Thi tuyển công chức thuế năm 2012!

• Thread starter MINA
  • Ngày gửi
N

nupagazi

Sơ cấp
23/8/12
14
0
0
33
Hà Nội
Ðề: Thi tuyển công chức thuế năm 2012!

có phải học luật tổ chức chính phủ với quốc hội k hả mng?

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

dangthai411

Sơ cấp
11/9/12
39
0
0
Bắc Giang

Mọi người làm thử câu này nha
Ông T trong năm 2009 chỉ có duy nhất nguồn thu nhập từ chuyển nhượng chứng khoán niêm yết với tổng giá trị chuyển nhượng là 1000 triệu đồng. Theo kê khai của ông C thi giá mua loại chứng khoán đã chuyển nhượng trước khi niêm yết là 900 triệu đồng nhưng không có chứng từ chứng minh. Thuế TNCN ông C phải nộp trong năm 2009 là :
a. 200 triệu đồng
b. 20 triệu đồng
c. 1 triệu đồng
d. Số khác

Thuế TNCN = TN tính thuế * thuế suất
Do ông ko có chứng từ chứng minh giá vốn đã mua, nên thuế TNCN được xác định như sau:
TNCN = giá chuyển nhượng * 0.1% = 1000 *0.1% = 1tr

duongminhvuongAOF

duongminhvuongAOF

Trung cấp
26/6/12
178
0
0
Thái Bình

Mọi người làm thử câu này nha
Ông T trong năm 2009 chỉ có duy nhất nguồn thu nhập từ chuyển nhượng chứng khoán niêm yết với tổng giá trị chuyển nhượng là 1000 triệu đồng. Theo kê khai của ông C thi giá mua loại chứng khoán đã chuyển nhượng trước khi niêm yết là 900 triệu đồng nhưng không có chứng từ chứng minh. Thuế TNCN ông C phải nộp trong năm 2009 là :
a. 200 triệu đồng
b. 20 triệu đồng
c. 1 triệu đồng
d. Số khác
1000*0,1% =1 tr theo tt 84 cá nhân chuyển nhượng chứng khoán ko nộp theo biểu thuế toàn phần với ts là 20% thì áp dụng thuế suất 0,1% trên giá chuyển nhượng chứng khoán từng lần
chuyển nhượng theo biểu thuế toàn phần 20% áp dụng với cá nhân thực hiện tốt hóa đơn chứng từ xác định được TNTT từ việc chuyển nhượng ck theo quy định

A

ansontc

Guest
20/8/08
2
0
0
39
Nghe An

Em chắc ngồi gần anh rôi. Làm tài liệu đi vào phòng có gì trao đổi.

E

echconbietboi

Sơ cấp
21/9/12
36
0
0
32
hải phòng

anh(chị) giải dùm e bài này a:
Chị M là cá nhân kinh doanh chưa thực hiện chế độ kế toán, hóa đơn, chứng từ. Trong năm, chị M có doanh thu từ hoạt động kinh doanh 500trd, chi phí liên quan đến kd là 432 trđ. Tỷ lệ thu nhập chịu thuế trên doanh thu do cơ quan thuế quy định tại địa phương với hoạt động kinh doanh của chị M là 5%.
Chị M k có ng phụ thuộc và không có khoản đóng góp từ thiện nào. Thuế TNCN chị M nộp trong năm là:
A. 1 triệu đồng
B. 25 trđ
C. Số khác
D. Không phải nộp thuế

duongminhvuongAOF

duongminhvuongAOF

Trung cấp
26/6/12
178
0
0
Thái Bình

=500tr*5%=25tr( vào xem phần thu nhập từ kinh doanh, do chị C chưa thực hiện chế độ kế toán, chứng từ nên áp dụng tỉ lệ thu nhập chịu thuế trên doanh thu)ở bài này là 5%
giảm trừ bản thân : 48tr
vậy chị M ko phải nộp thuế

Sửa lần cuối:
M

manhtantb

Trung cấp
12/8/12
93
0
0
34
TB

1000*0,1% =1 tr theo tt 84 cá nhân chuyển nhượng chứng khoán ko nộp theo biểu thuế toàn phần với ts là 20% thì áp dụng thuế suất 0,1% trên giá chuyển nhượng chứng khoán từng lần
chuyển nhượng theo biểu thuế toàn phần 20% áp dụng với cá nhân thực hiện tốt hóa đơn chứng từ xác định được TNTT từ việc chuyển nhượng ck theo quy định
hic, ae mình ko cùng phòng :angel:

D

daothungan

Sơ cấp
18/9/12
13
0
0
Hà Nội

Các tỉnh được gửi giấy báo nhỉ? T ở Hải Phòng, phải đến cục thuế lấy, còn lại gần đến ngày ko đến lấy ng ta mới gửi bưu điện.
Các bạn ở tỉnh xa về Hải Phòng thi thì tìm nhà trọ hoặc nhà nghỉ ở 1 số điểm sau nhé, xung quanh DH Hàng Hải thôi: đường Ngô Gia Tự, Ngõ Hào Khê, Ngõ Nam Pháp, đường Quán Nam( xa hơn 1 tẹo nhưng đi bộ vẫn ok)Những đường , ngõ này đều tập trung nhiều nhà trọ, nhà nghỉ nhất, mà cũng từ đường Lạch Tray rẽ vào cả.

May quá. Nhà mình ở Nguyễn Bình. Đi bộ có 1 tẹo ^^
Nhưng khổ nỗi đang xin nghỉ phép về thi mà chưa được duyệt ~~

tuanccc

tuanccc

Cao cấp
8/12/09
202
27
28
Việt Nam quê hương tôi

cả nhà ơi, không có ai ở quy nhơn đi thi ở nha trang sao???????

ko phải là ko có ai, mà là có tận hơn 600 thí sinh đi thi đó bạn, bữa vô nộp hs thấy mà nản hết muốn thi lun

Đến ngày đó, nhớ gọi mình đi nữa ngen. ^^

D

daohake52c

Trung cấp
29/8/11
68
0
0
Kim Động-HY

Thanks b. là không làm sao vẽ cái bảng đó ra được.
mình nghĩ dù ko có dữ liệu thì cũng ko thể kết luận CT sai đc, bởi cấu trúc của CT là đúng mà.

hmmm. Chắc là do bạn daohake52c Ghi dữ liệu bị lệch cột. :D
Nghĩa là cột A40:A43 gồm các giá trị (A,B,C,D)
Nếu như vậy thì đáp án đúng phải là 1, mà trong đây ko có đ.a nào đúng cả.

---
mìn cũng thi ở HP nèy :(

P

phongvu123

Sơ cấp
17/8/12
22
0
1
34
hà nội

có bác nào phòng thi 68 cục thuế hà nội không cho e biết địa điểm thi ở trường nào vậy,đợi mãi mà chưa có giấy báo

P

phamthithudiem

Trung cấp
24/12/08
143
7
18
Việt Nam

Tuancc thi ở Cục thuế nào vậy bạn?

D

daothungan

Sơ cấp
18/9/12
13
0
0
Hà Nội

Trên web tổng cục thuế có nội quy thi đó.
Bạn lên đó tham khảo.
Mình đã đọc qua. Quy định viết bằng bút có mực màu đen hoặc màu xanh, không được dùng bút chì.
Mọi người ơi cho tớ hỏi có mấy môn thi trắc nghiệm thì mình dùng bút mực hay bút chì để làm bài vậy? tớ lần đầu thi thuế nên chưa có kinh nghiệm.

T

Trang Snow

Sơ cấp
3/10/12
10
0
0
Hòa Bình

có bác nào đọc tài liệu về QLNN về kinh tế chưa ạ? trong tài liệu có đoạn này, em ko dịch đc mong các bác giúp em nhé.
b/ Trình bày ndung qlý nn về tchínhchính - tiền tệ
Trong nền ktế ttrường nói chung và nền ktế ttrường có sự qlý of nn theo định hướng xhcn ở nước ta nói riêng, tchính tiền tệ là đkiện tiền đề of mọi hđộng trong đsống ktế xh. Nó trực tiếp chi phối đến các hđộng khác từ sx đsống đến qlý nn. Để tchính tiền tệ tđộng đến các hđộng trong đsống ktế xh theo mục tiêu và b/chất of chế độ, đòi hỏi nn, trong t/hiện cnăng org và qlý mọi hđộng of xh cần chủ động tđộng vào tchính cũng như sdụng tchính là c/cụ để qlý xhội. Đó là đòi hỏi khách quan of bất kỳ chế độ xh nào, đbiệt là trong đkiện đổi mới ở nước ta. Vtrò qlý nn đvới tchính tiền tệ là một tất yếu khách quan được t/hiện qua hai khía cạnh:
dòng chữ in nghiêng và gạch chân là dòng em ko dịch đc, các bác giúp em nhé

ketoan87

ketoan87

Trung cấp
6/7/10
165
4
18
Hạ Long - Quảng Ninh

cóa ai phong 049 hải phòng ko?? số phòng xấu quá, biết chẳng ôn gì nên chẳng hi vọng gì, coi như đi thi cọ xát lấy kinh nghiệm vậy :((

D

daohake52c

Trung cấp
29/8/11
68
0
0
Kim Động-HY

Thi xong đợt này, cái mình được:
1. Kiến thức chuyên môn hỗ trợ kế toán
2. Không ít bạn bè
3. Những lúc đọc bài viết của các mem và tự ...Cười. Haha.
CHÚC MỌI NGƯỜI BĨNH TĨNH, TỰ TIN. NHỚ LÀ BÌNH TĨNH NHÉ.

ANH TUẤN THI NỘI DUNG: COI THI àh.
Dự định là thi ở Khánh Hòa @_@!

rubbytin

rubbytin

Cao cấp
20/8/12
299
0
0
Đà nẵng

Các bạn thi ở Quảng NGãi ơi, chưa có danh sách nên ko biết rủ rê ai. Thôi ai có tên bắt đầu vần N ơi. Thi cùng phòng mà khác địa điểm đăng ký thi thì giúp đỡ lẫn nhau nhé. huhu, mình học ko nổi nữa rồi, ầy dà. mail cho mình rubbytin@gmail.com

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA