Mỗi tuần một chuyên đề

Thi tuyển công chức thuế năm 2012!

• Thread starter MINA
  • Ngày gửi
Y

yenangel222

Cao cấp
5/4/12
374
1
18
ABCD
Ðề: Thi tuyển công chức thuế năm 2012!

Quỹ tiền lương năm 2010 cảu DN A phải trả cho người lao động đã được duyệt là 8tỷ. Tính đến cuối ngày 31/3.2011 DN A đã chi trả tiền lương, tiền công trong năm 2010 và chi bổ sung trong 3 tháng đầu năm 2011 tổng số 7,3 tỷ. DN A trích lập quỹ dự phòng tiền lương mức tối đa là 7,3 * 17% = 1,241 tỷ. Vậy tổng số tiền lương DNA được tính vào chi phí khi xác địnhThu nhập chịu thuế TNDN của năm 2010 là bao nhiêu?
a. 7,3 tỷ
b.8 tỷ
c. 8,541 tỷ
Mọi người giúp em với ạ? có phải là đáp án c ko? cám ơn cả nhà

Quỹ tiền lương năm 2010 cảu DN A phải trả cho người lao động đã được duyệt là 8tỷ. Tính đến cuối ngày 31/3.2011 DN A đã chi trả tiền lương, tiền công trong năm 2010 và chi bổ sung trong 3 tháng đầu năm 2011 tổng số 7,3 tỷ. DN A trích lập quỹ dự phòng tiền lương mức tối đa là 7,3 * 17% = 1,241 tỷ. Vậy tổng số tiền lương DNA được tính vào chi phí khi xác địnhThu nhập chịu thuế TNDN của năm 2010 là bao nhiêu?
a. 7,3 tỷ
b.8 tỷ
c. 8,541 tỷ
Mọi người giúp em với ạ? có phải là đáp án c ko? cám ơn cả nhà
Em nhầm đáp án của em là b. 8 tỷ

Khóa học Quản trị dòng tiền
tuanccc

tuanccc

Cao cấp
8/12/09
202
27
28
Việt Nam quê hương tôi

Gửi cả nhà:

Em đang có ý định thi công chức thuế và rất mong muốn thi đỗ; nhưng em lại chưa có một chút thông tin nào về việc này. Em rất mong cả nhà giúp đỡ chia sẻ cho em để em có thể hiểu và thực hiện được ạ.

- Thi công chức thuế thì thi mấy môn và là những môn gì; nội dung thi của các môn xoay anh vấn đề gì ạ?
- Hồ sơ dự thi sẽ nộp ở đâu và vào đâu để lấy được thông tin mà nộp hồ sơ?
- Điều kiện và yêu cầu để thi công chức thuế là ntn?
- Muốn ôn thi tốt thì cần tài liệu gì? ôn ở đâu và ôn ntn?
Cảm ơn cả nhà!

Nếu bạn đã mong muốn thi, và còn phải "thi đỗ" như bạn nói nữa thì trước hết bản thân phải chịu khó tìm tòi trước đi. Cũng câu hỏi như bạn mà hết người này trên người kia trả lời đầy rẫy trong Topic này rồi. Có mấy chục pages chứ nhiều nhặn gì đâu. Đọc vừa để tìm hiểu và tích lũy kinh nghiệm, và đặc biệt những người mới tham gia cần phải siêng nữa.

Mình hy vọng những bạn khác cũng vậy, đừng đưa ra những câu như: Bao giờ thi? Thi môn gì? Tài liệu ở đâu, v.v...

tranxinh

tranxinh

Trung cấp
1/12/10
167
0
0
34
Hà Nội

Hôm qua học thuế TNDN mà em bùn ngủ quá huhu. Đến gần hết giờ thì tỉnh. Mình chán mình quá đi :(

Y

yenangel222

Cao cấp
5/4/12
374
1
18
ABCD

Nếu bạn đã mong muốn thi, và còn phải "thi đỗ" như bạn nói nữa thì trước hết bản thân phải chịu khó tìm tòi trước đi. Cũng câu hỏi như bạn mà hết người này trên người kia trả lời đầy rẫy trong Topic này rồi. Có mấy chục pages chứ nhiều nhặn gì đâu. Đọc vừa để tìm hiểu và tích lũy kinh nghiệm, và đặc biệt những người mới tham gia cần phải siêng nữa.

Mình hy vọng những bạn khác cũng vậy, đừng đưa ra những câu như: Bao giờ thi? Thi môn gì? Tài liệu ở đâu, v.v...

Không hiểu sao thấy anh tuanccc vào diễn đàn là học thấy tự tin hẳn lên...hihi, không nịnh tí nào...

Không hiểu sao thấy anh tuanccc vào diễn đàn là học thấy tự tin hẳn lên...hihi, không nịnh tí nào...
Anh hãy luôn đồng hành cùng bọn em trong kỳ thi năm nay nhé! Cám ơn anh nhiều lắm...*_*

T

trangkum183

Sơ cấp
3/6/12
10
1
0
Hưng Yên

hihi em nghĩ sau lần thi công chức thuế này thì lượng fan hâm mộ của anh tuanccc chắc cũng ko kém gì các idol mất thôi!

M

manka

Sơ cấp
23/9/09
29
0
0
37
VN

Mình đang công tác tại Phòng Tổng hợp Dự Toán - Cục Thuế tỉnh Bình Định.
Welcome to see you! Các bạn có quyết tâm, niềm tin và cố gắng thì ông trời sẽ không bao giờ phụ công sức mà các bạn bỏ ra đâu.

Trường hợp xấu xảy ra: Đã cố gắng hết sức mà vẫn chưa thành công được. Bạn hãy ngước mặt lên trời, giơ 2 tay lên, miệng hét to:
"Ông trời có mắt ... ... ... Như mù"
^^!

Chúc các bạn thành công @_@!

Chào đồng nghiệp, Mình ở Cục thuế Nghệ An. Năm nay cũng sôi nổi quá ^ ^

Q

que oanh

Trung cấp
18/11/10
84
0
0
LK

hì hì, mình nói bạn không đọc kĩ topic vì 2 lý do sau:

1, bài viết của mình không hề nói rằng đáp án nào cũng đúng
2, tất cả mọi người đều chọn đáp án B trong câu hỏi đó, chỉ có chị oanh là chị ý bảo đáp án D mới đúng vậy mà bạn nói chị oanh phân tích rất đúng tức là bạn chưa đọc kĩ rồi

ngoài lề một chút là mình vào các diễn đàn đều thích đọc và tìm kiếm là chính, chỉ vì thấy chị oanh chưa đồng ý với quan điểm của mọi người nên mình mới trả lời chỗ đó. Còn diễn đàn ai tham gia cũng đều có tính xây dựng thì mình cũng đồng ý với bạn!
ome

Thực ra ban bạn icomeback nói mình phân tích đúng bởi thực ra những phân tích ấy đúng những chưa đủ, do mình mình đã k đọc kỉ đề bài. Thực sự xin lỗi các bạn. Bạn ấy nói về vấn đề này cũng là nhắc nhở mình nên đọc kỉ đề thôi. Mình nghĩ Icomeback nắm rất vững về Thuế, những lý luận của bạn ấy rất đúng. Mình tin những người như bạn ấy có thể giúp ích được các bạn trong quá trình ôn luyện.

S

samchop89

Guest
10/5/11
2
0
0
ha noi

chào mọi người. Năm nay mình cũng định thi công chức thue. Nhưng chẳng biết học ở đâu. Mọi người có thể chỉ dẫn cho mình được không.Và nếu ai có tài liệu, hay đề thi thì gửi cho mình với nha. Email: Nguyenthuy.kt3c@gmail.com

cho mình hỏi học phí bn để mình còn chuẩn bị hihihi

vothikieuoanh

vothikieuoanh

Guest
1/5/10
43
0
0
34
HT

Mọi người ơi giúp em với,em xin hỏi ngoài đề tài chút ah. công ty em có xuất hóa đơn dùm cho đơn vị khác nhưng thực chất là công ty em k bán hàng cho họ, số tiền lớn hơn 20 triệu, bây giờ em xử lý như thế nào khi làm báo cáo thuế, báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn, báo cáo thu nhập dn tạm tính vậy ah?

H

humor

Cao cấp
26/1/12
1,259
2
0
Viet Nam

haiz, chán quá, thuế hải quan thi cùng nhau, bây giờ ko biết sắp xếp thời gian thế nào nữa.

T

thoayeu

ĂnRau má phá đường tàu đê
7/7/09
200
2
18
41
Hà Nội

Mọi người ơi giúp em với,em xin hỏi ngoài đề tài chút ah. công ty em có xuất hóa đơn dùm cho đơn vị khác nhưng thực chất là công ty em k bán hàng cho họ, số tiền lớn hơn 20 triệu, bây giờ em xử lý như thế nào khi làm báo cáo thuế, báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn, báo cáo thu nhập dn tạm tính vậy ah?
Công ty em bán hàng gì?thế em xuất họ hóa đơn cho ĐVị khác là đơn vị có cùng mặt hàng bán ra giống cty em không?
Nếu là cùng mặt hàng cty em đã chấp nhận xuất họ cho cty khác thì đơn vị em cũng phải báo cáo thuế, thu nhập như bình thường. Không chốn được đâu.
Còn nếu em xuất hộ cho Cty bạn mà mặt hàng ko có trong đăng ký kinh doanh của cty em thì cty em sẽ bị phạt đó. gọi là xuất hóa đơn khống.

I

Icomeback

Sơ cấp
7/7/12
13
0
1
Hà nội

Chẹp, em này hỏi câu hỏi hay đây nhỉ, đây là hành vi lập hóa đơn khống đây, phạt nặng chứ không thường, đọc lại nghị định 51 e nhé. Nhưng mà e đã hỏi rất hồn nhiên thì cũng giúp e trả lời câu hỏi này 1 lần: Mọi nghiệp vụ kinh tế phát sinh nên có hợp đồng, số tiền lớn hơn 20tr thì phải thanh toán qua ngân hàng (tất nhiên trường hợp này là bên mua kia phải chuyển tiền vào tài khoản của bên em để được khấu trừ) nếu không thể thanh toán qua ngân hàng thì không được khấu trừ thuế GTGT đối với bên mua kia, hàng hóa có xuất kho, bàn giao, ký tá đầy đủ là ok, làm báo cáo thuế bt, e đã xuất hóa đơn ra đương nhiên phải báo doanh thu, báo cáo sử dụng hóa đơn cũng vậy, thuế thu nhập doanh nghiệp tạm tính đương nhiên vẫn phải làm như bt, đã xuất khống mà coi như thật thì đương nhiên phải làm như thật rồi, chẹp chẹp, pótay..

vothikieuoanh

vothikieuoanh

Guest
1/5/10
43
0
0
34
HT

Em cảm ơn a chị nhiều nhé.nhưng cty e tổ chức sự kiện, có làm mấy hợp đồng cho đơn vị này rồi, nhưng bây giờ đơn vị này có tổ chức hoạt động nằm trong lĩnh vực hoạt động của công ty em, nhưng cty em ko thực hiện và nhờ bên cty e xuất dùm hóa đơn. bên em lấy 15% trên giá chưa thuế, dvi đó đã chuyển khoản cho cty em rồi, em nghĩ nếu như làm bình thường thì phần doanh thu ko có thực đó cty em phải nộp 25% thuế tndn nữa mà,nên em k biết nên xử lý như thế nào, anh chị giúp e với ah.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA