Mỗi tuần một chuyên đề

Thi tuyển công chức thuế năm 2012!

• Thread starter MINA
  • Ngày gửi
T

thanhhoapro

Sơ cấp
1/11/12
19
0
0
nghệ an
Ðề: Thi tuyển công chức thuế năm 2012!

vì có quá nhiều thông tin về thời gian có điểm nên mình cũng không muốn tung hỏa mù nữa. Hix. Nhưng mình chỉ nói những gì mình biết là bác làm ở phòng nhân sự cục thuế tỉnh mình bảo là theo kế hoạch là cuối tháng 12 này có điểm rùi.Với lại thấy ôn dạy thuế cho bọn mình (bác làm ở cục thuế về hưu, và có quen biết khá nhiều người làm ở thuế ) cũng bảo thế.Mình chỉ nghe sao thì bảo lại các bạn vậy chứ cũng không biết là có chính xác không

Khóa học Quản trị dòng tiền
R

rubydo2007

Trung cấp
9/9/12
91
0
0
tp ho chi minh

vì có quá nhiều thông tin về thời gian có điểm nên mình cũng không muốn tung hỏa mù nữa. Hix. Nhưng mình chỉ nói những gì mình biết là bác làm ở phòng nhân sự cục thuế tỉnh mình bảo là theo kế hoạch là cuối tháng 12 này có điểm rùi.Với lại thấy ôn dạy thuế cho bọn mình (bác làm ở cục thuế về hưu, và có quen biết khá nhiều người làm ở thuế ) cũng bảo thế.Mình chỉ nghe sao thì bảo lại các bạn vậy chứ cũng không biết là có chính xác không

Vậy bạn này có mối q hệ khá lớn nà, mai mốt có điểm sớm kiếm bạn nhờ hỏi điểm trước nà.

L

lovely791

Trung cấp
29/10/12
108
0
0
40
Sài Gòn

Bạn đừng coi thường người ta vậy chứ,ở đâu cũng vậy thôi đôi khi người ta còn biết thông tin hay hơn ở tp lớn nữa. Nếu bạn nào giỏi ngon lành thì thử có đủ bộ đề thi đợt 2 ko thì mới tạm gọi là có quen biết trong ngành. Cái gì tới rồi sẽ tới thôi đừng có tranh luận rồi đụng chạm nhau, lỡ sau này đậu hết trở thành đồng nghiệp gặp nhau ngại chết
Bah
Mình cũng như mọi người, cũng chỉ đoán thôi. Đoán thì ko ai cấm cả, chỉ ghét cái kiểu không biết mà cứ khẳng định như thiệt, mình chỉ phản đối vấn đề đó. Bạn hỏi mình có đủ đề thi không hả, hih đề anh văn mình chụp lại toàn bộ và gửi lên rồi còn gì, các đề khác cũng vậy đó bạn à.

Sửa lần cuối:
tuyetmaituyet

tuyetmaituyet

Trung cấp
7/7/12
101
3
18
Nghệ An

Sao bữa nay diễn đàn mình quay sang đấu đá nhau vậy nhỉ.
em vừa mới gọi lên số 0439724464 thì chị kia bảo em đợi đến tết âm mới có điểm.
Em cũng mong ngày 3/12/2012 có điểm, nhưng người ta đã nói vậy rồi chắc chưa có đâu.
giờ chuẩn bị ôn thi thống kê nè,
có anh chị nào có tài liệu, đề thi mấy năm trước sáng topic thống kê chia sẽ cho các mem với nhé.

T

tranmach

Cao cấp
28/11/11
437
0
0
13
VN

Mình cũng như mọi người, cũng chỉ đoán thôi. Đoán thì ko ai cấm cả, chỉ ghét cái kiểu không biết mà cứ khẳng định như thiệt, mình chỉ phản đối vấn đề đó. Bạn hỏi mình có đủ đề thi không hả, hih đề anh văn mình chụp lại toàn bộ và gửi lên rồi còn gì, các đề khác cũng vậy đó bạn à.

Mình có nguyên bộ xin được từ trong ngành đây ko cần chụp đâu, tuy nhiên mình nói thế này đoán thì ai cũng đoán được nhưng đừng vì thế mà căng thẳng, còn khi nào có điểm thì từ từ cũng biết tháng sau,t1,t2 hay 3 thì sẽ có câu trả lời ko nên nôn nóng bạn nhé. Mình sau này trở thành công chức thuế mà chửi nhau thế thì ko hay lắm đâu, mới thi vừa xong cái đạo đức, văn hóa giao tiếp của cán bộ thuế xong mà. Chúc bạn may mắn đợt này, nhớ đãi mình ly bia nha hihi

T

tranmach

Cao cấp
28/11/11
437
0
0
13
VN

Thì bác lờ đi, coi như ko thấy, mà thấy cũng đừng có đọc. Nếu như người có tự trọng mà bị ng` ta chửi vô học thì ít ra phải biết xấu hổ rồi, đằng này bị chửi từ thớt hải quan sang tận đây mà vẫn chai mặt thế thì chịu rồi, cứ để cho Admin và Mod xử lý đi bác ^^

Bác nào hỏi cục thuế địa phương mà biết đc thời jan có kết quả thế. Em hỏi 1 bác ở cục thuế Đà Nẵng thì bác í bảo ngoài tổng cục chấm, bác í ko biết. Bác í chỉ biết ở ĐN có 34 chỉ tiêu nhưng khoảng mười mấy người là con em cán bộ và hiện đang làm hợp đồng trong ngành rồi ^^ Hôm qua nhờ papa em hỏi các bác thanh tra thuế ở Quảng Nam cũng nhận đc câu trả lời là ko biết :-< Thôi em đặt gạch hóng thông tin từ các bác Hà Nội vậy, ngoài đó gần mặt trời có lẽ thông tin nhanh nhạy hơn ở trong này :051:
Hợp đồng thì sao? Bạn hãy nhìn lạc quan hơn chứ. COCC nó cũng phải thi mới đậu chứ có được chấm khác biệt đâu mà lo, có chăng là cứu lúc trong phòng thi cơ, sao các bạn cứ lo tiêu cực ko vậy. Tui nói thiệt là bản thân mình đây nếu như bạn nói thì đậu lâu rồi nhưng vẫn long nhong đây, đừng có mơ chuyện COCC nữa nhé.

A

arinajannie

Cao cấp
7/9/09
257
0
0
Đà Nẵng

Hợp đồng thì sao? Bạn hãy nhìn lạc quan hơn chứ. COCC nó cũng phải thi mới đậu chứ có được chấm khác biệt đâu mà lo, có chăng là cứu lúc trong phòng thi cơ, sao các bạn cứ lo tiêu cực ko vậy. Tui nói thiệt là bản thân mình đây nếu như bạn nói thì đậu lâu rồi nhưng vẫn long nhong đây, đừng có mơ chuyện COCC nữa nhé.

Ko phải mình tớ nhìn ra tiêu cực đâu, mà nhìu người đều coi cái chuyện thi cử công chức là tiêu cực :051: Mí bác, mí anh chị mà tớ quen đang làm ở các sở ban ngành nghe tớ đi thi thuế thì bảo "Mi thi làm chi, người ta chạy chọt hết rồi" =)) Tớ cũng chả biết vì sao người ta nghe tới thi công chức là lại hình dung toàn chuyện tiêu cực như thế nữa, chắc thành định kiến rồi. MB thì ko biết chứ MN tớ thấy thi cử rất công bằng, ai ko học bài chắc chắn rớt ko nuối tiếc :byebye: Giờ chỉ mong chấm thi cũng công bằng nữa thôi :045:

valentine1011

valentine1011

Củ Gừng
5/5/10
561
9
18
Bộ tộc Maya
Ðề: Điểm chuẩn thi công chức Thuế 2012

tớ cũng thi điểm ở TN, lúc đầu nghĩ cũng có tiêu cực COCC nhưng chắc ít thui,vẫn cạnh tranh đc tốt miễn là mình cố gắng ôn thi làm bài thật tốt. úi zời nhưng mà đi thi rùi thì mới thấy, chán hẳn...

Hết COCC lại đến CCCC (Con Các Cụ Cả) :004:
Con Vua thì lại làm Vua
Con Sãi ở chùa thì quét lá đa
Bao giờ dân nổi can qua
Con Vua thất thế, lại ra quét chùa.
Ngẫm đi ngẫm lại bao giờ cũng đúng.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA