Cách kê khai hóa đơn đầu vào và đầu ra không chịu VAT

• Thread starter chuluan
  • Ngày gửi
N

nhungpham103

Guest
12/10/12
1
0
0
37
nam định
Ðề: Cách kê khai hóa đơn đầu vào và đầu ra không chịu VAT

Công ty mình cũng chuyên kinh doanh phần mềm giáo trình tiếng anh.Phần thuế đầu ra không chịu thuế nhưng các hóa đơn đầu vào có thuế suất 10% thì kê vào mục nào các bạn nhỉ? Mình thấy chị kế toán cũ kê hóa đơn đầu vào vào mục hàng hóa không đủ điều kiện khấu trừ, không biết có đúng ko ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
phongthanhtp

phongthanhtp

miêu tẩy diện
29/8/05
1,309
133
63
đất võ trời văn

Công ty mình cũng chuyên kinh doanh phần mềm giáo trình tiếng anh.Phần thuế đầu ra không chịu thuế nhưng các hóa đơn đầu vào có thuế suất 10% thì kê vào mục nào các bạn nhỉ? Mình thấy chị kế toán cũ kê hóa đơn đầu vào vào mục hàng hóa không đủ điều kiện khấu trừ, không biết có đúng ko ?
Đúng rồi đấy bạn ạh.

W

whiterose131

Sơ cấp
14/7/09
25
0
1
38
ha noi

Bên mình đầu vào 5%, đầu ra ko chịu thuế, mình cg kê vào dòng 2: hàng hoá, dịch vụ ko đủ điều kiện khấu trừ

E

endy9X

Sơ cấp
8/10/12
25
0
0
Vinh long

eo vậy là sao trời? vậy là đầu vào cái nào có thuế trên tờ khai 01-1/GTGT thì kê vào mục 2 (hàng hóa ko đủ đk khấu trừ thuế ) còn mấy cái hóa đơn trực tiếp kê vào mục 5( hàng hóa ko phải kê khai trên tờ 01/GTGT) àh? vậy ở mục 2 mình ghi thuế suất bình thường hay sao nhỉ? qua tờ 01/GTGT thì chỗ thuế GTGT được khấu trừ kỳ này mình để bằng 0 àh? hjc làm sao mới đúng đây mọi người. hjc mọi người trả lời sớm sớm êể mình điều chỉnh nộp khai bổ sung nhé.hjchjc

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ

eo vậy là sao trời? vậy là đầu vào cái nào có thuế trên tờ khai 01-1/GTGT thì kê vào mục 2 (hàng hóa ko đủ đk khấu trừ thuế ) còn mấy cái hóa đơn trực tiếp kê vào mục 5( hàng hóa ko phải kê khai trên tờ 01/GTGT) àh? vậy ở mục 2 mình ghi thuế suất bình thường hay sao nhỉ? qua tờ 01/GTGT thì chỗ thuế GTGT được khấu trừ kỳ này mình để bằng 0 àh? hjc làm sao mới đúng đây mọi người. hjc mọi người trả lời sớm sớm êể mình điều chỉnh nộp khai bổ sung nhé.hjchjc

- Hóa đơn ĐV kê ở mục 2 vẫn ghi thuế suất bình thường, số liệu sẽ được tổng hợp sang tờ khai 01/GTGT tại các chỉ tiêu [23], [24] riêng phần thuế tương ứng thì chương trình sẽ không tổng hợp lên chỉ tiêu [25].
- Hóa đơn trực tiếp (hóa đơn bán hàng) không phải kê vào báo cáo GTGT.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA