Cách điền mẫu D01B - TS và phụ lục Danh sách đề nghị

• Thread starter Truc Linh 188
  • Ngày gửi
N

ng.huong

Guest
17/7/15
41
4
8
30
Em đang làm giảm thai sản ạ. mẫu D02b-ts em đang loay hoay không biết là điền như thế nào, anh chị nào có mẫu cho em xin với ạ. em cảm ơn ạ. :) :)

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

Svkt2

Trung cấp
4/6/15
129
17
18
34
Em đang làm giảm thai sản ạ. mẫu D02b-ts em đang loay hoay không biết là điền như thế nào, anh chị nào có mẫu cho em xin với ạ. em cảm ơn ạ. :) :)
Em vào google gõ phát ra cả rổ kèm theo hướng dẫn cụ thể em ơi...

S

Svkt2

Trung cấp
4/6/15
129
17
18
34
Ðề: Cách điền mẫu D01B - TS và phụ lục Danh sách đề nghị

bên em có chị nghỉ thai sản tháng 8
bây giờ là tháng 9 bên em mới báo giảm
chị trên cơ quan BHXN yêu cầu làm mẫu D01b, em điền các thông tin trên tờ thứ nhất rồi nhưng còn tờ danh sách đề nghị thì em không biết điền thế nào
Bỏ qua tờ thứ 2 đi em. cái đó k cần dùng đến mà. thường thì chỉ dùng đến cái bảng thứ 2 đó khi cần thay đổi thông tin người lao động thui. Mẫu D01b đó thực chất là 1 mẫu công văn thui

T

tranthithuong220492

sữa chua
18/3/16
512
115
43
là D02-TS bạn nhé, k phải D02b-ts. làm bình thường như báo giảm hẳn nhưng cột "ghi chú" điền là" TS"

• Like
Reactions: ng.huong
Y

yuki nguyễn

Guest
2/6/16
1
1
1
32
Ðề: Cách điền mẫu D01B - TS và phụ lục Danh sách đề nghị

Mỉnh cũng làm bên BHXH, BHXH nó thay đổi xoành xoạch bạn ạ, mình cũng đau đầu,
Mẫu D01b_TS là mẫu giải trình kèm theo vậy thôi, Mà Bạn làm BHXH ở đâu vậy? Mình làm tại Tân Bình, nếu mình báo Tăng/Giảm lao động: trễ hạn thì mới kèm bảng này, ko thì thôi,
Bạn tham khảo bản mình giải trình BHXH Tân Bình đã nhận nhé!

ĐV: CTY TNHH ABC.
Số:…02.ABC/2012..
CỘNG HOÀ XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
Tp. Hồ Chí Minh, ngày 25 tháng 05 năm 2012

Kính gửi: Bảo hiểm xã hội Quận Tân Bình TP.HCM

- Tên đơn vị:............CÔNG TY TNHH ABC.
- Mã số quản lý:......TO****0O.......................................................
- Địa chỉ: ..............****. Q. Tân Bình, Tp. HCM
Nội dung:
Theo điểm 2.3 và điểm 2.4 công văn số : 1615/BHXH-CSXH ngày 02/06/2009 về hướng dẫn thực hiện thu chi BHTN nêu rõ :“thời điểm tính số lao động hằng năm phải đóng BHTN là ngày 01 tháng 01 theo năm dương lịch. Và đối với đơn vị tại thời điểm ngày 01 tháng 01 chưa đủ 10 lao động thì không thuộc đối tượng đóng BHTN”. Như vậy, tại thời điểm ngày 01 tháng 01 năm 2012 đơn vị có 04 lao động (trong đó 01 người đang hưởng chế độ hưu trí) nên Cty không thuộc đối tượng đóng BHTN năm 2012 cho đến khi nào Cty đủ 10 người trở lên, nên Cty cần báo giảm BHTN từ tháng 01/2012.
Lý do:
Do nhân viên phụ trách BHXH tại đơn vị chưa báo cáo kịp thời.
Hồ sơ gửi kèm:
...........................Danh sách giảm lao động mẫu D02-TS: 03 bản (kèm theo bảng kê 103).......................................................................................................
Đề nghị cơ quan bảo hiểm xã hội xem xét, giải quyết theo quy định.

Thủ trưởng đơn vị(ký, đóng dấu và ghi rõ họ tên)

Nơi nhận:
- Như trên;
- Lưu VT. Thủ trưởng đơn vị
(ký, đóng dấu và ghi rõ họ tên)

Ghi chú: ***** bạn ghi cụ thể tên Cty của bạn vào nhé!

Chúc bạn làm tốt!

• Like
Reactions: ng.huong
P

Phạm. Lý

Guest
24/4/17
4
0
1
30
Các anh chị cho em hỏi với ạ. Em thay đổi thông tin trên thẻ BHYT cho nhân viên thôi thì có cần khai cái Danh sách Đề nghị trang 2 ý không ạ :(

binhminhsom

binhminhsom

Ngoan hiền nhất WKT!!! :D
17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!
Các anh chị cho em hỏi với ạ. Em thay đổi thông tin trên thẻ BHYT cho nhân viên thôi thì có cần khai cái Danh sách Đề nghị trang 2 ý không ạ :(
Có nhé.

• Like
Reactions: Phạm. Lý
L

letranrubytran

Sơ cấp
16/9/17
33
0
6
28
TP.HCM
chào mọi người ,
1: cty em tất toán BHXH từ tháng 01/ 2015 sau đó cty gặp khó khăn nên xin nợ BHXH đến nay. Giờ muốn mở lại sổ BHXH cho nhân viên đang làm và chốt sổ cho các nhân viên đã nghỉ việc thì em cần làm những hồ sơ gì ạ.?
2: Công ty em có thay đổi mức lương đóng bh qua các năm mà chưa thông báo với cơ quan BH thì có sao k ạ?
3: Trong khoảng thời gian từ 2016-2017 có 2 nhân viên làm việc chưa được cấp sổ và hiện nay đã nghỉ làm tại cty và 2 người này cũng không muốn tham gia BHXH tại cty thì trong bảng lương đóng BHXH em loại tên 2 nhân viên này ra có được không ạ?
Mong các anh chị tư vấn dùm em với, em mới ra trường chưa nắm rõ các quy định về BHXH nên không biết xử lý thế nào

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA