12
26
0
0
33
Ngọc Khánh

Chưa nghe thông tin gì hết... Bây giờ cứ ôn tập và chờ đợi đi các bạn à :D
Trưa nay e vừa hỏi một người ở cục thuế HN, nói tháng 9,10 này tuyển dụng đó các anh chị :)

Y

yenchun

Cao cấp
30/5/11
246
1
18
viet nam

chứ không phải là vào rùi mới có bằng thạc sỹ thì sẽ được hưởng lương 2,67 còn nâng lương là đủ điều kiện về bậc lương, thâm niên trong ngạch ak b?
Ko đươc đâu
Theo m bit thì ko có nhân giấy cn tạm thơi đâu bạn ạ, fai có băng mơí đươjc

T

tuhumama

Sơ cấp
6/6/12
5
0
0
Nam Định

Vậy ko biết giờ mình có nên đi học cao học ko nữa nhỉ

C

congdanVN

Sơ cấp
26/2/11
14
1
0
Hà Nội

Em cũng đang muốn thi mà chưa biết phải ôn từ đâu. Ở hà nội thì địa điểm nào dạy ôn tập vậy các bác.

Q

quyettamvaothue2012

Trung cấp
11/6/12
113
0
0
35
hà nội

tháng 9,10 mới có thông tin tuyển dụng cơ á, mòn mỏi hết cả rùi còn jie. mà còn hi vọng đó là thông tin chính xác nữa ko bít. t cũng ko hiểu ai bảo là năm nay thi tuyển công chức thuế mà mọi người đã om xòm mấy tháng nay nhỉ?

D

dungxinhhy

Sơ cấp
1/6/12
16
0
0
35
hung yen

năm nay thi tuyển là chính xác bạn ah` .nhưng chưa biết khi nào có lịch thi tuyển , chỉ tiêu cụ thể thôi

N

ngocthach3009

Trung cấp
1/8/09
135
0
16
HCM

tháng 9,10 mới có thông tin tuyển dụng cơ á, mòn mỏi hết cả rùi còn jie. mà còn hi vọng đó là thông tin chính xác nữa ko bít. t cũng ko hiểu ai bảo là năm nay thi tuyển công chức thuế mà mọi người đã om xòm mấy tháng nay nhỉ?

Nói chung là mọi người cũng nghe và biết vậy thôi :D Còn thông tin chính xác chỉ có BTC mới bik.

@ALL: Anh/ chị cho em hỏi nếu mà ôn thì cần phải học kỹ những phần trọng tâm nào? Ở HCM có lớp ôn tập không vậy? Thật sự là em nhìn tài liệu trên mạng thì em cũng choáng :( @@

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA