Hàm DVLooKup() đây!

• Thread starter SA_DQ
  • Ngày gửi
S

SA_DQ

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
29/6/05
568
99
28
66
HCM city
Hàm VLooKup() thì mọi người ai cũng biết & là chuyện hiển nhiên!
Hôm nay mình giới thiệu đến các bạn có nhu cầu hàm DVLookup(TriTim As String, CSDL As Object, iCot As Integer) As Variant
Thay vì trả về 1 giá trị của hàm VLooKup() hàm DVLooKup() sẽ trả về mãng các dữ liệu thỏa điều kiện nêu ra!

Đính kèm

• DVLooJup.rar
    6.8 KB · Lượt xem: 1,187
Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
Oh file này rất hay. Đúng là cái em đang cần thay vì phải dùng hàm Index và Offset. Anh có thể share cái password cho em tham khảo không? Em dùng giải thuật vòng lặp nhưng tốc độ rất chậm. Em dùng phương thức Find thì có nhanh hơn nhưng hay bị lỗi. Em không thích dùng dưới dạng Add-In vì phải làm việc trên rất nhiều máy khác nhau.

Đào Việt Cường

Đào Việt Cường

Moderator
22/11/05
400
4
18
Khánh Hòa
Dear SA_DQ,
------------
Không phải vấn đề là "dow về chẳng làm được gì" mà sự khó chịu ở đây là cảm giác được chia sẻ không được chọn vẹn. Nếu anh thực sự muốn chia sẻ với mọi người trên diễn đàn này thì ngoài việc cung cấp chức năng, công cụ này nên được giới thiệu tỷ mỉ đề mọi người học hỏi. Có như thế những đóng góp của anh mới có giá trị.
Mạo muội góp ý anh!

S

SA_DQ

29/6/05
568
99
28
66
HCM city
Đã gởi khóa cho ba người! Thông cảm nha! Có thể yêu cầu mã khóa = cách nhắn tin cho mình hay cho 3 bạn nêu trên!
Bổ sung: Nếu tại I2 ta thêm 1 combo để lựa chọn Criteria thì hay hơn!

Sửa lần cuối:
B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
hongphong nói:
Anh làm ơn hướng dẫn cách sử dụng đi. Anh đưa lên đây mà không giới thiệu cách sử dụng thì. Sao em coi làm hoài không lấy được số liệu như VD của anh vậy.
Bản hãy thử tạo ra một vùng ngoài vùng protect để tạo một DVlookup mà xem thử. Nếu bạn muốn hiểu rõ hơn có thể liên lạc với tác giả để xin password.

H

hongphong

Guest
17/1/06
1
0
0
Can Tho
SA_DQ nói:
Hàm VLooKup() thì mọi người ai cũng biết & là chuyện hiển nhiên!
Hôm nay mình giới thiệu đến các bạn có nhu cầu hàm DVLookup(TriTim As String, CSDL As Object, iCot As Integer) As Variant
Thay vì trả về 1 giá trị của hàm VLooKup() hàm DVLooKup() sẽ trả về mãng các dữ liệu thỏa điều kiện nêu ra!
Anh SA_DQ ơi làm sao mà đặt được công thức cho một mảng giống như VD của anh vậy. Anh chỉ giúp dùm nhé. Cám ơn anh nhiều.
:wall:

S

SA_DQ

29/6/05
568
99
28
66
HCM city
Password đây: Me@May

Cũng lâu quá & quên Password cũng nên; các bạn thử nha! /(/ếu không đúng nhờ các bác đã nhận trước đó vậy!
Me@May​

Sửa lần cuối:
N

Ng Ha Anh Tuan

Guest
2/8/06
76
0
0
TP HCM
Cám ơn SA_DQ

Rất cám ơn anh SA_DQ, đang nghiên cứu và ứng dụng.
Sao anh không nâng cấp thành 1 hàm thực thụ, do tôi không rành lắm về VBA, nếu có thể anh triển khai CSDL thêm thành 10 cột và 500 dòng hay lơn hơn nữa. Môt lần nữa cám ơn anh nhiều.

Sửa lần cuối:
S

SA_DQ

29/6/05
568
99
28
66
HCM city
Ng Ha Anh Tuan nói:
Rất cám ơn anh, đang nghiên cứu và ứng dụng.
Mình ủy quyền & nhờ bạn đưa PassWord lên giúp nha
Sao anh không nâng cấp thành 1 hàm thực thụ, do tôi không rành lắm về VBA, nếu có thể anh triển khai CSDL thêm thành 10 cột và 500 dòng hay lơn hơn nữa. Môt lần nữa cám ơn anh nhiều.
Hàm này giống query trong access(?!) Ai Cần thì tự nâng cấp thôi; Còn nhờ mình nâng cầp cho đề án cụ thể của bạn thì fải bổ sung kinh fí rồi!
Hàm này chiếm nhiều bộ nhớ, nên tăng vừa đủ xài thôi nghen!

QDuc

QDuc

Cao cấp
3/6/06
254
18
18
Biển khơi
(ó lẽ hàm này xài nhiều trong việc quản lý nhân sự

Bạn nào đã qua access rồi thì hàm này chẵng là gì, chắc vậy!
Tôi thấy, khác với VLOOKUP() chỉ đưa về 1 số duy nhất; hàm của B. Sa_DQ trả về tất cả ~ record thỏa điều kiện; PasWord B. ấy đã đưa lên; chúng ta tự nghiên cứu thôi!
VD có thể tìm & liệt kê tất cả các em nữ chỉ có mẹ (chẳng hạn), có nơi sinh tại TP HCM & đạt HSGiỏi . . .
Tất nhiên nó cũng có thể tìm mọi khác hàng có số ĐT hệ 091 hay 092, đang nợ tiền mua hàng. . . & v.v. . .
Trong KT nó có thể tìm HĐ nào có từ 6 mặt hàng hay hơn; Số tiền vượt số tiền đánh bạc của TD họ B . . . . .

Sửa lần cuối:
A

anktkt176

Guest
13/7/05
7
0
1
43
HCM
Password project là "266H".
Kiểm tra xem đúng không nhe các bạn?

S

SA_DQ

29/6/05
568
99
28
66
HCM city
Chào các bạn!

ko dùng được làm sao đây?
Bạn dùng nó để làm gì?
Đây là ví dụ thôi mà; Hàm sẽ liệt kê các Records trong CSDL đạt các iêu cầu đề ra;

/)/ếu bạn cần SDụng cụ thể trong trừong hợp nào mà chưa đuợc thì phát biểu lên đây; mình sẵn lòng trong khả năng!

S

SA_DQ

29/6/05
568
99
28
66
HCM city
Về hàm DVLOOKUP()

Hàm này sẽ trả về mảng CSDL khi các điều kiện được thoả mãn;
Thích hợp trong trường hợp tìm các records từ bảng thứ hai khi các điều kiện nằm trên bảng thứ nhất hay cả hai bảng 1 & 2!
VD: Bảng 1 có các trường [MaHS], [Ten], [Ho], [NgaySinh], [DChi], [Lop] . .
Bảng 2: [MaHS], DiemMon1, DiemMon2. . . .

Bài toán nêu ra là liệt kê các học sinh lớp 6A2 có điểm môn Hoá >=8 điểm;

Khi dùng AdvancedFilter thì không thề trong trường hợp này vì CSDL nằm trên 2 sheets # nhau!
VD thú hai: Table1: [Ma], [Ten], [Ho], [NgaySinh], [DChi], [DVi]
Table2: [NgayCong], [TamUng], [Om], [ChDo], [BHXH], [Phep]. . . .
Bài toàn nêu ra là lập DSách ~ người của DVị 'B' có ngày công >=24 trong tháng

K

khucthuydu

Guest
18/3/06
5
0
0
tphcm
Chào anh SA_DQ,

Anh SA_DQ ơi, em không thể nào download được hàng DVLOOKUP mà anh đã giới thiệu, mặc dù em sign in rồi. Em cũng không hiểu nữa, từ hôm qua đến giờ. Anh có thể gởi riêng cho em được không ạh?? Phiền anh giúp em nha. Cám ơn anh nhiều.

N

nguyenhieu_co

Guest
22/4/07
4
0
0
44
Hồ Chí Minh
Cho em hỏi làm sao Attark file lên được nhỉ

Cho em hỏi làm sao Đính kèm file lên được nhỉ :wall:

S

salemok

Cao cấp
22/4/05
281
4
18
53
Ha noi
Muốn Gửi File đính Kèm Chuyện Nhỏ.
Web Ketoan Bay Dat Qua Cho Nguoi Ta Dinh Kem Tu Do Di.
Host Bé Quá Hả.
Nếu Bạn Muốn đính Kèm Thì Có Hai Cách:
1 Gọi Diẹn Thoai Di Dong Cho Admin 090000000000 Bao Anh Ta Cap Cô Ta Cho
2 Up File Len 1 Host Miễn Phí (rapishare,mega...) Rồi Copy đường Link đó Insert Link Vào Bài Viết.

Thêm 1 Cách Nữa Là Sign Out Di Ngủ

T

thinhdiep

Guest
Tôi đã tham gia WKT được mấy tháng, nói chung không truy cập thường xuyên. Tôi cũng đang nghiên cứu VBA for Excel, nhưng tất cả đối với tôi vẫn còn mới. Tôi đã Load và copy một số file của các bạn, nhưng chưa có thời gian xem. Khi tôi hoàn thành code của mình, tôi sẽ nhờ các bạn gúp đỡ. Xin cảm ơn vì tất cả !

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA