Cách refresh pivot table???

• Thread starter blueremembrance
  • Ngày gửi
B

blueremembrance

Trung cấp
Em chào cả nhạ ạ!

Nhà mình cho em hỏi câu này chút !

Em đang làm kế toán trên excel và mới được gửi latest format từ văn phòng tổng. Format mới được thiết kế, lấy số liệu từ báo cáo tháng trước em gửi về. Nhưng khi em làm báo cáo tháng này, các số ở 1 sheet nó không tự động update được mà vẫn giữ nguyên số liệu ở tháng trước. Khi em check thì hóa ra đó là là pivot table , tự động lọc dữ liệu ở 2 sheet bankbook và cashbook trong reports của em. Em không thể change gi o pivot table sheet này cả.

Có ai show cho em cách khắc phục không ạ? Em xin cám ơn nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ngochmcc

Guest
13/10/04
11
0
0
45
Nghe An
Bạn dùng office 12 đi, cái Office đó giải quyết được cho bạn đấy!

B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
Pivot table khi lập ra sẽ nắm bắt (capture) toàn bộ dử liệu nguồn (và copy vào phần nhớ riêng của nó) để lập ra báo cáo. Do vậy khi bạn update dử liệu nguồn thì cũng không ảnh hưởng đển phần dử liệu mà nó đã copy vào phần nhớ riêng cho mình.

Việc bạn cần làm là xem thử địa chỉ dử liệu nguồn bằng cách:
- Nhấn chuột phải vào Pivot table --> chọn Pivot table wizard
- Nhấn back để trở về phần xác định dử liệu nguồn (data source) để xem địa chỉ của data source.

Nếu bạn xác định được địa chỉ dử liệu nguồn thì từ bây giờ khi muốn update bạn phải update dử liệu của chúng trong địa chỉ này.
Sau đó bạn nhấn chuột phải vào Refresh Data để pivot table copy dử liệu nguồn vào phần nhớ riêng của nó.

Chúc bạn thành công.

• Like
Reactions: haodq
B

blueremembrance

Trung cấp
Dạ!

Em cám ơn nhiều nhiều ạ. Em làm được theo chỉ dẫn của anh Bình rồi.

K

ke_co_don

Guest
21/3/06
18
0
0
Hà Nội
Anh Bình có thể nói cụ thể hơn về Chức năng của Pivot table cũng như sử dụng chúng một chút được không? Em tìm khắp trong box Excel nhưng không tìm thấy topic về Pivot. Hic. Thanks in advance.

B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
ke_co_don nói:
Anh Bình có thể nói cụ thể hơn về Chức năng của Pivot table cũng như sử dụng chúng một chút được không? Em tìm khắp trong box Excel nhưng không tìm thấy topic về Pivot. Hic. Thanks in advance.
Chưa có topic nào nói đầy đủ về Pivot Table nhưng bạn có thể xem các bàn luận và ví dụ ở đây trước nhé.
http://webketoan.com/forum/showthread.php?t=10303

K

ke_co_don

Guest
21/3/06
18
0
0
Hà Nội
Yes, có còn hơn không Bác Bình ạ, em sẽ cố mà tìm hiểu thêm về privot table. Vì sự nghiệp kiếm tiền cả thôi. He he

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA