Mỗi tuần một chuyên đề

Thi tuyển công chức thuế năm 2012!

• Thread starter MINA
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
keongot89

keongot89

Trung cấp
13/7/12
172
0
0
Huế
Ðề: Thi tuyển công chức thuế năm 2012!

Đọc xong cũng muốn nản........haizzzz.....chán, bưa cái não!!! chạy chọt nữa, thui cứ suy nghĩ mình rớt cho oy, gắng lm chi để cứu vớt vô vọng, để oy sau ni đỡ bị thất vọng.

thutinhyeu

thutinhyeu

Cao cấp
2/11/09
253
1
16
35
Hà Nội

Sắp có điểm chưa mọi người ơi? Tớ sốt ruột quá.

G

giohuongdong

Sơ cấp
28/5/09
9
0
0
38
sai gon

Đậu 1 lẽ, vô làm 1 lẽ, khổ thiệt, mà các bạn biết làm quận nào ở HCM tốt kg, hay phân bổ theo hộ khẩu vậy

T

trannguyen12

Trung cấp
16/2/11
138
0
16
35
HCM

nghe nói là sẽ phân theo hộ khẩu

G

giohuongdong

Sơ cấp
28/5/09
9
0
0
38
sai gon

Giúp mình với, cám ơn mọi người

Sửa lần cuối:
C

congphuong2015

Trung cấp
15/11/12
50
0
6
33
hà nội

e chắc với các bác rằng cuối năm nay mới có điểm nhé. k phải phân theo hộ khẩu mà mình viết đơn xin về huyện mình ( nếu huyện xin nhân sự ở cục ) thì sẽ ưu tiên mình hơn. thường thì phải lên trên miền núi nếu k hành quân cùng bác.

B

bttvietnam

Sơ cấp
27/3/12
10
0
0
36
254 Minh Khai - Ha Noi
Ðề: Điểm chuẩn thi công chức Thuế 2012

Em không biết các bác thi thế nào, chứ em thi Thái Nguyên thì chán lăm, phòng nào giám thị nhận tiền thì đc chép, mà phòng em còn có thí sinh biết đề trước cơ.
Đứa em thi ở HN thấy kể cũng có thí sinh bit rước đề. Em nan luôn

P

phamyennhi89

Trung cấp
31/5/10
160
0
0
34
can tho

Sáng nay lượn vào Webtretho, đọc được bài này, ko mún bùn cũng ko được...

http://www.webtretho.com/forum/f186/choi-z-thue-hay-cong-ty-nuoi-ngoai-help-me-1461655/

Hic, 250 triệu cho 1 chân ở Cục thuế
Mình cũng thi bình thường như bao người khác, đó chỉ là số ít thôi, xã hội VNam ta vốn dĩ vậy mà!!!!! chấp nhận và chấp nhận. Giờ mình chỉ mong sớm có kết quả, để bớt hy vọng, hoăc may mắn thì sớm co việc làm, vô được rồi có như thế nào, bị đày đọa ra sao, cũng cứng đầu k chịu đi, hihihi...^^

T

toantaikinhmon

Cao cấp
23/9/12
241
0
0
44
Hải Dương

e chắc với các bác rằng cuối năm nay mới có điểm nhé. k phải phân theo hộ khẩu mà mình viết đơn xin về huyện mình ( nếu huyện xin nhân sự ở cục ) thì sẽ ưu tiên mình hơn. thường thì phải lên trên miền núi nếu k hành quân cùng bác.
Bên Hải Quan thấy các bạn nói trong nội bộ đã biết điểm, thì thuế chắc cũng nhanh thui, đọc vài dòng CM bên đó cứ thấy buồn buồn kiểu gì đó, không biết diễn tả ra sao :015:
http://www.webketoan.vn/forum/threads/88608-Thi-cong-chuc-hai-quan-/page975

A

arinajannie

Cao cấp
7/9/09
257
0
0
Đà Nẵng

Mình cũng thi bình thường như bao người khác, đó chỉ là số ít thôi, xã hội VNam ta vốn dĩ vậy mà!!!!! chấp nhận và chấp nhận. Giờ mình chỉ mong sớm có kết quả, để bớt hy vọng, hoăc may mắn thì sớm co việc làm, vô được rồi có như thế nào, bị đày đọa ra sao, cũng cứng đầu k chịu đi, hihihi...^^

Hì hì hì, mình cũng như bạn vậy thôi, mà đa số anh chị em trên này chắc cũng toàn dân đen, chứ nếu là COCC biết trước đề hoặc chạy chọt như thế thì cần j hóng điểm cho mệt, chắc chắn đậu rồi mà. Mọi ng` cũng đang chờ và hy vọng. Chỉ có điều đọc xong thấy bùn bùn, ko biết tương lai rồi sẽ ra sao, nếu vô đc thì có làm nên cơm cháo j ko hay là bị đì mệt thân thì tự xin nghỉ. Ngành thuế năm nào cũng thiếu người là vì vậy đó, ng` ta đậu vào làm 1 thời jan thấy chán bỏ ra ngoài. Haizzzzzzzzz, đúng là trong chán ngoài thèm mà.

H

hongtham195

Sơ cấp
1/10/12
49
0
0
ha noi

nhìn bố mẹ mà thấy cảm giác có lỗi...tốt nghiệp mấy tháng, gửi hso đi mà chẳng thấy hồi âm.lên mạng tìm vc đỏ cả mắt...tự an ủi mình là sẽ ổn thôi...dù buồn mà vẫn phải vui vẻ bên ngoài tĩnh mà tâm k tĩnh. rối bời. haizz....

N

nhatminhthanh2001

Trung cấp
29/3/11
126
34
18
hcm

Không tới mức tiêu cực như các bạn nghĩ đâu. Mình có con bạn cũg chạy vào cục thuế huyện nhưng chỉ làm hợp đồg thôi. Nếu muốn vào biên chế thì cũg phải thi như tụi mìh thui. Đành rằg có tiêu cực trong thi cử nhưng điểm công khai trên trang web cục thuế. Điểm lấy từ trên xuống dưới. khi hết chỉ tiêu thì thôi. Năm nay mìh cũg thi vào cục thuế tphcm. Nhưng mìh vẫn hi vọng vào bài làm của mìh. Nghĩ tiêu cực làm gì cho nản hả các bạn. HCM phòg mình coi thi cũg gắt lắm. Nhưng có lẽ như thế sẽ tốt hơn vì cạh tranh công bằg hơn. Điểm MN tuy không cao bằg MB nhưng mà thực lực nhiều hơn đấy.

V

vietthangkta205

Trung cấp
6/9/12
85
0
0
36
hà nội

nhìn bố mẹ mà thấy cảm giác có lỗi...tốt nghiệp mấy tháng, gửi hso đi mà chẳng thấy hồi âm.lên mạng tìm vc đỏ cả mắt...tự an ủi mình là sẽ ổn thôi...dù buồn mà vẫn phải vui vẻ bên ngoài tĩnh mà tâm k tĩnh. rối bời. haizz....

uh, đúng vậy,, mình thì sao cũng được nhưng bố mẹ thì thấy thương quá, cho học hành mấy năm trời vất vả lắm ra trường cũng chẳng giúp đỡ được gì, lúc đi học cũng ko nghĩ là có 1 ngày mình cũng như thế này...nhưng cái tồi tệ nhất cũng đã xảy ra....nhiều khi tự an ủi cũng ko được, cũng đã từng bi quan về cuộc sống...là dân đen thì cũng tự thân mà vận động, thời buổi khó khăn xin việc chẳng dễ dàng gì...ngày qua ngày...vẫn chẳng có gì mới mẻ...tồi tệ nhất cũng đã xảy ra thì cũng chẳng hi vọng nhiều là nó sẽ ko xảy ra nữa, bản thân mình ko hi vọng vào kết quả nhiều...mình cũng k nghĩ là mình sẽ gặp may mắn...vì dù sao may mắn cũng xảy ra với người có năng lực hơn thôi...Mình chỉ mong có kết quả sớm...để trong suy nghĩ mình xác định mọi thứ được rõ ràng hơn.., chỉ khi con người cùng đường họ mới có quyết tâm để rẽ sang 1 hướng khác....

R

rubydo2007

Trung cấp
9/9/12
91
0
0
tp ho chi minh

Bạn đã làm ở Kho bạc rồi sao lại bỏ để thi thuế thế. Kho bạc vẫn "ngon" hơn chứ nhỉ, hehee... Nếu ở đây ai có làm cho các cty có liên quan đến thanh toán qua ngân sách chắc biết, mỗi lần chờ được kho bạc giải ngân thì phải có "Bác dẫn đường"... :-s

Hồi đó sau vài năm làm ở những khâu xương xẩu, sau đó mình cũng được quản lý chi tiền cho các đơn vị từ ngân sách thành phố đến ngân sách xã. Lương công chức và phụ cấp KB không cao, nhưng mỗi khi lễ, tết thì các đơn vị cũng cho mình "mùa xuân". Mình thì cũng hiền, không hành hẹ gì các đơn vị, đến các kỳ lễ tết họ tự biết họ đem mùa xuân đến cho mình. Tính tất cả các thu nhập thì trung bình cho từng tháng cũng kha khá. Nhưng cứ một hay hai năm bạn quản lý chi ngân sách cho các đơn vị, thì năm sau bạn phải làm quản lý thu , mà quản lý thu thì chẳng có gì ngoài lương, phụ cấp và những lời chửi rũa, sự hằn học của dân mỗi khi đến nộp thuế, nộp phạt. Hằng năm cứ tết đến là bạn đến nhà sếp để mang mùa xuân nhỏ đến cho sếp, thì ssau đó cuộc sống của bạn sẽ lật qua lật lại như vậy. Mà ở KB không có nhiều nghiệp vụ để học đâu, làm lâu thấy mình mụ người ( mình tâm sự thật lòng chẳng phải chảnh đâu, lúc trẻ ai cũng thích sôi nổi, học hỏi, xin đừng ném đá mình nhé), dã vậy nhiều nữ nên phức tạp lắm, mà mình có cái bằng đại học anh văn mà ở trong đó chẳng có sử dụng gì ráo...nên mình cũng chán. Rồi mình nhảy ra ngoài làm công ty nước ngoài cũng loại kha khá nhưng mà làm nhiều quá, ngày, đêm quay cuồng không biết gì đến gia đình,... nên cuối cùng ....mình nghĩ làm. Giờ muốn làm gì nhẹ nhàng gần nhà để chăm con. Nếu vào thuế được, cố gắng kiếm được vài mối làm thêm sổ sách kế toán thì cũng đủ sống...còn lại để chồng bao. Nhưng chả biết có đỗ k....hichic ........

P

phuongtran1990hn

Sơ cấp
19/9/12
17
0
0
33
Thai Binh

uh, đúng vậy,, mình thì sao cũng được nhưng bố mẹ thì thấy thương quá, cho học hành mấy năm trời vất vả lắm ra trường cũng chẳng giúp đỡ được gì, lúc đi học cũng ko nghĩ là có 1 ngày mình cũng như thế này...nhưng cái tồi tệ nhất cũng đã xảy ra....nhiều khi tự an ủi cũng ko được, cũng đã từng bi quan về cuộc sống...là dân đen thì cũng tự thân mà vận động, thời buổi khó khăn xin việc chẳng dễ dàng gì...ngày qua ngày...vẫn chẳng có gì mới mẻ...tồi tệ nhất cũng đã xảy ra thì cũng chẳng hi vọng nhiều là nó sẽ ko xảy ra nữa, bản thân mình ko hi vọng vào kết quả nhiều...mình cũng k nghĩ là mình sẽ gặp may mắn...vì dù sao may mắn cũng xảy ra với người có năng lực hơn thôi...Mình chỉ mong có kết quả sớm...để trong suy nghĩ mình xác định mọi thứ được rõ ràng hơn.., chỉ khi con người cùng đường họ mới có quyết tâm để rẽ sang 1 hướng khác....
đây là tâm sự của mấy bạn mới ra trường như mình hix. đúng là đen đủi ra trường năm nay. ai cũng bảo năm nay kinh khủng đi làm rồi mà còn bị sa thải xoành xoạch nữa là chưa có tí ti va chạm gì như mình

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA