Thi tuyển công chức thuế năm 2012!

• Thread starter MINA
  • Ngày gửi
B

bilbel246

Guest
1/8/13
2
0
0
36
na
Ðề: Thi tuyển công chức thuế năm 2012!

Thông báo cho các bạn chờ đợt 2 1 tin vui nhé, tớ sáng nay lên chi cuc thuế các chú ở trên đó nói là sáng nay cục thuế có thông báo là có đợt 2 nhé. là lá la

bạn nghe thông tin từ ai vậy? đã có văn bản gì nói về lấy thêm đợt 2 chưa?

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hanoicity

Trung cấp
13/7/13
53
0
0
Việt Nam

Các chú trên chi cục thuế còn nói chúc mừng tớ nữa chứ, tớ hỏi chú biết thông tin này từ đâu các chú ấy nói trên cục, tớ nghĩ thông tin này chắc chắn đấy các bạn ạ.

Nếu 1 người nói thì tớ ko tin nhưng tất cả mọi người đều nói thế lên mình cũng tin và vui hơn

Chắc chắn là có văn bản rồi thì trên cục mới có thông tin như thế chứ, vì chú TPTCCB cục thuế tớ cách đây cũng phải 20 ngày có nói là xin đợt 2 nhưng chờ TCT duyệt,

P

phuonghoang89

Sơ cấp
5/8/13
22
0
1
TPHCM

Nản quá, thế là năm nay có thi Thuế trong Miền Nam k vậy mọi người. Nản ................

K

katy tran

Sơ cấp
25/10/10
29
0
1
33
tp hcm

Bạn ui. mình hỏi tuyển đợt 2 cho những tỉnh còn thiếu thui hả? có đăng tuyển chính thức khong? hic hic ?// thank nhiu nha
Các chú trên chi cục thuế còn nói chúc mừng tớ nữa chứ, tớ hỏi chú biết thông tin này từ đâu các chú ấy nói trên cục, tớ nghĩ thông tin này chắc chắn đấy các bạn ạ.

Nếu 1 người nói thì tớ ko tin nhưng tất cả mọi người đều nói thế lên mình cũng tin và vui hơn

Chắc chắn là có văn bản rồi thì trên cục mới có thông tin như thế chứ, vì chú TPTCCB cục thuế tớ cách đây cũng phải 20 ngày có nói là xin đợt 2 nhưng chờ TCT duyệt,

R

ruby844374

Sơ cấp
22/10/12
47
0
0
hà nội

Bạn ở cục Hà Nội à? Bạn đc bao nhiêu điểm? Bạn có hỏi lấy thêm bao nhiêu chỉ tiêu ko?? Tks bạn!!

T

Tuyenmeotn

Trung cấp
17/5/13
104
0
0
36
Thái Nguyên

Bạn ui. mình hỏi tuyển đợt 2 cho những tỉnh còn thiếu thui hả? có đăng tuyển chính thức khong? hic hic ?// thank nhiu nha

Đợt 2 là phòng tccb của các cục thống kê xem số lượng người thiếu và làm công văn xin thêm người và gửi lên tổng cục, tổng cục lại trình lên btc và khi btc quyết định đồng ý gửi công văn về là xong anh chị em chuẩn bị đi làm bạn anh!

L

lovedontlie

Sơ cấp
6/1/11
29
0
0
hà nội

Đợt 2 là phòng tccb của các cục thống kê xem số lượng người thiếu và làm công văn xin thêm người và gửi lên tổng cục, tổng cục lại trình lên btc và khi btc quyết định đồng ý gửi công văn về là xong anh chị em chuẩn bị đi làm bạn anh!
T tưởng nếu tuyển thêm đợt 2 thì phải ra thông báo rồi lại nộp tiếp hồ sơ chứ :D

T

Tuyenmeotn

Trung cấp
17/5/13
104
0
0
36
Thái Nguyên

Không phải đâu bạn, họ xét từ cao xuống thấp trong số người đỗ lần thi trước và gọi, ưu tiên nguyện vọng 1 là thí sinh đăng kí thi từ đầu, còn tỉnh khác xin chuyển về thì mình không nắm được

quynhvu888

quynhvu888

Trung cấp
22/8/12
113
0
0
Hà Nội

Buồn quá, mình tưởng năm nay miền Bắc cũng thi chứ. Chúc mừng các bạn đang đợi đợt 2 nha

T

Tuyenmeotn

Trung cấp
17/5/13
104
0
0
36
Thái Nguyên

Buồn quá, mình tưởng năm nay miền Bắc cũng thi chứ. Chúc mừng các bạn đang đợi đợt 2 nha

Cũng chưa có gì chắc chắn mà bạn! Có người nói thông tin chính xác nhưng cũng có người nói tin chưa thật sự chuẩn mà bạn! Cứ phải có công văn chính thức thì mới chắc chắn !

M

misabaongoc

Sơ cấp
30/7/13
22
0
0
dalat

Hi vog tinh minh cug se co dot 2

L

lovewhite18us

Sơ cấp
12/3/09
11
0
1
38
hanoi

Kỳ lạ thật, người thì bảo không có đợt 2 , người thì bảo có, nhưng chả nhẽ cái anh mà mình hỏi làm ở phòng Tccb của tổng cục thuế lại trả lời sai, anh nói chỉ tiêu các nơi đều đã lấy đủ hết rồi nên k có đợt2 mà :(

T

Tuyenmeotn

Trung cấp
17/5/13
104
0
0
36
Thái Nguyên

Kỳ lạ thật, người thì bảo không có đợt 2 , người thì bảo có, nhưng chả nhẽ cái anh mà mình hỏi làm ở phòng Tccb của tổng cục thuế lại trả lời sai, anh nói chỉ tiêu các nơi đều đã lấy đủ hết rồi nên k có đợt2 mà :(

Chỉ tiêu mà năm 2012 thì đủ bạn ạ, nhưng giờ là nửa cuối 2013 rồi! Trong 1 năm tình hình nhân sự lại thay đổi mà! Người nghỉ hưu , nghỉ đẻ, luân chuyển công tác... nơi khác thì mình không biết chứ Tn thì chắc chắn có gửi công văn xin người đợt 2 tin này đảm bảo chuẩn, còn btc có duyệt hay không thôi!

V

vueglo

Cao cấp
4/3/13
227
27
28
44
Ngọc Hà, Ba đình, hà nội

Như tôi đã thông báo trước đây là khả năng lấy đợt 2 là rất dễ xảy ra. Nhưng mà theo nguồn thông tin tin cậy của tôi trên TCT thì ngoài Tổng cục thuế và Bộ Tài Chính thống nhất sẽ lấy thêm đợt 2 ra còn phải đang chờ Bộ Nội Vụ xét duyệt đồng ý cho cấp thêm chỉ tiêu nữa thì mới chính thức là OK. Xin thêm chỉ tiêu ở đây không chỉ là chỉ tiêu còn thiếu của đợt 1 mà còn xin luôn cả chỉ tiêu của năm 2013 thay vì phải tổ chức thi tốn kém, gấp gáp v.v..
Và đến năm 2014 mới tổ chức thi để tuyển chỉ tiêu của năm 2014 ( đề án tuyển sinh của TCT là năm nào cũng tuyển nên năm nào cũng có 1 lượng chỉ tiêu nhất định). Đây là thông tin mình mới vừa hỏi chi tiết cách đây vài ngày.

nhjmxu

nhjmxu

Trung cấp
30/8/11
170
0
0
HP

Mọi người ở tỉnh hay thành phố khác ai học bồi dưỡng cc mới rồi thì cho mình biết đề với, để xem dạng câu hỏi thế nào? nhanh nhé
chiều nay mình làm bài rồi. chỉ cần những câi khó để phân loại cc thôi
lo quá, Thanks mọi người
B ơi b làm bài chưa? tình hình thế nào rùi? Mai t cũng làm bài mà k biết làm thế nào, đề mở là toi rùi hic

D

dongduonghvnh

Sơ cấp
10/5/13
33
0
0
33
Thái Bình

Như tôi đã thông báo trước đây là khả năng lấy đợt 2 là rất dễ xảy ra. Nhưng mà theo nguồn thông tin tin cậy của tôi trên TCT thì ngoài Tổng cục thuế và Bộ Tài Chính thống nhất sẽ lấy thêm đợt 2 ra còn phải đang chờ Bộ Nội Vụ xét duyệt đồng ý cho cấp thêm chỉ tiêu nữa thì mới chính thức là OK. Xin thêm chỉ tiêu ở đây không chỉ là chỉ tiêu còn thiếu của đợt 1 mà còn xin luôn cả chỉ tiêu của năm 2013 thay vì phải tổ chức thi tốn kém, gấp gáp v.v..
Và đến năm 2014 mới tổ chức thi để tuyển chỉ tiêu của năm 2014 ( đề án tuyển sinh của TCT là năm nào cũng tuyển nên năm nào cũng có 1 lượng chỉ tiêu nhất định). Đây là thông tin mình mới vừa hỏi chi tiết cách đây vài ngày.

nghe tin mà vui quá, hy vọng sự chờ đợi của mình và các bạn đợi đợt 2 sẽ được trả lời sớm.....

E

echconbietboi

Sơ cấp
21/9/12
36
0
0
32
hải phòng

Mọi ng đã ai thi Công chức mới chưa a? cho em xin form đề với, lắm chuyên đề quá,hix

T

Tuyenmeotn

Trung cấp
17/5/13
104
0
0
36
Thái Nguyên

Sang tuần không biết có tin gì không nhỉ? Cả nhà mình thấy mình chờ đợt 2 mà ai cũng cười và nghĩ mình đang mơ mộng viển vông . Chắc sợ mình hy vọng nhiều sẽ thất vọng!

V

vueglo

Cao cấp
4/3/13
227
27
28
44
Ngọc Hà, Ba đình, hà nội

Sang tuần không biết có tin gì không nhỉ? Cả nhà mình thấy mình chờ đợt 2 mà ai cũng cười và nghĩ mình đang mơ mộng viển vông . Chắc sợ mình hy vọng nhiều sẽ thất vọng!

thì mọi người đều nghĩ cơ hội khá mong manh nhưng nhiều khi có nhiều cái bất ngờ mà không ai biết trước được. nếu mình vào được đợt 2 cũng giống như được tái sinh vậy. Chúc thành công.

A

aacherie

Sơ cấp
31/1/10
10
0
0
haiduong

Có bạn nào thi công chức thuế ở Hải Dương ngóng đợt 2 ko? Mình hi vọng quá. Mà không biết là lấy đợt 2 thì có lấy nhiều chỉ tiêu không nhỉ. Bác nào biết thì trả lời giúp em nhé. Cứ ngóng dài hết cả cổ rùi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA