Thi tuyển công chức thuế năm 2012!

• Thread starter MINA
  • Ngày gửi
N

nguyencamle

Sơ cấp
1/11/10
28
0
0
35
Hà Nội
Ðề: Thi tuyển công chức thuế năm 2012!

Cho mình số thầy Hưng với bạn, để mình đăng ký ôn thi luôn, sốt ruột quá, không biết có ôn thi kịp không.
Cô mình ở Tổng cục Thuế cũng nói chắc chắn vài tháng nữa sẽ thi công chức thuế.[/QUOTE]
-------------------------------------------------
số thầy Hưng nè bạn: 0904.627.717

Khóa học Quản trị dòng tiền
Y

yenangel222

Cao cấp
5/4/12
374
1
18
ABCD

Mình vừa trao đổi với 1 chị ở Vụ Tổ chức Cán Bộ Tổng cục Thuế thì được biết ít ngày nữa sẽ có Quyết định thành lập hôi đồng thi công chức thuế 2012.
Như vậy, cuối tháng này (tháng 5) sẽ có thông tin trên web của Tổng cục Thuế về tuyển dụng công chức thuế 2012 thôi các bạn.

Mình cũng có hỏi thầy Hưng (thầy dạy mình năm 2010) về lớp ôn thi thì thầy nói cuối tháng này sẽ mở lớp (mình có đứa e họ ôn thi lần này).
Ai chưa đăng ký thì đăng ký gấp đi nhé, kẻo ôn thi ko kịp đâu.

Cám ơn bác rất rất nhiều...

L

linhbeo89

Trung cấp
24/6/11
143
0
16
vinhcity

chắc cũng gần có thông báo thi tuyển rồi các bạn a. các bạn cứ ôn tập dần đi

H

hoadon

Trung cấp
15/10/10
66
0
0
36
Hà Nội

Hic, các bác ở Hà Nội, TP HCM thích nhỉ. Còn có chỗ học ôn. Em ở tỉnh lẻ, chả có chỗ mà học. Sau này đi thi, mấy anh chị học và làm ở Hà Nội về oánh cho tơi bời. Mà em chả thấy có thông tin gì trên web gdt cả. Thi công chức thuế có mấy môn ạ?

P

phamngochuyen1985

Sơ cấp
10/5/12
44
0
0
Ha Noi

-------------------------------------------------
số thầy Hưng nè bạn: 0904.627.717[/QUOTE]
Sáng này mình gọi điện trao đổi với thầy Hưng rồi, thầy nói là cuối tháng này sẽ mớ lớp đấy các bạn ah.

D

deptrai90

Sơ cấp
8/4/12
43
0
0
hà nội

Học lớp thầy Hưng tỷ lệ đỗ có cao không các bạn nhỉ?

H

hoahongxanh2910

Sơ cấp
7/5/12
26
1
0
Nam Dinh

các bạn ơi. Có bạn nào thì ngach tin học năm ngoái ko. Có thể chia sẻ kinh nghiệm cho mình được ko? Phải ôn tập như thế nào, tài liệu chủ yếu như thế nào. cảm ơn các bạn nhiều!
NAm ngoái mình cũng thi nhưng là ngah bênkhooiss ngành kinh tế. Các bạn nắm vững các săc thuế. Đọc thật hiểu ấy rồi vận dụng làm các dạng bài tập tự luận và trắc nghiệm. Tin học và tiếng anh chỉ cần từ 50 là qua.

huyenthuongly

huyenthuongly

Chào thân ái!
2/6/11
200
6
18
Hà nôi

Có một câu hỏi tớ hỏi hơn 1 người rồi, nhưng chưa ai cho tớ câu trả lời thỏa đáng, và tớ cũng đã tìm hiểu rất nhiều cmt của các anh chị trong diễn đàn, nhưng mỗi người một quan điểm, thấy ai cũng có lý, hơn nữa, những cmt đó cũng cách đấy hơn một năm rồi, sợ không còn phù hợp với hiện tại nữa. Vậy, mình xin được chia sẻ tại đây để mọi người cho vài ý kiến mong giải tỏa được nỗi niềm.
Mình không hiểu tại sao, giờ rất nhiều phóng sự đưa tin, lương công chức không đủ đáp ứng tới 1/2 nhu cầu cuộc sống cần thiết nhất, rồi thì, khi thành công chức, cũng không được biên chế ngay, vân vân và vân vân,... nhưng, nói tóm lại là thi vào công chức không phải là một cách lựa chọn khôn ngoan nếu muốn có thu nhập vững vàng.
Vậy, tại sao vẫn rất nhiều người muốn vào làm công chức, rất rất nhiều? Cơ hội làm công chức ở đây là gì? Mình chưa mường tượng ra, ngoài 2 lợi ích mà mọi người vẫn thường nói đó là: cái danh là "công chức nhà nước" và tận dụng được thời gian.
Mình không phải là công chức, nên thú thật mình không biết thật. Mong mọi người chia sẻ nhé.
Thanks all! :ezpi_hear

Sửa lần cuối:
T

trangthu2709

Sơ cấp
29/3/12
36
1
0
36
Nơi thời gian ngừng lại

Năm nay mình cũng đăng ký thi, ko biết có khó ko nhỉ? học hành lơ tơ mơ quá, kiểu này thì ngồi mà ngáp mất.hjc hjc mọi người ai thi rồi chia se kinh no cho mình với nhé.

Có một câu hỏi tớ hỏi hơn 1 người rồi, nhưng chưa ai cho tớ câu trả lời thỏa đáng, và tớ cũng đã tìm hiểu rất nhiều cmt của các anh chị trong diễn đàn, nhưng mỗi người một quan điểm, thấy ai cũng có lý, hơn nữa, những cmt đó cũng cách đấy hơn một năm rồi, sợ không còn phù hợp với hiện tại nữa. Vậy, mình xin được chia sẻ tại đây để mọi người cho vài ý kiến mong giải tỏa được nỗi niềm.
Mình không hiểu tại sao, giờ rất nhiều phóng sự đưa tin, lương công chức không đủ đáp ứng tới 1/2 nhu cầu cuộc sống cần thiết nhất, rồi thì, khi thành công chức, cũng không được biên chế ngay, vân vân và vân vân,... nhưng, nói tóm lại là thi vào công chức không phải là một cách lựa chọn khôn ngoan nếu muốn có thu nhập vững vàng.
Vậy, tại sao vẫn rất nhiều người muốn vào làm công chức, rất rất nhiều? Cơ hội làm công chức ở đây là gì? Mình chưa mường tượng ra, ngoài 2 lợi ích mà mọi người vẫn thường nói đó là: cái danh là "công chức nhà nước" và tận dụng được thời gian.
Mình không phải là công chức, nên thú thật mình không biết thật. Mong mọi người chia sẻ nhé.
Thanks all! :ezpi_hear
Bạn hỏi xoáy nhỉ? thử thì biết sao phải tham khảo nhiều làm gì?

Cac ban hoi cac thay xem khi nao di hoc, chu den luc ay lam sao du time vua di hoc, vua tu hoc duoc chu ? To hoi thi noi la khi nao mo lop se thong bao, lo qua

bạn ơi ôn ở hn à? chỗ nào thế? lệ phí bao nhiêu?

Sửa lần cuối:
N

nguyencamle

Sơ cấp
1/11/10
28
0
0
35
Hà Nội

Học lớp thầy Hưng tỷ lệ đỗ có cao không các bạn nhỉ?

Lớp thầy Hưng có khá nhiều người biết, đã tổ chức ôn công chức nhiều năm này.
Năm trước mình ôn lớp thầy Hưng (ở trường tiểu học Tam Khương), lớp học khá hiệu quả, tỷ lệ đố cao.
Nhắc đến lớp bỗng nhớ thời đi ôn thi quá.
Cám ơn các thày nhiều vì đã giúp bọn mình thi đỗ, có 1 công việc ổn định.

huyenthuongly

huyenthuongly

Chào thân ái!
2/6/11
200
6
18
Hà nôi

Bạn hỏi xoáy nhỉ? thử thì biết sao phải tham khảo nhiều làm gì?

Bạn nói thế này, liệu có đi ngược lại tinh thần cộng đồng của webketoan không nhỉ? Tớ không hiểu từ "xoáy" ở đây là gì bạn ạ? Bạn hỏi mọi người dăm ba câu mong người ta trả lời lại, trong khi đó, bạn lại ném vào câu hỏi của người khác một thái độ...
Thật chẳng nên bạn ạ!

H

huongmam87

Sơ cấp
30/3/11
25
0
1
36
thanh hoa

Năm trước mình ôn lớp thầy Hưng (ở trường tiểu học Tam Khương), lớp học khá hiệu quả, tỷ lệ đố cao.
Bạn ơi, bạn từng ôn rồi có kinh nghiệm thì chia sẻ cùng mọi người với vì mình và nhiều người ở xa không thể theo học các lớp ôn thi được. Bạn đi trc rồi có thể chỉ dẫn cách ôn tập sao cho hiệu quả đc không. Mình và mọi người cảm ơn rất nhiều. Thú thực là mình ôn nhưng thấy mông lung quá

H

humor

Cao cấp
26/1/12
1,259
2
0
Viet Nam

Nghe nói năm nay tại chức và dân lập cũng được thi pà con ơi, vậy là có thêm nhiều đối thủ nặng ký ko phải vì cái đầu mà là vì cái " trao tay", haiz,

luuhien76

luuhien76

Trung cấp
17/4/12
97
1
6
Nam Định

Nghe nói năm nay tại chức và dân lập cũng được thi pà con ơi, vậy là có thêm nhiều đối thủ nặng ký ko phải vì cái đầu mà là vì cái " trao tay", haiz,
Nếu vậy thì mất cơ hôi nhiều quá? Nhưng cứ cố gắng lên các bạn. Trước mình định thi công chức và cũng nghe nói có người trao tay thế nhưng cuối cùng mình thấy người đó ko được. Vậy các bạn cứ tự tin đi

Mình mới gọi cho thầy Hưng, thầy bảo nhắn tin tên tuổi cho thầy rùi khi nào có lớp thầy báo. Có bạn nào có tin tức gì cho cả nhà biết với nhé ^^

nguyenvietnamkhanh

nguyenvietnamkhanh

Guest
8/11/10
26
0
1
39
Hồ Chí Minh

Vì là bộ tổ chức thi. nên các bạn yên tâm về mặt tiêu cực. nói chung là ít lằm. nếu có thì cỡ cây cổ thụ kìa.

C

chipchiptk15

Sơ cấp
13/7/10
3
0
0
34
hà nội

mình cũng rất muốn đăng ký thi công chức thuế, nhưng bạn nào đã từng thi cho mình hỏi là có tiêu cực nhiều không? liệu nếu chăm chỉ ôn thì tỷ lệ đỗ có cao ko?

H

humor

Cao cấp
26/1/12
1,259
2
0
Viet Nam

Bạn có thể nói cụ thể hơn về thời gian học, giờ học và học phí được không ? Cảm ơn bạn nhé

L

leanhdung81

Trung cấp
7/6/09
143
0
16
42
ha noi

mình cũng rất muốn đăng ký thi công chức thuế, nhưng bạn nào đã từng thi cho mình hỏi là có tiêu cực nhiều không? liệu nếu chăm chỉ ôn thì tỷ lệ đỗ có cao ko?

Tiêu cựu trong chấm thi có lẽ có, nhưng tỉ lệ rất ít vì có rất nhiều người ko có người thân trong ngành thuế, ko chạy chọt mà vẫn đỗ.

tuanccc

tuanccc

Cao cấp
8/12/09
202
27
28
Việt Nam quê hương tôi

Nếu tất cả đều như mơ, tất cả đều sòng phẳng và công bằng cho tất cả mọi người thì đó là một nơi nào xa xăm lắm, không phải Việt Nam đâu. Nếu bạn đã có ước muốn, có nguyện vọng vậy thì sao không thử 1 lần. Được hay không thì hồi sau sẽ rõ. Tiêu cực thì vẫn có đó, nhưng có 50% tiêu cực sẽ có 50% dành cho những người chăm chỉ, siêng năng và có thêm may mắn nữa. Bạn cứ yên tâm và sẵn sàng tâm lý chiến đấu nhan

Nếu thực sự như vậy thì đó là một tin vui. Vì Bộ GD đã chấp nhận cho những người học Tại Chức và Dân Lập, cũng đã cấp bằng chứng nhận, vậy tại sao khi thì Công chức lại không cho họ thi. Biết đâu tuy chỉ là những bằng cấp không mấy giá trị, nhưng họ rất giỏi thì sao.

Bạn nói thế này, liệu có đi ngược lại tinh thần cộng đồng của webketoan không nhỉ? Tớ không hiểu từ "xoáy" ở đây là gì bạn ạ? Bạn hỏi mọi người dăm ba câu mong người ta trả lời lại, trong khi đó, bạn lại ném vào câu hỏi của người khác một thái độ...
Thật chẳng nên bạn ạ!
Câu hỏi của bạn hay lắm. Không chỉ có bạn mà rất nhiều người mong muốn có một câu trả lời xác đáng. Nhưng cũng chẳng biết trả lời thế nào cho chính xác vấn đề này, nó khá là nhảy cảm. Nên thôi, câu trả lời cứ tạm gác lại đó đi. Giờ trước mắt tập trung ôn luyện để thi cho đậu cái đã. Khi nào vào được Công chức NN rồi, vào được ngành Thuế rồi thì tự mình sẽ trả lời cho câu hỏi ấy là chính xác nhất. Có hay không những thứ mà bạn băn khoăn thì bạn sẽ hiểu luôn. Vậy nha!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA