Thi tuyển công chức thuế năm 2012!

• Thread starter MINA
  • Ngày gửi
M

matvu

Trung cấp
4/3/11
95
0
6
36
Hà Nội
Ðề: Thi tuyển công chức thuế năm 2012!

Oải quá! lại chờ đợi vậy!!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
luuhien76

luuhien76

Trung cấp
17/4/12
97
1
6
Nam Định

Ngày ngày ra ngóng vào trông, mà cũng chưa học được cái gì hix

em cũng đang học thuể nhưng mà khó quá. anh chị cho em hỏi là nếu khi mua hàng mà trong hợp đồng không ghi rõ thời hạn trả chậm nhưng khi nhận hàng hóa, dịch vụ (hóa đơn trên 20tr đ) chưa thanh toán tiền (chưa có chứng từ thanh toán qua ngân hàng) vậy thì có được kê khai thuế gtgt được khấu trừ không ạ
mong các anh chị trả lời giùm em. thanks các anh chị trước

theo mình biết thì khấu trừ đầu vào phải có điều kiện là có chứng từ thanh toán qua ngân hàng (trừ TH tổng giá trị hàng hóa < 20tr theo giá đã có thuế GTGT) ===> TH trên ko được khấu trừ đầu vào

Sửa lần cuối:
luuhien76

luuhien76

Trung cấp
17/4/12
97
1
6
Nam Định

Có bạn nào ở Nam Định ko nà? ^^

H

hientic

Trung cấp
15/11/10
113
0
0
40
Thai Nguyen

Nhưng nếu các đơn vị không xây dựng đề án biên chế thì làm sao mà trình lên tổng xin chỉ tiêu. Đơn vị mình thiếu 6 chỉ tiêu nhưng năm 2011 không có đợt xin chỉ tiêu của Tổng nên năm nãy cũng mới trình mà

N

nguyenthanh09

Cao cấp
30/1/09
255
3
0
Hà Nội

Mình được biết là từ ngày 26/6 sẽ có thông tin tuyển dụng công chức thuế đó các bạn
thời gian đăng ký từ 26/6-15/7 đó các bạn

Tôi cũng đc biết khoảng thời gian này sẽ có thông tin tuyển dụng.
Các bạn hãy tập trung ôn tập từ bầy giờ để kịp học 1 khối lượng kiến thức khá lớn cho kỳ thi tới.

N

nguyenthetuandung

Sơ cấp
13/5/12
10
0
0
nghệ an

Mình vừa độc thông tin chính xác tại trang web sở nội vụ đà nẵng là ngày 26/6-15/7 có thông báo tuyển dụng công chức thuế đó các bạn
bạn ơi cho mình xinh kái link ạ !

L

lethanhvfu

Sơ cấp
31/10/11
7
0
0
37
hà nội

vison!
To vua ghe' trang web do ma co thay dau, cho a e cái linh hoặc đọc ở mục nào cái!

H

humor

Cao cấp
26/1/12
1,259
2
0
Viet Nam

Tớ vào ko thấy, nhưng ai cũng bảo sắp mà mãi ko có tin tức gì hết. chán thật là chán.

luuhien76

luuhien76

Trung cấp
17/4/12
97
1
6
Nam Định

có mình đây. bạn cũng định thi à?
bạn đang làm gì rồi?

vậy bắt tay cái nhé! Năm nay định thi vì mình thích vô thuế lắm. Mình ở Nghĩa Hưng, ngay gần chỗ bạn ^^

luuhien76

luuhien76

Trung cấp
17/4/12
97
1
6
Nam Định

thế ah/
bạn hiện đang làm gì rồi?bạn ôn tập gì chưa?
mới ôn được mấy cái luật thuế à, còn mấy cái luật quản lý chung thì thấy dài mà chưa biết ôn cái nào hít :018:. bạn có tài liệu ôn tập gì hok share cho anh em tham khảo ^^

D

doannhanvnpt

Sơ cấp

mình cũng chỉ lấy từ trên mạng thôi.mình học quản trị nên bài tập cũng hơi khó khăn.bạn học chuyên ngành gì?bạn ở chỗ nào Nghĩa Hưng thế?bạn làm bài tập tốt không?

mới ôn được mấy cái luật thuế à, còn mấy cái luật quản lý chung thì thấy dài mà chưa biết ôn cái nào hít :018:. bạn có tài liệu ôn tập gì hok share cho anh em tham khảo ^^

bạn thi lần nào chưa?

Mình được biết là từ ngày 26/6 sẽ có thông tin tuyển dụng công chức thuế đó các bạn
thời gian đăng ký từ 26/6-15/7 đó các bạn

sao mình không tìm thấy thông tin gì ca.

luuhien76

luuhien76

Trung cấp
17/4/12
97
1
6
Nam Định

doannhanvnpt. tớ ở nghĩa lạc. mình học tài chính ngân hàng, bài tập thì mình cũng tạm ổn! bạn cứ đọc kĩ mấy luật thuế là làm được bài tập. mình đang lo nhất là anh văn với tin học ko bít ôn thế nào đây hixhix bạn ở trực ninh thế có gần nghĩa thái ko bạn? ^^

D

doannhanvnpt

Sơ cấp

doannhanvnpt. tớ ở nghĩa lạc. mình học tài chính ngân hàng, bài tập thì mình cũng tạm ổn! bạn cứ đọc kĩ mấy luật thuế là làm được bài tập. mình đang lo nhất là anh văn với tin học ko bít ôn thế nào đây hixhix bạn ở trực ninh thế có gần nghĩa thái ko bạn? ^^

thế ah!tiếng anh thì chỉ cần 5 điểm thôi.mình ở gần ngay Liễu Đề thôi.bạn giỏi bài tập là lợi thế rồi.tin học thì dễ thôi mình thi một lần rồi

nhưng chẳng biết chỉ tiêu tuyển dụng co nhiều không chứ năm ngoái lấy có 7 người thi mệt lắm.bạn hiện đang làm ở HN ah?

N

nguyennngoc

Sơ cấp
6/5/12
14
0
0
tphcm

Mình vừa độc thông tin chính xác tại trang web sở nội vụ đà nẵng là ngày 26/6-15/7 có thông báo tuyển dụng công chức thuế đó các bạn

Bạn ơi thông tin này chính xác hả bạn ?

luuhien76

luuhien76

Trung cấp
17/4/12
97
1
6
Nam Định

Bạn doannhanvnpt. ơi, thi một lần rùi thì cũng có bít qua mọi thứ thế nào rùi nên cứ thế ôn thui hihi.
Năm nay mình mới thi lần đầu, hóng mãi mà chẳng thấy tin gì hết. bạn thi ở huyện à? chắc toàn người giỏi nhể ^^ hixhix
Uh, mình đang làm lung tung ở Hà Nội, thời buổi kinh tế khó khăn phải cố gắng ôn thi vào công chức thui hihi :007:

D

doannhanvnpt

Sơ cấp

Bạn doannhanvnpt. ơi, thi một lần rùi thì cũng có bít qua mọi thứ thế nào rùi nên cứ thế ôn thui hihi.
Năm nay mình mới thi lần đầu, hóng mãi mà chẳng thấy tin gì hết. bạn thi ở huyện à? chắc toàn người giỏi nhể ^^ hixhix
Uh, mình đang làm lung tung ở Hà Nội, thời buổi kinh tế khó khăn phải cố gắng ôn thi vào công chức thui hihi :007:

minh thi ở huyện.cung đang cố gắng ôn thi.minh hiện cũng thuộc biên chế VNPT rồi nhưng nhà có người làm bên Thuế thấy nhàn hơn nên cũng quyết tâm lâm trận lần nữa.huyện cũng nhiều cao thủ lắm

L

linhbeo89

Trung cấp
24/6/11
143
0
16
vinhcity

mình tìm mãi mà không thấy bạn a, bạn cop đường link vào cho mọi người cùng xem đi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA