Thi tuyển công chức thuế năm 2012!

• Thread starter MINA
  • Ngày gửi
V

vueglo

Cao cấp
4/3/13
227
27
28
44
Ngọc Hà, Ba đình, hà nội
Ðề: Thi tuyển công chức thuế năm 2012!

Tất cả đều mơ hồ cả............

Có rất nhiền bạn đang ngóng đợt 2, các bạn cứ tự tin lên. cứ hy vọng đến phút cuối cùng

Năm 2011 củng đồn thổi là thi cuối cùng lấy đợt 2, giờ chỉ có TCT mới biết được là có đợt 2 hay ko thôi
tôi có người nhà nằm trong tccb tổng cục thuế nên thông tin có đợt 2 là tương đối chính xác. Còn tôi không nói chắc 100 phần trăm vì chưa có quyết định cuối cùng nhưng cấp lãnh đạo đều nghiêng về quyết định sẽ lấy đợt 2 chứ không thi. Thông tin thì rất là nhiều kể cả trong ngành cũng lung tung không phải ai cung biết và nói chính xác.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hanoicity

Trung cấp
13/7/13
53
0
0
Việt Nam

Tớ cũng nghĩ là có đợt 2 vì nếu tổ chức thi thì rất phức tạp và tốn kém, tôi cũng có hỏi người trên TCT cũng nói như bạn

T

Tuyenmeotn

Trung cấp
17/5/13
104
0
0
36
Thái Nguyên

tôi có người nhà nằm trong tccb tổng cục thuế nên thông tin có đợt 2 là tương đối chính xác. Còn tôi không nói chắc 100 phần trăm vì chưa có quyết định cuối cùng nhưng cấp lãnh đạo đều nghiêng về quyết định sẽ lấy đợt 2 chứ không thi. Thông tin thì rất là nhiều kể cả trong ngành cũng lung tung không phải ai cung biết và nói chính xác.

Thông tin này thì cũng nhiều người nghe ng thân và abc trên cục nói nhưng vấn đề là bộ tài chính quyết định và trả lời công văn xin người của tct như thế nào ? T cũng mong đợt 2 lắm lắm!

H

hanoicity

Trung cấp
13/7/13
53
0
0
Việt Nam

Chúng ta cùng đợt thôi, tớ vẫn nghĩ chắc là có đợt 2, xét tuyển còn chưa xong thì có mà sang năm mới thi.

H

horo

Guest

:lily:trời ơi topic dài quá, đọc ko hết. tóm lại bà con cho mình hỏi là xét tuyển thì không thi tiếng anh với tin học phải ko. chỉ phỏng vấn chuyên môn nghiệp vụ thôi nhỉ ????

M

mkmkmk1

Trung cấp
9/12/12
79
0
6
35
quang tri

Có ai có sẵn mẫu đơn xin xét tuyển và bản cam kết không cho mình xin với, nếu có thì gửi cho mình với: le.thuyduong195@gmail.com
mình cảm ơn nhiều

:lily:trời ơi topic dài quá, đọc ko hết. tóm lại bà con cho mình hỏi là xét tuyển thì không thi tiếng anh với tin học phải ko. chỉ phỏng vấn chuyên môn nghiệp vụ thôi nhỉ ????
Đúng đó bạn à, chỉ phỏng vấn NV thôi

V

vueglo

Cao cấp
4/3/13
227
27
28
44
Ngọc Hà, Ba đình, hà nội

Thông tin này thì cũng nhiều người nghe ng thân và abc trên cục nói nhưng vấn đề là bộ tài chính quyết định và trả lời công văn xin người của tct như thế nào ? T cũng mong đợt 2 lắm lắm!

Theo như nguồn thông tin của tôi là lấy đợt 2 cũng là chủ trương của Bộ Tài Chính vì các lãnh đạo đã họp với Bộ Tài Chính nên thông tin cũng có thể tin được.

S

socsieuquay

Sơ cấp
20/4/10
27
0
1
ha noi

Mình tin bạn. Mình thi thuế ngoài Bắc mà bị tạch; mình đang làm đơn xin chuyển điểm thi vào 1 cục thuế trong Nam. cũng đang chờ kq đợt 2.
Theo như nguồn thông tin của tôi là lấy đợt 2 cũng là chủ trương của Bộ Tài Chính vì các lãnh đạo đã họp với Bộ Tài Chính nên thông tin cũng có thể tin được.

phankhanh

phankhanh

Trung cấp
19/3/09
50
0
6
VN

Chắc có đợt di dân ồ ạt nếu có đợt 2. Miền nam và bắc thi khác đề ông nào dám duyệt chắc cũng liều lắm
Mình tin bạn. Mình thi thuế ngoài Bắc mà bị tạch; mình đang làm đơn xin chuyển điểm thi vào 1 cục thuế trong Nam. cũng đang chờ kq đợt 2.

T

thutrandth

Sơ cấp
11/8/13
9
0
0
nghệ an

Năm ngoái e có thi mà không đậu năm nay không có ý định thi nữa vì nói chung là cũng khó vào, chúc mọi người thi tốt nhá. E có một số tài liệu năm ngoái ai có nhu cầu gữi địa chỉ mail e chuyển cho ạh

C

congphuong2015

Trung cấp
15/11/12
50
0
6
33
hà nội

Làm đơn xin xét chuyển là răng rứa các bạn? có thể nói rọ cho em được không ạ?

M

misabaongoc

Sơ cấp
30/7/13
22
0
0
dalat

Làm đơn xin xét chuyển là răng rứa các bạn? có thể nói rọ cho em được không ạ?

Mình có hỏi cô trưởng phòng tổ chức tỉnh mình (Lâm Đồng)cô cũng bảo là năm 2013 chỉ lên kế hoạch năm 2014 thi thui, bên thuế 2 năm thi 1 lần. còn đợt 2 thì cục có xin và tổng cục đã húa cho nhưng bộ tài chính vẫn chưa cho, mà có công vẵậyn giữ nguyên biên chế. Cô nói với mình vậy , không biết đúng ko vì mình không có người thân gì làm trong thu
ế hết.

T

Tuyenmeotn

Trung cấp
17/5/13
104
0
0
36
Thái Nguyên

Tớ tưởng trong nam chắc chắn là thi rồi vì thiếu nhiều chỉ tiêu mà? Chỉ miền bắc đợt 2 thôi? Hôm trước thấy mọi ng trên diễn đàn nói thế mà

G

gocong87

Sơ cấp
27/2/13
30
0
0
37
Tien Giang

Không co đợt 2 j đâu đừng có mà trông ngóng, năm nay xét tuyển rồi nên không thi đâu. tháng 6 năm sau các tỉnh tổng hợp chỉ tiêu thiếu gửi về TCT, TCT xem chỉ tiêu có thiếu nhiều k mới có quyết định thi hay không, bây jo chua biet j dau!

Tớ tưởng trong nam chắc chắn là thi rồi vì thiếu nhiều chỉ tiêu mà? Chỉ miền bắc đợt 2 thôi? Hôm trước thấy mọi ng trên diễn đàn nói thế mà

thi chung chu lam j trong nam , ngoai bac ha ban

Sửa lần cuối:
V

vueglo

Cao cấp
4/3/13
227
27
28
44
Ngọc Hà, Ba đình, hà nội

Không co đợt 2 j đâu đừng có mà trông ngóng, năm nay xét tuyển rồi nên không thi đâu. tháng 6 năm sau các tỉnh tổng hợp chỉ tiêu thiếu gửi về TCT, TCT xem chỉ tiêu có thiếu nhiều k mới có quyết định thi hay không, bây jo chua biet j dau!

không tổ chức thi có nghĩa là khả năng có lấy đợt 2.

H

hoangthihien27

Sơ cấp
1/2/13
10
0
1
Bình Dương

Các bạn ơi cho mình hỏi là đã thi đỗ thuế ở miền nam rồi, sau này có xin chuyển được ra bắc không, về Nghệ An chẳng hạn, có khó chuyển ko, và cần những điều kiện gì

H

hanoicity

Trung cấp
13/7/13
53
0
0
Việt Nam

Tớ nghĩ là có đợt 2 đó các bạn ạ

Chuyển được nhưng bạn phải có mối quan hệ

G

gocong87

Sơ cấp
27/2/13
30
0
0
37
Tien Giang

Các bạn ơi cho mình hỏi là đã thi đỗ thuế ở miền nam rồi, sau này có xin chuyển được ra bắc không, về Nghệ An chẳng hạn, có khó chuyển ko, và cần những điều kiện gì

cung kho nhung khong phai khong xin chuyen dc ban ak. ban lam viec khoan 4 nam, neu ngoai nghe an thieu va ban xin cho ban dang lam hien tai nguoi ta cho chuyen va o nghe an nhan ban thi ok. con con duong tac thi rat nhanh ne ban: neu ban wen biet manh thi muon len troi cung duoc.hj

neu cac ban muon doi dot 2 thi dieu kien la phai tat ca cac mon tren 50d het thi doi, con khong thi dung ngong lam j.

không tổ chức thi có nghĩa là khả năng có lấy đợt 2.

chi tieu thieu rat nhieu, nau TCT muon lay du chi tieu thi lay 1 dot la du roi, lam j phai doi lay dot 2 dot 3 de lam j

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA