Thi tuyển công chức thuế năm 2012!

• Thread starter MINA
  • Ngày gửi
D

dongduonghvnh

Sơ cấp
10/5/13
33
0
0
33
Thái Bình
Ðề: Thi tuyển công chức thuế năm 2012!

Mai lại đầu tuần r các bạn ạ, chả biết có gì ms k nữa, bao nhiêu cái đầu tuần trôi qua......

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

misabaongoc

Sơ cấp
30/7/13
22
0
0
dalat

Ôi đợt 2...chờ đợi, chờ đợi rùi...ko biết thế nào nũa đây.

ducktk31

ducktk31

Sơ cấp
4/1/09
43
3
8
35
tphcm

Mọi ng đã ai thi Công chức mới chưa a? cho em xin form đề với, lắm chuyên đề quá,hix

tphcm thì chỉ có lý thuyết thôi bạn, chủ yếu ra trong thông tư, có một câu trình bày về tuyên ngôn của ngành

T

thuypham5890

Sơ cấp
8/4/13
9
0
0
33
Hải Dương

Mình cũng ở HD nè,bạn đc bao nhiêu điểm vậy

M

mnptklien

Trung cấp
26/8/13
59
0
0
35
thừa thiên huế

Có ai đang chờ đơt 2 thừa thiên huế ko nhỉ?

Ko biết tháng 8 có đợt 2 ko. chờ mãi chờ hoài mệt quá rồi

Như tôi đã thông báo trước đây là khả năng lấy đợt 2 là rất dễ xảy ra. Nhưng mà theo nguồn thông tin tin cậy của tôi trên TCT thì ngoài Tổng cục thuế và Bộ Tài Chính thống nhất sẽ lấy thêm đợt 2 ra còn phải đang chờ Bộ Nội Vụ xét duyệt đồng ý cho cấp thêm chỉ tiêu nữa thì mới chính thức là OK. Xin thêm chỉ tiêu ở đây không chỉ là chỉ tiêu còn thiếu của đợt 1 mà còn xin luôn cả chỉ tiêu của năm 2013 thay vì phải tổ chức thi tốn kém, gấp gáp v.v..
Và đến năm 2014 mới tổ chức thi để tuyển chỉ tiêu của năm 2014 ( đề án tuyển sinh của TCT là năm nào cũng tuyển nên năm nào cũng có 1 lượng chỉ tiêu nhất định). Đây là thông tin mình mới vừa hỏi chi tiết cách đây vài ngày.
khoảng tháng mấy bạn có biết ko?

V

vueglo

Cao cấp
4/3/13
227
27
28
44
Ngọc Hà, Ba đình, hà nội

Có ai đang chờ đơt 2 thừa thiên huế ko nhỉ?

Ko biết tháng 8 có đợt 2 ko. chờ mãi chờ hoài mệt quá rồi

Như tôi đã thông báo trước đây là khả năng lấy đợt 2 là rất dễ xảy ra. Nhưng mà theo nguồn thông tin tin cậy của tôi trên TCT thì ngoài Tổng cục thuế và Bộ Tài Chính thống nhất sẽ lấy thêm đợt 2 ra còn phải đang chờ Bộ Nội Vụ xét duyệt đồng ý cho cấp thêm chỉ tiêu nữa thì mới chính thức là OK. Xin thêm chỉ tiêu ở đây không chỉ là chỉ tiêu còn thiếu của đợt 1 mà còn xin luôn cả chỉ tiêu của năm 2013 thay vì phải tổ chức thi tốn kém, gấp gáp v.v..
Và đến năm 2014 mới tổ chức thi để tuyển chỉ tiêu của năm 2014 ( đề án tuyển sinh của TCT là năm nào cũng tuyển nên năm nào cũng có 1 lượng chỉ tiêu nhất định). Đây là thông tin mình mới vừa hỏi chi tiết cách đây vài ngày.
khoảng tháng mấy bạn có biết ko?

tôi nghe nói thấy bảo cũng đang phải chờ Bộ Nội Vụ duyệt nếu có thì cũng phải vài tháng nữa, nhưng cũng có thể trong tháng 9 cũng không biết trước được cái này.

T

Tuyenmeotn

Trung cấp
17/5/13
104
0
0
36
Thái Nguyên

tôi nghe nói thấy bảo cũng đang phải chờ Bộ Nội Vụ duyệt nếu có thì cũng phải vài tháng nữa, nhưng cũng có thể trong tháng 9 cũng không biết trước được cái này.

Nếu không có gì thay đổi thì tháng 9 chắc chắn sẽ có câu trả lời!

D

dongduonghvnh

Sơ cấp
10/5/13
33
0
0
33
Thái Bình

Nếu không có gì thay đổi thì tháng 9 chắc chắn sẽ có câu trả lời!

có thật k hả bạn, mình ngóng lắm lắm rồi, cứ đầu tuần là lại hóng hớt diễn đàn chờ tin gê lắm......hiu hiu

T

Tuyenmeotn

Trung cấp
17/5/13
104
0
0
36
Thái Nguyên

bạn đang hóng đợt 2 được bao nhiêu điểm , so với điểm chuẩn thiếu bao điểm, và chỉ tiêu lấy thêm bao nhiêu nữa thì lọt vào được đợt 2 vậy?

Điểm của mình không cao, nhưng đc cái tất cả đều trên 50, mà ở tỉnh m thì chỉ có tất cả 28 người tất cả các môn trên 50. Đợt 1 lấy 20 người thì 1 người không đi làm nên người 21 đã đi làm rồi. Đợt 2 cục thuế tn gửi công văn xin thêm 10 người mà m đứng thứ 24 trong tổng số 28 người đỗ nên rất mong chờ!

D

dongduonghvnh

Sơ cấp
10/5/13
33
0
0
33
Thái Bình

Điểm của mình không cao, nhưng đc cái tất cả đều trên 50, mà ở tỉnh m thì chỉ có tất cả 28 người tất cả các môn trên 50. Đợt 1 lấy 20 người thì 1 người không đi làm nên người 21 đã đi làm rồi. Đợt 2 cục thuế tn gửi công văn xin thêm 10 người mà m đứng thứ 24 trong tổng số 28 người đỗ nên rất mong chờ!

sao b biết đợt 2 tỉnh bạn xin thêm 10 người hả bạn? liệu có hỏi giùm hộ các tỉnh khác xin thêm bao nhiêu k bạn ? ^^

S

sunflower257

Trung cấp
31/7/12
80
1
0
đà nẵng

B ở tỉnh Thái Nguyên hả?

M

misabaongoc

Sơ cấp
30/7/13
22
0
0
dalat

Điểm của mình không cao, nhưng đc cái tất cả đều trên 50, mà ở tỉnh m thì chỉ có tất cả 28 người tất cả các môn trên 50. Đợt 1 lấy 20 người thì 1 người không đi làm nên người 21 đã đi làm rồi. Đợt 2 cục thuế tn gửi công văn xin thêm 10 người mà m đứng thứ 24 trong tổng số 28 người đỗ nên rất mon chờ!
Ban oi vay khi nao ban duoc goi di lam thi ban chia se cho moi nguoi biet voi

L

lehoangtuan

Sơ cấp
11/9/08
33
0
6
Binh Duong

Các tỉnh miền Bắc hay Trung còn có thể lấy thêm chỉ tiêu bổ sung. Nhưng Miền Nam làm gì có mà lấy. Do Miền Nam hầu như thí sinh đều bị điểm liệt vậy chỉ có thể tổ chức thi lại chứ không thể xét tuyển từ điểmthi vừa rồi được

P

phuonghoang89

Sơ cấp
5/8/13
22
0
1
TPHCM

Các tỉnh miền Bắc hay Trung còn có thể lấy thêm chỉ tiêu bổ sung. Nhưng Miền Nam làm gì có mà lấy. Do Miền Nam hầu như thí sinh đều bị điểm liệt vậy chỉ có thể tổ chức thi lại chứ không thể xét tuyển từ điểmthi vừa rồi được
Mình cũng nghĩ vậy, k biết năm nay Miền Nam thi không nhỉ,

B

bebong91

Sơ cấp
27/8/13
18
0
0
32
bình định

Các bạn cho mình hỏi ngạch cán sự và kiểm tra viên trung cấp thuế là làm những gí vậy mọi người, cả hình thức phỏng vấn nữa

H

hanoicity

Trung cấp
13/7/13
53
0
0
Việt Nam

Chào các bạn đợi đợt 2, các bạn cứ yên tâm chờ đợi muộn nhất là tháng 10 sẽ gọi nhé. Trong lúc chờ lên làm việc gì đó cho đỡ buồn

V

vueglo

Cao cấp
4/3/13
227
27
28
44
Ngọc Hà, Ba đình, hà nội

Chào các bạn đợi đợt 2, các bạn cứ yên tâm chờ đợi muộn nhất là tháng 10 sẽ gọi nhé. Trong lúc chờ lên làm việc gì đó cho đỡ buồn

Chào bạn,
Thông tin bạn nghe được từ đâu vậy, có chắc chắn không? Bạn thi cục Hà nội à?

N

nhocxuhaongot

Sơ cấp
21/4/13
6
0
1
33
Thái Nguyên

Em vừa gọi điện lên hỏi Cục thuế Thái Nguyên hỏi về phiếu báo điểm của những thí sinh thi thuế 2012 thì họ trả lời luôn là k có giấy báo, chỉ có giấy báo của những thí sinh thi đỗ thôi, hic, đến khi em hỏi về nguyện vọng 2 thì được trả lời là không có sang năm thi!!!!
haizzz, đợi chờ thật là mệt mỏi

H

humor

Cao cấp
26/1/12
1,259
2
0
Viet Nam

Chào bạn,
Thông tin bạn nghe được từ đâu vậy, có chắc chắn không? Bạn thi cục Hà nội à?

Bạn tuyên bố rành mạch, rõ ràng như thế, việc gì phải hỏi nữa ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA