Bạn thích làm công tác gì nhất

• Thread starter HyperVN
  • Ngày gửi
N

Nguyen Nhung

Guest
Con to, to thay lam ke toan thu vi moi '' che bien'' cac mon an, ma che bien khong lan nao giong lan nao.....

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

vu thanh giang

Guest
minh thich lam chu doanh nghiep. tuy co vat va nhung moi thu lam ra deu la cua minh

N

ngochb

Sơ cấp
1/10/04
20
0
0
42
Về đâu !
diendanquantri.com
Còn mình à ? Có lẽ chưa đủ khả năng để thích làm giám đốc . He he .... tuy nhiên công việc hiện tại chắc chưa đến nỗi tồi để bỏ nghề ...... và thay đổi công việc ......

anhlaanh

anhlaanh

Guest
8/6/04
131
1
0
41
Hà Lầm
Làm kế toán vật tư ở doanh nghiệp xây dựng thì thế nào nhỉ, có hay ho lắm không các bác.

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
Kiếm tốt phết đấy !
À anhlaanh này
Tiền không quan trọng mà quan trọng là số lượng của nó !

anhlaanh

anhlaanh

Guest
8/6/04
131
1
0
41
Hà Lầm
Thế ạ, nhưng kiếm bằng cách nào hả anh.

H

hongthuanle

Guest
26/10/04
20
0
1
Ha Noi
Không biết các bạn ở đây đã làm kế toán Giá thành chưa nhỉ.
Làm kế toán Giá thành như ở phòng mình là sướng nhất.
Chỉ tiếc rằng bây giờ mình đã chuyển nghề rồi

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
Nếu không là trưởng phòng thì làm gì cũng thích, nhất là việc gì nhàn có nhiều tiền

G

gaucon

Trung cấp
10/7/04
191
0
0
Nếu không được làm trưởng phòng thì em thích làm kế toán trưởng vậy.

T

tungchi

Guest
19/1/05
55
0
0
48
HN
Tôi thích làm phó ( đậi loại càng nhiều P càng thích), có câu thế này :
Xếp phó thì cứ ngồi chơi
xếp trưởng tiêu rồi xếp phó lên luôn.

V

VO HOANG BIET

Guest
mình đồng ý với ông tungchi đấy, minh chỉ thích làm phó phòng thôi. Mình rất tâm đắc với câu: "Xếp phó khó mà gở lịch"

S

SLL

Cao cấp
7/11/04
208
1
18
42
HCM
mình thì mong muốn trong tương lai làm patner ở một công ty danh tiếng nào đó, hehe tha hồ sung sướng nhé. Chỉ có điều để đạt được điều đó xem chừng không dễ dàng chút nào nhất là khi mình là phận nữ nhi, không thể dành toàn bộ thời gian cho công việc được. Mình nghe nói cô Hà Thị Thu Thanh giám đốc VACO không bao giờ đi ngủ trước 2h sáng và luôn làm việc ở công ty đến khuya, mình rất khâm phục nhưng không biết mình có tận tuỵ được với công việc như vậy không, mình sợ phải đánh đổi nhiều thứ mà quan trọng nhất là gia đình.

P

Phi Hoa

Guest
2/3/04
20
0
0
patner???tha hồ sung sướng???

X

xungdanhanhhung

Guest
6/2/05
267
1
0
Hanoi
Khi bận rộn mệt mỏi tôi chỉ mong có được nơi yên thân, là gì cũng được. Nhưng khi nhàn tênh tôi thấy mình vô dụng. Túm lại là vị trí nào có xiền một chút, bận rộn một chút, bay nhảy một chút. Tôi còn trẻ quá chỉ mong làm tốt công việc của mình chứ chưa dám đe làm..hàng tổng hihi.

Sửa lần cuối:
Nhat Dieu

Nhat Dieu

Cao cấp
16/6/05
586
23
18
Pleiku
Mình thì không muốn làm sếp như 1 số bạn đâu. Mình thích công việc phân tích các dữ liệu kế toán đấy.

Lostly

Lostly

Trung cấp
He He He.. Các bác ơi em thích làm nhân viên nhưng kiếm được nhiều tiền hơn ...giám đốc

thanh phuong

thanh phuong

Guest
8/10/03
21
0
0
42
HCM
dienhoavietnam.com
Còn em há, em mong muốn rằng mình có một quán ăn chỉ bán vào buổi chiều các món lạ ở TP ít thấy thôi. Và đây cũng là chổ để WKT ghé vào mỗi chiều nữa chứ.
Các bác thấy công việc thư ký như thế nào?
Bây giờ chỉ cần là 1 nhân viên có một công việc ổn định trong giờ hành chính là tốt rồi.

H

hong thu

Guest
22/7/05
23
0
0
TPHCM
Mình đã làm KTT được gần 1 năm và càng lúc mình càng thấy không thích hợp với công việc này 1 chút nào, mình ước gì có thế trở lại như lúc trước làm KTTH thì hay biết mấy. Mình rất muốn chuyển đi nhưng lại không đủ tự tin đi xin việc khác, các bạn co thể cho mình vài lời khuyên. Cảm ơn các bạn.

L
hong thu nói:
Mình đã làm KTT được gần 1 năm và càng lúc mình càng thấy không thích hợp với công việc này 1 chút nào, mình ước gì có thế trở lại như lúc trước làm KTTH thì hay biết mấy. Mình rất muốn chuyển đi nhưng lại không đủ tự tin đi xin việc khác, các bạn co thể cho mình vài lời khuyên. Cảm ơn các bạn.

Tôi không khuyên bạn về vấn đề cụ thể của bạn. Tuy nhiên, có một cuốn sách mà hơn lúc nào hết, bạn nên đọc ngay - Đó là cuốn sách:

"Thay thái độ, đổi cuộc đời"
"Attitude is evrything"

Cuốn sách này của một luật sư Mỹ (tên là Jeef Kenler thì phải) viết ra với những lời tâm huyết nhất, bạn có thể sẽ tìm được một chút bản thân mình trong đó...và First news là nhà xuất bản có bản quyền cuốn này, họ đã dịch ra tiếng Việt. Rất dễ dang tìm thấy ở những hiệu sách lớn.

Chúc bạn thành công.

Sửa lần cuối:
H

hoangphuc

Guest
26/8/04
46
0
6
42
Hà Nội
www.masvic.com
em thì lại rất thích làm KTT. hơ hơ, em khoái cái cảm giác thỉnh thoảng bị bên quản lý thuế hỏi han, nó làm cho mình ngày càng bạo dạn hơn. em khoái lắm.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA