Thi tuyển công chức thuế năm 2012!

• Thread starter MINA
  • Ngày gửi
T

toannguyenas

Sơ cấp
12/4/11
44
0
6
Ha noi
Ðề: Thi tuyển công chức thuế năm 2012!

câu 1:Doanh nghiệp A ở Việt Nam ký hợp đồng mua dây chuyền máy móc thiết bị cho dự án nhà máy xi măng với doanh nghiệp B ở nước ngoài. Tổng giá trị hợp đồng là 100 triệu USD, bao gồm giá trị máy móc thiết bị là 80 triệu USD (trong đó có thiết bị thuộc diện chịu thuế GTGT với thuế suất 10%), giá trị dịch vụ hướng dẫn lắp đặt, giám sát lắp đặt, bảo hành, bảo dưỡng là 20 triệu USD.

Khi nhập khẩu dây chuyền máy móc thiết bị, doanh nghiệp A là người nhập khẩu thực hiện nộp thuế GTGT khâu nhập khẩu đối với giá trị thiết bị nhập khẩu thuộc diện chịu thuế GTGT.

Hãy xác định nghĩa vụ thuế GTGT của doanh nghiệp B đối với giá trị hợp đồng ký với doanh nghiệp A?
câu 2 :
Bưu điện tỉnh, thành phố nhận làm đại lý đúng giá hưởng hoa hồng dịch vụ chuyển phát nhanh cho Công ty thì Bưu điện có phải kê khai thuế GTGT đối với doanh thu dịch vụ nhận đại lý và hoa hồng đại lý được hưởng không?
a. Không phải kê khai thuế GTGT đối với doanh thu dịch vụ nhận đại lý và hoa hồng đại lý được hưởng.
b. Phải kê khai thuế GTGT đối với doanh thu dịch vụ nhận đại lý và hoa hồng đại lý được hưởng.

ai biết giải hộ mình cấy!

Câu 1: Nộp thuế GTGT đối với phần 80tr USD củamáy móc thiết bị (Khoản 21, điều 4. TT06)
Câu 2: A (Theo thông tư 06. Khoản e, điều 5.)

em có câu này hỏi mọi người :
- Trường hợp Doanh nghiệp A góp vốn bằng 1 mảnh đất (quyền sử dụng đất) và sau đó thực hiện chuyển nhượng phần vốn góp này đi thì thu nhập nhận được từ hoạt động chuyển nhượng này xác định là thu nhập từ chuyển nhượng bất động sản hay thu nhập từ chuyển nhượng vốn? Anh/Chị hãy phân tính sự khác nhau về cách tính thuế, kê khai thuế TNDN giữa hoạt động chuyển nhượng bất động sản và chuyển nhượng vốn?

Theo mình là thu nhập từ chuyển nhượng vốn. (không có trích dẫn). Thế nhưng dù có là chuyển nhượng vốn hay chuyển nhượng BĐS thì phần thu nhập này đều thuộc phần thu nhập khác của doanh nghiệp. Theo khoản 2 điều 3 luật TNDN. Và đều không được hưởng ưu đãi thuế đối với phần thu nhập khác

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
V

vanmylove2000

Trung cấp
22/8/12
77
0
0
35
thanh hoa

Các bác ơi! CHo em hỏi. Tin học thi 2003 hay 2007 ah? Em lên trang web nghe các bác bàn luận sối nổi quá.

T

thoayeu

ĂnRau má phá đường tàu đê
7/7/09
200
2
18
41
Hà Nội

Thời gian lúc này 2h06' Hiện tại có 33 người đang truy cập đề tài này gồm: (13 thành viên và 20 khách)
thoayeu, austea, hanhai, hilailac2810, jocker, mymyHN, Nguyenhoangthuyen, rudi, sangnangchieumua, toannguyenas, vanbth, vanmylove2000, victo Nhunghuyen

D

duyxuan89

Trung cấp
16/8/12
170
0
16
34
Ho Chi Minh

Sarah and Collin live in an .........old..................(26) house in an English village. Sarah is a secretary. She ........goes...................(27) five miles to work everyday in her car. She works seven ........hours...................(28) a day, from 9 a.m. until 4 p.m. In the evening, she .......have....................(29) diner for Colin and her daughter. Colin ....working.......................(30) at home. The village post office is one room in their house and Colin works ...........................(31). In the evening he ......usually.....................(32) works or watch television. The people in the village ...........................(33) their stamps in Colin and Sarah's house! The post office is there, ...........................(34).
It's a lovely house. ...........................(35) living room is yellow. There are two big blue sofas. There is an antique chair ..........and.......two..........(36) tables. There is a big picture ......for.....................(37) Sarah and her daughter. Sarah's mother is a painter. There ...are........................(38) usually flowers. Sarah likes yellow and white flowers. ..There are.........................(39 kitchen and bathroom are new.
Colin and Sarah are very happy in their house and I .....am......................(40) visiting them.
Mọi người sửa giúp mình với, dễ nhưng mình k biết làm :((

26. old 27. drives 28. hours 29. makes 30. works
31. there 32. either 33. buy 34 too 35. the
36. and 37. of 38. are 39. the 40. love

boyloveslife

boyloveslife

Guest
8/6/08
47
0
0
37
Thanh Hóa

29 nên để "cooks" chứ nhỉ, cái vụ ghế cổ với bàn số nhiều & 39 sao để "the" còn lấn cấn lắm.

N

ngocanhtlu

Trung cấp
19/6/12
153
0
0
Ninh Bình

Mình đồng ý với phần sửa bài của bạn nhưng riêng câu 29 phải là cooks, còn câu 40 mình thấy điền "love" thì nghe nó cũng chưa thuân nghĩa. Theo mình thì vẫn để là "am". Mình thì hiểu là người này đang trên đường tới đó thăm Collin và Sarah đồng thời kể về họ.

29 nên để "cooks" chứ nhỉ, cái vụ ghế cổ với bàn số nhiều & 39 sao để "the" còn lấn cấn lắm.

Bạn ơi "the" đó dùng để nhấn mạnh cho các phòng "living room, kitchen, bathroom" thôi chứ k liên quan tới việc số nhiều đâu.

Sửa lần cuối:
boyloveslife

boyloveslife

Guest
8/6/08
47
0
0
37
Thanh Hóa

Mình đồng ý với phần sửa bài của bạn nhưng riêng câu 29 phải là cooks, còn câu 40 mình thấy điền "love" thì nghe nó cũng chưa thuân nghĩa. Theo mình thì vẫn để là "am". Mình thì hiểu là người này đang trên đường tới đó thăm Collin và Sarah đồng thời kể về họ.

Bạn ơi "the" đó dùng để nhấn mạnh cho các phòng "living room, kitchen, bathroom" thôi chứ k liên quan tới việc số nhiều đâu.
Râu ông nọ cắm cằm bà kia à? "The" để vị trí đó là bt, đang nói câu trc kia! :022:

N

ngocanhtlu

Trung cấp
19/6/12
153
0
0
Ninh Bình

Râu ông nọ cắm cằm bà kia à? "The" để vị trí đó là bt, đang nói câu trc kia! :022:

Câu trước là câu nào??????????????????

D

daohake52c

Trung cấp
29/8/11
68
0
0
Kim Động-HY

Có mem nẳo ơ HƯNG YÊN đi HP đợt này không, lập nhóm cùng đi và thuê phòng đi. Mình chưa ra HP bao giờ nên cũng gà lắm

D

duyxuan89

Trung cấp
16/8/12
170
0
16
34
Ho Chi Minh

Câu 40 mình nghĩ là nên dung "like" hoặc "love" thay cho "am" thì sẽ hay hơn và phù hợp vớ ngữ cảnh hơn đóa bạn!

M

Mochi

Sơ cấp
9/10/12
5
0
0
34
Hải Dương

Có ai thi vào cục thuế Hải Dương đã nhận đc thông báo chưa? Tới bây giờ mình vẫn chưa nhận đc thông báo gửi về V_V

D

dinhhoach

Sơ cấp
7/6/10
27
0
1
34
hai duong

Có ai thi vào cục thuế Hải Dương đã nhận đc thông báo chưa? Tới bây giờ mình vẫn chưa nhận đc thông báo gửi về V_V
Tớ nè.... mềnh đã nhận đc thông báo đâu... đợi sốt cả ruột...:(:)055:

M

Mochi

Sơ cấp
9/10/12
5
0
0
34
Hải Dương

Bác thi vào cục thuế Hải Dương ah? Đã nhận đc thông báo gì chưa? E đợi dài cổ vẫn chưa thấy gì nên lo lo .

M

maiphuongng

Sơ cấp
8/10/12
11
0
0
37
Ninh Bình

Bạn nào ở TP Ninh Bình đi Hải phòng thi thuế, bọn mình cùng đi và thuê phòng nhé. mình mới ra hải phòng lần đầu nên gà lắm

M

Mochi

Sơ cấp
9/10/12
5
0
0
34
Hải Dương

Cục thuế mình ém thông tin lâu thế nhỉ !!! Muốn có cái thông báo cho chắc chắn. Ôn luyện lao đao hết cả ng...

D

dinhhoach

Sơ cấp
7/6/10
27
0
1
34
hai duong

Bác thi vào cục thuế Hải Dương ah? Đã nhận đc thông báo gì chưa? E đợi dài cổ vẫn chưa thấy gì nên lo lo .
Cứ bình tĩnh chắc chỉ nay hoặc mai là có thui. cứ chuẩn bị tinh thần đi thi thoai:sick:

L

linhnguyennd

Trung cấp
3/10/12
136
0
16
39
hà nội

có bạn nào ở Hà Nội ra Hải Phòng thi ko.mình chưa ra HP lần nào.nếu đi từ Mỹ Đình được ko các bạn nhỉ

M

miennguyen88

Sơ cấp
7/8/10
17
0
1
Ha Noi

Mình ở HP nè bạn, đi xe về Hải Phòng cho thuận tiện và gần với đại học Hàng Hải mình thi đó thì bạn bắt xe Hải Âu từ bến xe Gia Lâm nhé, xuống bến Cầu rào cách ĐH Hàng Hải mấy chục mét thôi. :p Xe của hãng nên chất lượng cũng tốt, giá lâu rồi mình chưa đi là 70k or 75k hay sao đó.

H

hoangtien1186

Trung cấp
24/9/12
69
0
6
37
đống đa- hà nội

có bạn nào ở Hà Nội ra Hải Phòng thi ko.mình chưa ra HP lần nào.nếu đi từ Mỹ Đình được ko các bạn nhỉ
cả nhà ai đi từ hà nội đi hải phòng thì đi tàu đi, đi tàu đỡ say , lại rẻ nữa
ai đi tàu thì đi cùng mình nhé, xuất phát từ gas hà nội đi

T

toantaikinhmon

Cao cấp
23/9/12
241
0
0
44
Hải Dương

cả nhà ai đi từ hà nội đi hải phòng thì đi tàu đi, đi tàu đỡ say , lại rẻ nữa
ai đi tàu thì đi cùng mình nhé, xuất phát từ gas hà nội đi

Tầu thuyền làm chi cho mất thơi gian, lên xe Hải Âu đi HP là qua cổng trường HH luôn. Bác nào nhà ở gần trường HH không cho mình hỏi chút: Ở gần trường có nhà nghỉ hay khách sạn nào gần đó không nhỉ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA