Mỗi tuần một chuyên đề

Thi tuyển công chức thuế năm 2012!

• Thread starter MINA
  • Ngày gửi
H

humor

Cao cấp
26/1/12
1,259
2
0
Viet Nam
Ðề: Thi tuyển công chức thuế năm 2012!

6 thang la yeu cau cua cac doanh nghiep or truong hoc thoi. Tren thuc te la vo thoi han. Ma neu ban k yen tam di mua lay cai. Co rat nhieu noi ban cc anh,tin chi trong 1 ngay la lay duoc.
Toi nghe don la t9 thi cung hai quan,bao hiem(thi trong cung t9). Cac b lieu ke hoach chon nganh thi va hoc tap. Ko lai tau hoa nhap ma day. Den gio cac thong tin van mu tit vi chua thay ruc rich gi ca nen con cho hoi lau day.
Chuc ca nha on thi tot!

Bây giờ hỏi mấy anh bên thuế vẫn ko có thông tin gì cả, chưa có thông báo yêu cầu về chỉ tiêu tuyển dụng cho từng cục. Nếu cùng là tháng 09, hy vọng ko cùng ngày, thi hết, hihi.

Khóa học Quản trị dòng tiền
ducktk31

ducktk31

Sơ cấp
4/1/09
43
3
8
35
tphcm

sẽ có thông tin thôi mà bạn, trong cuộc họp giao ban với cục thuế thành phố HCM thì thứ trưởng Đỗ Hoàng Anh Tuấn đã yêu cầu hoàn chỉnh gấp đề án tuyển dụng để có thể có thêm nhân sự để làm việc trong nửa đầu năm 2013 mà, các bạn cứ yên tâm chờ đợi

H

humor

Cao cấp
26/1/12
1,259
2
0
Viet Nam

sẽ có thông tin thôi mà bạn, trong cuộc họp giao ban với cục thuế thành phố HCM thì thứ trưởng Đỗ Hoàng Anh Tuấn đã yêu cầu hoàn chỉnh gấp đề án tuyển dụng để có thể có thêm nhân sự để làm việc trong nửa đầu năm 2013 mà, các bạn cứ yên tâm chờ đợi

Vấn đề là biết khi nào mới có thông tin chứ, một lúc thi mấy cái, học thế nào nhỉ ? Chắc ko thi cùng ngày chứ ?

H

hoahau86

Sơ cấp
17/5/12
4
0
0
46
bach mai

các bác cứ tập trung ôn thi đi, rồi sẽ thi mà, hihi chuẩn bị mà chiến đấu ..

P

phamngochuyen1985

Sơ cấp
10/5/12
44
0
0
Ha Noi

các bạn ơi Thầy Hưng đã mở lớp chưa vậy??
Mình sợ Thầy mở lớp muộn ôn thi không kịp thì khó khăn lắm.

C

comay42

Sơ cấp
18/8/09
9
0
0
ha noi

Các bác ơi. Ở Hà Nội mở lớp ôn thi chưa các bác. Có bác nào có thông tin j về thi thuế ở Hà Nội thì bắn tin cho e với :(

V

vananh45aof

Trung cấp
4/10/11
55
1
0
35
dinh cong

Thi công chức thuế họ có tuyển quản trị kinh doanh không nhỉ? như kỳ thi công chức kho bạc hồi tháng 12 vừa rùi thì không tuyển :(
Bạn nào biết thông tin thì trả lời giúp mình với ! :X

B

banbe85

Guest
2/3/08
2
0
0
hà nội

Mọi người cho mình hỏi chút: Ngành kinh tế như Marketing như mình thì có nằm trong tiêu chuẩn được thi không vậy? Cảm ơn !

H

hoacuongbeo

Sơ cấp
26/5/12
27
0
0
37
ha nam

chỉ tiêu thì ít mà nhiều người hi vọng đỗ thế thì......Có ai ở hà nam ko?.Khi nào biết phòng thi thì cùng phòng giúp nhau nhé.các tỉnh thi lẫn lộn tỉnh nọ giúp tỉnh kia.Bạn tui thi lần trước bảo là vào phòng thi mà đoàn kết các tỉnh giúp nhau thì đỗ nhiều lắm.Bạn toi thi lần đó trong phòng hà nam đỗ hết vì đoàn kết mà.hiii

T

trangthu2709

Sơ cấp
29/3/12
36
1
0
36
Nơi thời gian ngừng lại

chỉ tiêu thì ít mà nhiều người hi vọng đỗ thế thì......Có ai ở hà nam ko?.Khi nào biết phòng thi thì cùng phòng giúp nhau nhé.các tỉnh thi lẫn lộn tỉnh nọ giúp tỉnh kia.Bạn tui thi lần trước bảo là vào phòng thi mà đoàn kết các tỉnh giúp nhau thì đỗ nhiều lắm.Bạn toi thi lần đó trong phòng hà nam đỗ hết vì đoàn kết mà.hiii
Trong phòng đúng là nên đoàn kết giúp đỡ nhau, mình ước j được như vây....!

vothikieuoanh

vothikieuoanh

Guest
1/5/10
43
0
0
34
HT

hix, ko biết năm nay có chắc chắn thi ko mọi người?huhu:wall:

Q

que oanh

Trung cấp
18/11/10
84
0
0
LK

Thi công chức thuế họ có tuyển quản trị kinh doanh không nhỉ? như kỳ thi công chức kho bạc hồi tháng 12 vừa rùi thì không tuyển :(
Bạn nào biết thông tin thì trả lời giúp mình với ! :X
Quản trị kinh doanh bên kho bạc không tuyển nhưng Thuế thì tuyển bạn ạ. Bên Thuế chỉ tiêu quản trị, kế toán, tài chính...nằm trong một nhóm chỉ tiêu. Và chỉ tiêu tuyển dụng của nhóm ngành này là nhiều nhất trong tổng chỉ tiêu của một cục

T

tranglana

Guest
19/5/12
2
0
0
36
bắc ninh

Sao mà mãi không thấy tin tức gì nhỉ?

thuylady88

thuylady88

Trung cấp
29/2/12
106
0
16
Quynh Luu, nghệ an

Anh chị ơi, cái này tổ chức trên toàn quốc luôn ah? tỉnh nào cũng có ạ?

L

lethanhvfu

Sơ cấp
31/10/11
7
0
0
37
hà nội

Cài này không phải là tổ chức toàn quốc, mà là tỉnh nào có nhu cầu thì tuyển dụng, bạn phải căn cứ vào danh sách nhu cầu tuyển dụng của các tỉnh đính kèm thông báo của tổng cục, chứ giờ không nói được tỉnh nào tuyển hay không tuyển, thi tuyển hay xét tuyển. Nói tóm lại là con nhà bà "Tuỳ"

Mình cũng đã thi đợt tuyển dụng năm 2010, hiện tại đang làm việc trong ngành rùi, và theo kinh nghiệm của mình là hãy chuẩn bị mảnh ruộng tốt nhất để cho lúa trổ bông, có nghĩa là các bạn hãy đặt ra các phương án mục tiêu, và lập kế hoạch cho từng phương án, chuẩn bị mọi thứ cho phương án, cơ hội đến ta sẽ chớp lấy, còn thì ngồi mong chờ thì cuộc đời qua mất!

C

caipham90

Sơ cấp
31/5/12
15
0
0
34
Thanh Hóa

Chào các anh chị! các anh chị cho đệ hỏi xíu, đệ năm nay tốt nghiệp đại học, vậy đệ có được dự kỳ thi công chức thuế không? Và các môn thi là gì? mong các anh chị cho ít thông tin và kinh nghiệm.

H

humor

Cao cấp
26/1/12
1,259
2
0
Viet Nam

Cài này không phải là tổ chức toàn quốc, mà là tỉnh nào có nhu cầu thì tuyển dụng, bạn phải căn cứ vào danh sách nhu cầu tuyển dụng của các tỉnh đính kèm thông báo của tổng cục, chứ giờ không nói được tỉnh nào tuyển hay không tuyển, thi tuyển hay xét tuyển. Nói tóm lại là con nhà bà "Tuỳ"

Mình cũng đã thi đợt tuyển dụng năm 2010, hiện tại đang làm việc trong ngành rùi, và theo kinh nghiệm của mình là hãy chuẩn bị mảnh ruộng tốt nhất để cho lúa trổ bông, có nghĩa là các bạn hãy đặt ra các phương án mục tiêu, và lập kế hoạch cho từng phương án, chuẩn bị mọi thứ cho phương án, cơ hội đến ta sẽ chớp lấy, còn thì ngồi mong chờ thì cuộc đời qua mất!

Uhm, biết là vậy, bây giờ cứ tự học thui, nhưng học cũng phải có trọng tâm, trọng điểm và phương pháp chứ, muốn đạt điểm tuyệt đối thì cần xây dựng một " tủ " nào đấy, vì ko thể giỏi và nhớ tất cả.

N

ngan49b1

Guest
27/5/12
1
0
0
quỳnh lưu - nghệ an

chào mọi người!
Mình cũng đang định thi công chức thuế, cũng là lần đầu tiên thi. Mọi người cho mình hỏi tí. Nếu mình không trúng tuyển vào cục thuế thì có được xét tuyển xuống chi cục thuế không?

tuanccc

tuanccc

Cao cấp
8/12/09
202
27
28
Việt Nam quê hương tôi

Chào các anh chị! các anh chị cho đệ hỏi xíu, đệ năm nay tốt nghiệp đại học, vậy đệ có được dự kỳ thi công chức thuế không? Và các môn thi là gì? mong các anh chị cho ít thông tin và kinh nghiệm.
Nếu đệ cũng muốn thi vào ngành thì trước mắt đệ phải tập làm quen với tính siêng năng, chịu khó vào website của TCT : www.gdt.gov.vn hoặc tìm kiếm trực tiếp trên diễn đàn webketoan ở những bài viết trước, vừa để thu thập thông tin mình cần tìm, đồng thời học hỏi kinh nghiệm của những người đi trước, cũng như tìm tài liệu để chuẩn bị đèn sách mà chiến đấu nếu có thi tuyển. Vẫn những câu hỏi đó, thay vì tìm hiểu thì từng người cứ hỏi riêng cho bản thân mình thì chắc trả lời loạn lên mất.
Uhm, biết là vậy, bây giờ cứ tự học thui, nhưng học cũng phải có trọng tâm, trọng điểm và phương pháp chứ, muốn đạt điểm tuyệt đối thì cần xây dựng một " tủ " nào đấy, vì ko thể giỏi và nhớ tất cả.
Kinh nghiệm học thì bạn cũng có thể tham khảo ở Topic này hoặc Topic thi Thuế năm trước (Admin để ở trang 1). Kiến thức rất rộng, và thi tuyển ko giới hạn. Bạn ma học tủ thì hơi bị "liều" đó.
chào mọi người!
Mình cũng đang định thi công chức thuế, cũng là lần đầu tiên thi. Mọi người cho mình hỏi tí. Nếu mình không trúng tuyển vào cục thuế thì có được xét tuyển xuống chi cục thuế không?
chào bạn! Thuế là một ngành dọc cả trong quản lý, công việc và tuyển dụng, ko giống như thi ĐH, nếu rớt xuống CĐ đâu ngen. Tuyển dụng công khai trên cả nước. Căn cứ vào hồ sơ bạn nộp ở Cục Thuế tỉnh nào. Đến khi thi đậu (trúng tuyển), nơi bạn được phân công công tác (do Phòng Tổ chức cán bộ - Cục Thuế Tỉnh quản lý) mới được biết ngen. Giờ trước mắt đừng lo chuyện đó, lo chuẩn bị ôn thi và tinh thần chiến đấu là ok rồi.

M

matvu

Trung cấp
4/3/11
95
0
6
36
Hà Nội

Chào cả nhà! hết tháng rồi mà chưa có thông tin gì! Mong sao tuần tới có thông tin tuyển dung để mọi người có động lực ôn thi hơn và không phai ngóng trông tin tuyển dụng nữa

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA