Hàm DVLooKup() đây!

• Thread starter SA_DQ
  • Ngày gửi
T

thaivu85

Guest
30/5/07
2
0
0
34
dffgagfsd
office 07 ko mở được đồng bào ới ời
Kiểm tra hộ em cái nào

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tranthanhhaivd

Guest
20/3/07
37
0
0
Chào bạn SA_DQ và các bạn trong WKT tôi đã tải được hàm DVLookup và có mã khoá và xem cú pháp
DVLookup(TriTim As String, CSDL As Object, iCot As Integer) As Variant
Nhưng trong file tải về cú pháp lại giống như hàm VLookup là : =DVLookup(A4;A2:C13;2) nhưng lại cho giá trị khác giá trị hàm VLookup. Thật khó hiểu quá nhờ bạn SA_DQ và các bạn giải thích cụ thể hơn cho tôi với. Xin cám ơn .

S

SA_DQ

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
29/6/05
568
99
28
66
HCM city
Chào các bạn trong WKT tôi đã tải được hàm DVLookup và có mã khoá và xem cú pháp
DVLookup(TriTim As String, CSDL As Object, iCot As Integer) As Variant
Nhưng trong file tải về cú pháp lại giống như hàm VLookup là : =DVLookup(A4;A2:C13;2) nhưng lại cho giá trị khác giá trị hàm VLookup. Thật khó hiểu quá nhờ bạn SA_DQ và các bạn giải thích cụ thể hơn cho tôi với. Xin cám ơn .
Tất nhiên phải # với =VLOOKUP() trong excel là đương nhiên; (Bạn thử nghĩ coi: nếu giống thì làm làm cái zì?!!)
(/ới =VLOOKUP() trong excel chỉ trả về 1 trị được tìm thấy trước tiên; còn ở đây sẽ trả về tất thẩy ~ trị trong CSDL mà nó tìm thấy!
/)/goài ra, nó có thể LOOKUP dữ liệu từ 2 Sheets (Hàm này có tham vọng như Query trong Access ý mà!)
Bản thân các DĐàn # họ gọi là hàm =LOOPKUPS(), mình đã thấy ở đâu đó, không nhớ nữa! Bạn thử tìm kiếm từ Google xem sao!
Phải nói thêm rằng đây là hàm mảng, & vì vậy phải kết thúc = tổ hợp 3 fím;
Kết quả trả về của hàm không phải trên 1 ô như =VLOOKUP mà nhiều ô (như 1 CSDL ấy nha!)
/(/ếu còn ~ vấn đề zì sẽ cụ thể tiếp!

Sửa lần cuối:
A

anhthuan99

Guest
26/3/07
1
0
0
40
hcm
Em đã down được rồi. Nhưng không có pass, Các anh vui lòng cho xin pass để em tham khảo.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA