Thi tuyển công chức thuế năm 2012!

• Thread starter MINA
  • Ngày gửi
S

sexyjj

Sơ cấp
12/9/09
25
0
0
35
Hà nôi
Ðề: Thi tuyển công chức thuế năm 2012!

MẤY CHỨ GIÚP TỚ VỚI
Muốn đóng cửa sổ của chương trình ta chọn:
A.Ctrl+X B. Edit\ Close
C.Alt+F4 D.Cả A, B, C đúng

đÁP ÁN C PHẢI KHÔNG BÁC
Đáp án C nhé
mà làm trắc nghiệm tin thì bạn cứ mở máy ra thực hành luôn sẽ nhớ được ^^

Khóa học Quản trị dòng tiền
nhjmxu

nhjmxu

Trung cấp
30/8/11
170
0
0
HP

Các tỉnh được gửi giấy báo nhỉ? T ở Hải Phòng, phải đến cục thuế lấy, còn lại gần đến ngày ko đến lấy ng ta mới gửi bưu điện.
Các bạn ở tỉnh xa về Hải Phòng thi thì tìm nhà trọ hoặc nhà nghỉ ở 1 số điểm sau nhé, xung quanh DH Hàng Hải thôi: đường Ngô Gia Tự, Ngõ Hào Khê, Ngõ Nam Pháp, đường Quán Nam( xa hơn 1 tẹo nhưng đi bộ vẫn ok)Những đường , ngõ này đều tập trung nhiều nhà trọ, nhà nghỉ nhất, mà cũng từ đường Lạch Tray rẽ vào cả.

L

linhnguyennd

Trung cấp
3/10/12
136
0
16
39
hà nội

MẤY CHỨ GIÚP TỚ VỚI
Muốn đóng cửa sổ của chương trình ta chọn:
A.Ctrl+X B. Edit\ Close
C.Alt+F4 D.Cả A, B, C đúng

đÁP ÁN C PHẢI KHÔNG BÁC
ở đây câu hỏi chưa rõ lắm bạn ah nếu câu hỏi là đóng cửa sổ chương trình ta đang làm việc thì mình chọn File/Close,còn thoát hẳn khỏi chương trình chọn File/Exit hoặc Alt + F4

H

hoahongthanh102

Sơ cấp
1/7/09
23
0
1
Hà Nam

ở đây câu hỏi chưa rõ lắm bạn ah nếu câu hỏi là đóng cửa sổ chương trình ta đang làm việc thì mình chọn File/Close,còn thoát hẳn khỏi chương trình chọn File/Exit hoặc Alt + F4

ban nham rui.trong cau hoi lam j co cau tra loi nao la file/close dau.nen chon alt f4 la dung nhat

K

Koko hvtc

Sơ cấp
28/8/12
25
0
0
34
Nam Định

Mọi người làm thử câu này nha
Ông T trong năm 2009 chỉ có duy nhất nguồn thu nhập từ chuyển nhượng chứng khoán niêm yết với tổng giá trị chuyển nhượng là 1000 triệu đồng. Theo kê khai của ông C thi giá mua loại chứng khoán đã chuyển nhượng trước khi niêm yết là 900 triệu đồng nhưng không có chứng từ chứng minh. Thuế TNCN ông C phải nộp trong năm 2009 là :
a. 200 triệu đồng
b. 20 triệu đồng
c. 1 triệu đồng
d. Số khác

hoangxuan281

hoangxuan281

Sơ cấp
24/8/12
26
0
1
Ninh bình
www.facebook.com

A B
40 A 32
41 B 54
42 C 75
43 D 86

Tớ có câu TN tin thế này, mọi ngưòi cùng làm nhé.
1. Trong bảng dữ liệu bên của MS Excel, công thức
=COUNTIF(A40:A43,”B*”) trả về kết quả :
A. 0
B. 3
C. 193
D. Công thức sai.

Tớ có câu TN tin thế này, mọi ngưòi cùng làm nhé.
1. Trong bảng dữ liệu bên của MS Excel, công thức
=COUNTIF(A40:A43,”B*”) trả về kết quả :
A. 0
B. 3
C. 193
D. Công thức sai.
dap an la
D.cong thuc sai

mình nghĩ dù ko có dữ liệu thì cũng ko thể kết luận CT sai đc, bởi cấu trúc của CT là đúng mà.

công thức này đúng mà cái "B*" là phần mở rộng đó bạn.nó có nghĩa là đếm những ô có phần mở rộng B* trong vùng A40:A43

hmmm. Chắc là do bạn daohake52c Ghi dữ liệu bị lệch cột. :D
Nghĩa là cột A40:A43 gồm các giá trị (A,B,C,D)
Nếu như vậy thì đáp án đúng phải là 1, mà trong đây ko có đ.a nào đúng cả.

---
mìn cũng thi ở HP nèy :(

T

tien217a3

Sơ cấp
10/9/12
32
0
0
33
hung yen

Các tỉnh được gửi giấy báo nhỉ? T ở Hải Phòng, phải đến cục thuế lấy, còn lại gần đến ngày ko đến lấy ng ta mới gửi bưu điện.
Các bạn ở tỉnh xa về Hải Phòng thi thì tìm nhà trọ hoặc nhà nghỉ ở 1 số điểm sau nhé, xung quanh DH Hàng Hải thôi: đường Ngô Gia Tự, Ngõ Hào Khê, Ngõ Nam Pháp, đường Quán Nam( xa hơn 1 tẹo nhưng đi bộ vẫn ok)Những đường , ngõ này đều tập trung nhiều nhà trọ, nhà nghỉ nhất, mà cũng từ đường Lạch Tray rẽ vào cả.

b cho hỏi là đường nào thì nhiều nhà trọ nhất và giá bình dân vậy?

S

sexyjj

Sơ cấp
12/9/09
25
0
0
35
Hà nôi

cảm ơn bạn nhiều, không biết 19 xuống đó tìm có còn nhà trọ không nữa.
Tớ định đi xe khách đến HP, không biết bến nào gần ĐH Hàng Hải nhất nhỉ? Mà bến nào có xe bus đi qua ĐH Hàng Hải thì càng tốt
Bạn nào biết thì chỉ giùm nha ^^

nhjmxu

nhjmxu

Trung cấp
30/8/11
170
0
0
HP

b cho hỏi là đường nào thì nhiều nhà trọ nhất và giá bình dân vậy?
Tất cả dường , ngõ tớ kể đều giá như nhau, chênh lệch tuỳ vào phòng đẹp hay xấu thôi,có đường Quán nam thì ít nhà hơn,chủ yếu nhà nghỉ, karaoke

S

sexyjj

Sơ cấp
12/9/09
25
0
0
35
Hà nôi

ban oi m cung nop don thi cong chuc hai phong nhung m van chua co giay bao,m la nguoi ngoai tinh.theo nhu ban noi thi lieu ho co gui kip giay bao ve cho m k?m dang rat lo lang
Bạn ở HY à? tớ thi cục thuế HY, đông như quân nguyên mông, oánh nhau vỡ đầu

Sửa lần cuối:
nhjmxu

nhjmxu

Trung cấp
30/8/11
170
0
0
HP

ban oi m cung nop don thi cong chuc hai phong nhung m van chua co giay bao,m la nguoi ngoai tinh.theo nhu ban noi thi lieu ho co gui kip giay bao ve cho m k?m dang rat lo lang
Cái này thì t chịu, t thấy ng ta thông báo thế thui

cảm ơn bạn nhiều, không biết 19 xuống đó tìm có còn nhà trọ không nữa.
Tớ định đi xe khách đến HP, không biết bến nào gần ĐH Hàng Hải nhất nhỉ? Mà bến nào có xe bus đi qua ĐH Hàng Hải thì càng tốt
Bạn nào biết thì chỉ giùm nha ^^
Bến xe Cầu rào là sát với trường DH Hàng Hải. có xe buýt Thịnh Hưng hay đi qua, nhưng tuyến cụ thể chạy từ đâu về đâu t ko rõ nhé.
T nghĩ hiện tại vào năm học rồi nên phòng trọ trống gần trường là ít, nên các bạn cố mà đi sớm.

T

thoababygirl

Sơ cấp
20/9/12
4
0
0
Hưng yên

Đáp án la 1trđ.Điều kiệndeedrr cá nhân được áp dụng 20%*Thu nhập tính thuế thì cá nhân phải đăng ký nộp thuế theo biểu thuế lũy tiến toàn phần với thuế suất 20% và đáp ứng các đk khác... thì mới được tính thuế 20%*(Giá chuyển nhượng-giá vốn-cp hợp lý liên quan).

m cũng ở Hưng Yên ney.m vừa gọi hỏi rùi.ho nói sdt này không giải đáp về thi cử.hic.m biết thông tin nhưng vẫn rất lo.từ đây mà ra HP ngại lắm

Sửa lần cuối:
S

sexyjj

Sơ cấp
12/9/09
25
0
0
35
Hà nôi

Bến xe Cầu rào là sát với trường DH Hàng Hải. có xe buýt Thịnh Hưng hay đi qua, nhưng tuyến cụ thể chạy từ đâu về đâu t ko rõ nhé.
T nghĩ hiện tại vào năm học rồi nên phòng trọ trống gần trường là ít, nên các bạn cố mà đi sớm.
thanks! qua được bước thứ 1 là tìm đường đi rùi :D

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA