Thi tuyển công chức thuế năm 2012!

• Thread starter MINA
  • Ngày gửi
P

phuongnoel

Sơ cấp
11/6/12
9
0
0
hà nội
Ðề: Thi tuyển công chức thuế năm 2012!

Sắp thi rồi, mình đi làm cả ngày, có 2 con nhỏ, tối lại ngồi ôn thi thấy mệt quá.
Đầu lúc nào cũng căng ra, mong mọi người giúp đỡ mình nha. có bạn nào tên Phượng ra HP thi ko nhỉ?

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyenac

Sơ cấp
27/6/08
44
0
0
39
Phú Yên

khu vực miền trung thi tại Nha Trang nha mọi người, ngày thi là 27 & 28/10, có ai ở NT chỉ chỗ trọ cho mình cái, chả có ai thân quen ở NT cả, hix

A

Alvin

Sơ cấp
3/1/12
38
0
0
đà nẵng

kv miền trung như đà nẵng là thj tại quảng ngãi mà ban, mình đọc thông báo thấy vậy mà , ai ở đà nẵng báo danh coi :D

duongminhvuongAOF

duongminhvuongAOF

Trung cấp
26/6/12
178
0
0
Thái Bình

các bạn tìm nhà trọ làm ji.... ở luôn nhà nghỉ hoặc khách sạn ấy, có 2 ngày thôi mà....

S

sauchua

Cao cấp
9/8/12
374
0
0
33
hải dương

Mình cũng chọn c. Hoạt động SX phần mềm mình nhớ k nhầm luật là hoạt động k chịu thuế. Phần lỗ từ HD SX phần mềm 150tr k được bù trừ vào 2 khoản thu nhập khác trong năm 2012,
Vậy =(200+100)*25%.

Số thuế của TSCĐ sẽ được khấu trừ toàn bộ cậu ah.
ở câu trên nói rõ là dn đang đc hưởng ưu đãi miễn thuế thì ko nói làm gì, nh nếu bài ko nói rõ thì hđ này có đc miễn thuế ko? mình chỉ tìm thấy phần này trog tt123 nh trong đó cũng ko nói rõ
3. Thu nhập từ việc thực hiện hợp đồng nghiên cứu khoa học và phát triển công nghệ; Thu nhập từ doanh thu bán sản phẩm trong thời kỳ sản xuất thử nghiệm và thu nhập từ doanh thu bán sản phẩm làm ra từ công nghệ mới lần đầu tiên áp dụng tại Việt Nam, kể cả thu nhập từ chuyển nhượng chứng chỉ giảm phát thải (CERs). Thời gian miễn thuế tối đa không quá một (01) năm, kể từ ngày bắt đầu thực hiện hợp đồng nghiên cứu khoa học và phát triển công nghệ; ngày bắt đầu sản xuất thử nghiệm sản phẩm; ngày bắt đầu áp dụng công nghệ mới lần đầu tiên áp dụng tại Việt Nam để sản xuất sản phẩm; ngày bắt đầu được cấp chứng chỉ giảm phát thải (CERs).
a) Thu nhập từ việc thực hiện hợp đồng nghiên cứu khoa học và phát triển công nghệ được miễn thuế phải đảm bảo các điều kiện sau:
- Có chứng nhận đăng ký hoạt động nghiên cứu khoa học;
- Được cơ quan quản lý Nhà nước về khoa học có thẩm quyền xác nhận;
b) Thu nhập từ doanh thu bán sản phẩm làm ra từ công nghệ mới lần đầu tiên được áp dụng tại Việt Nam được miễn thuế phải đảm bảo công nghệ mới lần đầu tiên áp dụng tại Việt Nam được cơ quan quản lý Nhà nước về khoa học có thẩm quyền xác nhận.
c) Thu nhập từ chuyển nhượng chứng chỉ giảm phát thải (CERs) được miễn thuế phải đảm bảo khi bán hoặc chuyển nhượng chứng chỉ giảm phát thải (CERs) phải được cơ quan có thẩm quyền về môi trường xác nhận theo quy định.

keongot89

keongot89

Trung cấp
13/7/12
172
0
0
Huế

Có ai thi ở Quãng Ngãi làm đồng hương với mình k??? hic..........gần ngày thi oy, lo quá........:((

H

hongvan2312

Trung cấp
24/8/12
60
0
0
hà nội

cái này phải phân ra thu nhập nước ngoài và thu nhập trong nước chứ.
theo mình bài này giải thế này:
- thu nhập từ nước ngoài trc thuế là 650+350= 1000 tr
- thuế thu nhập DN phải nộp là (1000+ 800)*25%= 450tr
- do đã nộp 350tr ở nước ngoài nên chỉ phải nộp 450-350= 100tr

C

chitruong009

Sơ cấp
19/9/12
6
0
0
33
lam dong

có ai ở Phú Yên không

keongot89

keongot89

Trung cấp
13/7/12
172
0
0
Huế

yahoo của mình là yen_nhivnus1989, mình buzz mà k thấy trả lời nơi

N

nhucucai

Trung cấp
17/11/10
195
0
16
35
Đà Nẵng

ở câu trên nói rõ là dn đang đc hưởng ưu đãi miễn thuế thì ko nói làm gì, nh nếu bài ko nói rõ thì hđ này có đc miễn thuế ko? mình chỉ tìm thấy phần này trog tt123 nh trong đó cũng ko nói rõ
3. Thu nhập từ việc thực hiện hợp đồng nghiên cứu khoa học và phát triển công nghệ; Thu nhập từ doanh thu bán sản phẩm trong thời kỳ sản xuất thử nghiệm và thu nhập từ doanh thu bán sản phẩm làm ra từ công nghệ mới lần đầu tiên áp dụng tại Việt Nam, kể cả thu nhập từ chuyển nhượng chứng chỉ giảm phát thải (CERs). Thời gian miễn thuế tối đa không quá một (01) năm, kể từ ngày bắt đầu thực hiện hợp đồng nghiên cứu khoa học và phát triển công nghệ; ngày bắt đầu sản xuất thử nghiệm sản phẩm; ngày bắt đầu áp dụng công nghệ mới lần đầu tiên áp dụng tại Việt Nam để sản xuất sản phẩm; ngày bắt đầu được cấp chứng chỉ giảm phát thải (CERs).
a) Thu nhập từ việc thực hiện hợp đồng nghiên cứu khoa học và phát triển công nghệ được miễn thuế phải đảm bảo các điều kiện sau:
- Có chứng nhận đăng ký hoạt động nghiên cứu khoa học;
- Được cơ quan quản lý Nhà nước về khoa học có thẩm quyền xác nhận;
b) Thu nhập từ doanh thu bán sản phẩm làm ra từ công nghệ mới lần đầu tiên được áp dụng tại Việt Nam được miễn thuế phải đảm bảo công nghệ mới lần đầu tiên áp dụng tại Việt Nam được cơ quan quản lý Nhà nước về khoa học có thẩm quyền xác nhận.
c) Thu nhập từ chuyển nhượng chứng chỉ giảm phát thải (CERs) được miễn thuế phải đảm bảo khi bán hoặc chuyển nhượng chứng chỉ giảm phát thải (CERs) phải được cơ quan có thẩm quyền về môi trường xác nhận theo quy định.

hoạt động này khi hết thời gian ưu đãi như quy định thì chịu thuế TNDN như bình thường thôi, nó có phải loại thu nhập đc miễn thuế đâu. Mình nghĩ là các bạn nhớ nhầm sang VAT thì phải.

S

small1011

Trung cấp
2/7/10
115
0
0
Viet Nam

có ai là con gái mà thi ở Quảng Ngãi k vậy? Mình đang tính book hotel, đang tính kiếm thêm 1 bạn nữ nữa ở chung cho đỡ tiền, với cùng nhau ôn thi cho tiện. Ai có nhu cầu thì pm nhé. luckystars20021988

N

nhucucai

Trung cấp
17/11/10
195
0
16
35
Đà Nẵng

7. Đối với gia công hàng hóa là giá gia công theo hợp đồng gia công chưa có thuế GTGT, bao gồm cả tiền công, chi phí về nhiên liệu, động lực, vật liệu phụ và chi phí khác phục vụ cho việc gia công hàng hoá. (TT06)
GTT=40tr+15tr+135tr

Có hướng dẫn nào quy định nguyên vật liệu chính không tính vào giá tính thuế gia công hàng hóa không bạn nhỉ?

Ngay cái câu chị trích đã nói rõ ràng đấy thôi.

H

hongvan2312

Trung cấp
24/8/12
60
0
0
hà nội

Đúng là con người mơ hồ....trang web có thông báo rùi còn j....ở fần thông báo ý...mắt có vấn đề ah

MRHOCONLAN@GMAIL.COM

Trắc nghiệm thuế có đáp án đầy đủ....Tiếng Anh và tin học cũng vậy
Ban ơi sao mình vaoweb TCT đọc thông báo có cái nào liên quan đến danh sách thi hay vđ lien quan đến thi đâu nhỉ? bạn có thể gửi link cho mình ko? thank b

M

Mawa

Sơ cấp
2/9/12
15
0
0
34
HT

có ai là con gái mà thi ở Quảng Ngãi k vậy? Mình đang tính book hotel, đang tính kiếm thêm 1 bạn nữ nữa ở chung cho đỡ tiền, với cùng nhau ôn thi cho tiện. Ai có nhu cầu thì pm nhé. luckystars20021988

Mình là con gái, cũng thi ở Quãng Ngãi nhưng mà ở hotel thì mình k dám, con nhà hoàn cảnh,huu

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA