Thi tuyển công chức thuế năm 2012!

• Thread starter MINA
  • Ngày gửi
C

caroph

Sơ cấp
18/8/12
12
0
0
33
Thanh Hóa
Ðề: Thi tuyển công chức thuế năm 2012!

mọi người ơi,cho em hỏi với ạ.doanh nghiệp chi bảo hiểm tai nạn cho người lao động nhưng không trừ vào lương thì có được tính là chi phí hợp lý ko ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
X

xuxutinhyeu

Trung cấp

Làm giup mình bài này với
Trong năm anh H có TN từ tiền lương là 4,5tr/tháng(sau khi trừ BHXH,BHYT) và tổng tiền thưởng nhận ngày 30/4, 1/5, 2/9 trong năm là 5tr đ.Anh H không có người phụ thuộc và không có khoản đóng góp từ thiện,nhân đạo nào trong năm,thuế TNCN anh H phải nộp là?

TNTT= 4,5X 12+5-48=11
THUẾ = 11x 5%= 550k

hoangxuan281

hoangxuan281

Sơ cấp
24/8/12
26
0
1
Ninh bình
www.facebook.com

đáp án dúng là câu a= 0. vi công thức=COUNTIF(A40:A43,”B*”) tức là đếm từ cột a đến cột ả tìm xem được bao nhiêu phần tử B*, công thức này hoàn toàn đúng và từ a40 đến a43 theo bào ra không thấy nhắc tới dữ liệu tức là khoảng đó không có dữ liệu. Vậy nên kết quả đếm được là 0.

Bạn ra đề này cũng nhận là viết lệch cột rồi :p Nên cột A40:A43 là (A,B,C,D). Nên là nó có dữ liệu đó chứ có phải ko có đâu. Mà cái này nhìn ngay từ đầu Nhìn cũng hiểu đc là bạn í viết lệch cột rùi mờ. haizzz
"B*" ở đây có nghĩa "bắt đầu bởi kí tự B, * thay thế cho 1 chuỗi kí tự bất kì(có thể là null)".
Tốt nhất với những câu hỏi kiểu này, các b nên tự test sẽ nhớ đc lâu và biết đc tính chính xác của nó lun :)

M

Mamma mia

Sơ cấp
25/9/12
43
0
0
Nơi rất xa

Trong bảng dữ liệu bên của MS Excel, công thức
=VLOOKUP(A40:A43,”B”,2,0) trả về kết quả :
A. 32
B. 54
C. 75
D. Công thức sai.

A B
40 A 32
41 B 54
42 C 75
43 D 86

Anh em cho mình hỏi, liệu có phải cái công thức trên là sai ko??? Vì giá trị thứ nhất của vlookup phải là lookup value ( giá trị tìm kiếm mà, chứ k phải bảng tìm kiếm).

Nhân tiện cho hỏi có ai ở Thanh Hoá cũng chưa nhận đc giấy báo ko, sao tớ chờ mòn mắt mà k thấy, lo quá!!!!!!!!!!!!!!

C

caroph

Sơ cấp
18/8/12
12
0
0
33
Thanh Hóa

A. 32
B. 54
C. 75
D. Công thức s

A B
40 A 32
41 B 54
42 C 75
43 D 86

Anh em cho mình hỏi, liệu có phải cái công thức trên là sai ko??? Vì giá trị thứ nhất của vlookup phải là lookup value ( giá trị tìm kiếm mà, chứ k phải bảng tìm kiếm).

Nhân tiện cho hỏi có ai ở Thanh Hoá cũng chưa nhận đc giấy báo ko, sao tớ chờ mòn mắt mà k thấy, lo quá!!!!!!!!!!!!!!

t ở Thành phố mà trưa nay mới nhận được đấy.cứ chờ đến hết tuần xem sao bạn ạ

T

thanhuekt

Sơ cấp
4/10/11
27
0
0
Hà Nội

có bác nào đọc tài liệu về QLNN về kinh tế chưa ạ? trong tài liệu có đoạn này, em ko dịch đc mong các bác giúp em nhé.
b/ Trình bày ndung qlý nn về tchínhchính - tiền tệ
Trong nền ktế ttrường nói chung và nền ktế ttrường có sự qlý of nn theo định hướng xhcn ở nước ta nói riêng, tchính tiền tệ là đkiện tiền đề of mọi hđộng trong đsống ktế xh. Nó trực tiếp chi phối đến các hđộng khác từ sx đsống đến qlý nn. Để tchính tiền tệ tđộng đến các hđộng trong đsống ktế xh theo mục tiêu và b/chất of chế độ, đòi hỏi nn, trong t/hiện cnăng org và qlý mọi hđộng of xh cần chủ động tđộng vào tchính cũng như sdụng tchính là c/cụ để qlý xhội. Đó là đòi hỏi khách quan of bất kỳ chế độ xh nào, đbiệt là trong đkiện đổi mới ở nước ta. Vtrò qlý nn đvới tchính tiền tệ là một tất yếu khách quan được t/hiện qua hai khía cạnh:
dòng chữ in nghiêng và gạch chân là dòng em ko dịch đc, các bác giúp em nhé
trong thực hiện chức năng tổ chức và quản lý mọi hoạt động của xã hội

hoangxuan281

hoangxuan281

Sơ cấp
24/8/12
26
0
1
Ninh bình
www.facebook.com

A. 32
B. 54
C. 75
D. Công thức sai.

A B
40 A 32
41 B 54
42 C 75
43 D 86

Chắc họ viết ngược. Hie hie. m nghĩ phải là =VLOOKUP(”B”,A40:A43,2,0)

D

duongnga999

Sơ cấp
5/7/11
41
0
0
34
Hà Nội

đúng rùi, công thức sai đó bạn

M

matrioska

Sơ cấp
14/3/12
7
0
0
34
tn

Theo mình nghĩ đó là: "Trong thực hiện chức năng chính phủ và quản lý mọi hoạt động của xã hội", không biết đúng ko?
đây lsf tài liệu mà mình có:

Trong thực hiện chức năng tổ chức và quản lý mọi hoạt động của xã hội

T

thuyhan90

Trung cấp
10/10/12
63
0
0
Không giới hạn

các bạn ơi? thi có cho bài tập nửa hả các bạn? có phải phần thi chuyên ngành nghiệp vụ (thi viết) là thi bài tập phải ko? thi viết chuyên ngành nghiệp vụ có thi lý thuyết ko vậy?

piecesMT

piecesMT

Sơ cấp
21/8/12
30
0
0
35
Hà Nội

trinh bày khái quát quy định về cách thức về thời hạn kê khai sắc thuế???? câu này làm tnao hả các bác, thôg tư 28 dàn trải quá. hicc

F

fulen

Sơ cấp
14/9/12
30
0
0
36
Nghe An

buồn quá 20 charrrrrrrrrrrrrrr

T

thuylinhnghiem

Guest
7/4/11
4
0
0
Hà Nội
Cả nhà ơi cho mình hỏi câu này nhé! Doanh nghiệp được hưởng ưu đãi thuế TNDN đối với khoản thu nhập nào trong 3 khoản sau :
1. Thu nhập từ hoạt động khai thác khoáng sản của các doanh nghiệp được thành lập và cấp giấy phép đầu tư về hoạt động khai thác khoáng sản từ ngày 01/01/2009
2. Thu nhập từ bán phế liệu, phế phẩm được tạo ra trong quá trình sản xuất của các sản phẩm đang được hưởng ưu đãi thuế TNDN
3. Thu nhập về tiền phạt, tiền bồi thường do bên đối tác vi phạm hợp đồng phát sinh (không thuộc các khoản tiền phạt về vi phạm hành chính theo quy định của Pháp luật về xử lý vi phạm hành chính)
Ai biết chỉ giúp mình với. Thank a lot!

Q

quangson0505

Trung cấp
Ðề: Re: Thi tuyển công chức thuế năm 2012!

Cả nhà ơi cho mình hỏi câu này nhé! Doanh nghiệp được hưởng ưu đãi thuế TNDN đối với khoản thu nhập nào trong 3 khoản sau :
1. Thu nhập từ hoạt động khai thác khoáng sản của các doanh nghiệp được thành lập và cấp giấy phép đầu tư về hoạt động khai thác khoáng sản từ ngày 01/01/2009
2. Thu nhập từ bán phế liệu, phế phẩm được tạo ra trong quá trình sản xuất của các sản phẩm đang được hưởng ưu đãi thuế TNDN
3. Thu nhập về tiền phạt, tiền bồi thường do bên đối tác vi phạm hợp đồng phát sinh (không thuộc các khoản tiền phạt về vi phạm hành chính theo quy định của Pháp luật về xử lý vi phạm hành chính)
ý 2 đó bạn.....................

X

xuxutinhyeu

Trung cấp

các bạn giải giùm mình bài này nha:
công ty du lịch Thiên Sơn (Hà Nội) thực hiện hợp đồng du lịch với công ty du lịch Indoneseia theo hình thức trọn gói cho 100 khách trong thời gian 5 ngày tại VN, tổng số tiền thanh toán 80000USD. Công ty Thiên Sơn chi trả toàn bộ vé máy bay, chi phí ăn ở và thăm quan theo chương trình thoả thuận trong hợp đồng, trong đó chi phí ăn, ở và thăm quan tại VN là 35000USD, chi Uphí vé máy bay từ Indonesia sang VN và ngược lại là 25000USD. Tỷ giá 1USD = 20000 đồng VN.Giá tính thuế GTGT của dịch vụ du lịch theo hợp đồng là:
a.363,636tr đ
b.818,182tr đ
c.1tỷ đ
d.1,1tỷ đ
theo mình là d: 1,1 tỷ

piecesMT

piecesMT

Sơ cấp
21/8/12
30
0
0
35
Hà Nội

theo mình là câu 2, câu này có vẻ khá rõ ràng mà:), cứ tìm trong luật thuế TNDN và thông tư 62 và 84 kiểu j cũng ra

D

dangthai411

Sơ cấp
11/9/12
39
0
0
Bắc Giang

Mình nghĩ đáp án A .........................

X

xuantt

Trung cấp
7/9/12
80
0
6
35
Hà Nội

mình thi tận những phòng 227- ĐH sư phạm Hn. đội danh sách rồi :))

X

xuongrong2012

Sơ cấp
26/8/12
41
0
0
hatinh

trinh bày khái quát quy định về cách thức về thời hạn kê khai sắc thuế???? câu này làm tnao hả các bác, thôg tư 28 dàn trải quá. hicc

Theo mình là trong điều 32 Luật Quản lý thuế đó bạn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA