Thi công chức hải quan 2014

• Thread starter trainoitrull
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
M

M Ủi

Guest
20/5/15
0
0
0
33
cóo thong tin gi moii chua mn, co thong tin moi chua

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

levitadong

Sơ cấp
31/5/13
43
0
6
34
hà tĩnh
đang làm công chức tại phường gần nhà nếu hải quan tổ chức thi tuyển có nên thi không các bạn nhỉ?

T

thanhlamn

Guest
12/11/13
0
2
2
TP Ho Chi Minh
"theo nghị quyết 39/NQ/TW ngày 17 /4/2014 của Bộ chính trị về tinh giản biên chế và cơ cấu lại đội ngũ cán bộ, công chức, viên chức thì từ năm 2016 và những năm tiếp theo biên chế của TCHQ không những không tăng mà còn có thể cắt giảm. Năm 2015 biên chế hành chính BTC giao TCHQ giảm 1.5% so với năm 2014" mình nghe anh bạn làm HQ nói như vậy nên hỏng biết sao, có bạn nào biết thông tin gì nữa không. Nghe nói năm nay với năm sau số lượng về hưu nhiều lắm mà cứ như thế này thì nản quá mấy bác ơi.

L

Li_Phan#96

Guest
3/7/15
0
0
0
cho e hỏi nếu tốt nghiệp ngành kinh doanh xuất nhập khẩu, hệ chính quy, trường cd tc-hq thì có thi công chức hải quan được ko ạ?

T

thanhlamn

Guest
12/11/13
0
2
2
TP Ho Chi Minh

Năm 12 lúc nộp hso anh thu hồ sơ nói năm 2015 mới tuyển tiếp. Như vậy chắc chắn giữa năm 2015 sẽ thi hq rùi. Mà bây giờ luật, nghị định thay đổi hết rồi. Bạn có thể share tài liệu mới nhất đc không ? Nghe nói có luật hải quan sửa đổi có hiệu lực từ 01/01/2015.

Lời nói của ông anh nào nhận hồ sơ không ảnh hưởng, hoặc thể hiện ý chí, quyết định của Tổng cục Hải quan. Socola hãy suy nghĩ về câu "ăn nói hàm hồ" mà bạn dùng để nhận xét người khác nhé. Thông tin nội bộ mình biết và chia sẻ với bạn là chắc chắn năm 2015 Hải quan VN không tổ chức thi tuyển công chức, dự kiến năm 2016 sẽ thi. Tin hay không thì thuộc quyết định của bạn, mình không ý kiến.

Về các Nghị định và thông tư hướng dẫn Luật Hải quan số 54/2014/QH13 thì đang dự thảo lấy ý kiến các ban ngành, tổ chức. Chắc chắn sẽ công bố trước 15/11/2014. Thuế suất cũng cắt giảm hàng loạt bằng việc thay thế thông tư 164/2013/TT-BTC.
bác này dạo này không thấy comment nhỉ, hôm nào cho tớ xin email để dễ trao đổi thông tin với,

• Like
Reactions: tiensivolam
A

andy.11

Guest
8/7/15
0
1
2
34
giữa tháng 8/2015 sẽ có thông báo tuyển, ông chú họ mình làm phó chi cục nói thế

A

andy.11

Guest
8/7/15
0
1
2
34
giữa tháng 8/2015 sẽ có thông báo tuyển, ông chú họ mình làm phó chi cục nói thế

• Like
Reactions: tiensivolam
T

thanhlamn

Guest
12/11/13
0
2
2
TP Ho Chi Minh
cũng mong như vậy, nếu được thì có hy vọng, tại nghe nói không tăng biên chế, với công văn trả lời của tổng cục là không tăng nên hoang mang lắm

T

thien minh-thien phuc

Guest
11/6/15
10
2
3
42
èo, nghe đến việc chuẩn bị tổ chức thi cũng háo hức ôn, cũng máu thi lắm, nhưng em cứ sợ cái cảnh là mình thì lăn ra ôn, còn tên nào đỗ thì đã có danh sách lắm các bác ạh, làm mình mất công ôn, công đi ôn, công đi thi, mất tiền, mất thời gian mà công cốc, tức lắm! bác nào vào động viên em một câu lấy tinh thần đêm nay để chồng con ngủ một mình ngồi ôn thi hải quan với ạh!

L

Lão nhị

Guest
27/6/15
0
0
0
30
Lúc nào mới thi đây hải quan đây các bác ơi, hóng mãi rồi

T

thanhlamn

Guest
12/11/13
0
2
2
TP Ho Chi Minh
èo, nghe đến việc chuẩn bị tổ chức thi cũng háo hức ôn, cũng máu thi lắm, nhưng em cứ sợ cái cảnh là mình thì lăn ra ôn, còn tên nào đỗ thì đã có danh sách lắm các bác ạh, làm mình mất công ôn, công đi ôn, công đi thi, mất tiền, mất thời gian mà công cốc, tức lắm! bác nào vào động viên em một câu lấy tinh thần đêm nay để chồng con ngủ một mình ngồi ôn thi hải quan với ạh!
ráng học thôi cậu ơi. đợt trước cocc rớt cả đống, chỉ tại đang cắt giảm biên chế nên chưa biết khi nào mới tuyển thôi, mà năm nay chỉ tính HQ TPHCM về hưu nhiều lắm, ko biết thế nào.thiệt tình mà nói thì mình cố gắng thôi.

L

Lão nhị

Guest
27/6/15
0
0
0
30
ráng học thôi cậu ơi. đợt trước cocc rớt cả đống, chỉ tại đang cắt giảm biên chế nên chưa biết khi nào mới tuyển thôi, mà năm nay chỉ tính HQ TPHCM về hưu nhiều lắm, ko biết thế nào.thiệt tình mà nói thì mình cố gắng thôi.
COCC mà cũng rớt hả bạn, nghiêm túc dữ ta

T

thanhlamn

Guest
12/11/13
0
2
2
TP Ho Chi Minh
Nghe bảo 2016 mới tuyển...
mình cũng nghe vậy, mà không biết thế nào thôi. thông tin 2016 mới tuyển thì nghe nhiều nhất nhưng tại bộ máy đang cơ cấu lại nên mình không biết có tuyển không, cũng đang nghe ngóng

L

Lão nhị

Guest
27/6/15
0
0
0
30
mọi người đã nghe ngóng dk j chưa

T

thanhlamn

Guest
12/11/13
0
2
2
TP Ho Chi Minh
nghe thì nghe rồi, thông tin thì phong phú nhưng có thể gộp thành 2 nhóm:
- nhóm 1: năm 2015 sẽ có thông báo tuyển, ý này thì ai cũng mong muốn nó thành sự thật nhưng khả năng không cao.
- nhóm 2: năm 2015 không tuyển, căn cứ dựa vào công văn trả lời đề nghị của các cục HQ do TCHQ trả lời về việc tăng thêm biên chế thì biên chế BTC giao TCHQ giảm, cộng với chủ trương của Bộ Chính Trị quyết không tăng biên chế từ nay đến 2016. cái vụ này thì BT BNV Nguyễn Thái Bình có nói như vậy khi lên sóng TV, Kết hợp năm nay 2015 diễn ra Đại hội đảng, nên sẽ lo ổn định đội ngũ cán bộ nên không tăng thêm. Các Bác làm HQ thì cho hay rằng năm 2016 mới tuyển nhưng mình không rõ là 2015 tổ chức thi tuyển cho năm 2016 hay là năm 2016 mới thông báo thi tuyển. khả năng 2016 trở đi mới có thông báo tuyển thì khả thi hơn. năm nay về hưu nhiều nên mong là năm sau. Với lại bọn COCC cũng chờ từ 2012 đến giờ rồi còn gì, phải không các cậu?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA