Hạch toán chênh lệch tỷ giá khi mua TSCĐ

• Thread starter Nguyen Lan Huong
  • Ngày gửi
N

Nguyen Lan Huong

Guest
19/1/06
8
0
0
47
Nui Truc, Ha Noi
Cho mình hỏi với: Công ty mình mua một TSCĐ từ nước ngoài và thanh toán bằng tiền USD. Công ty mình sử dụng tỷ giá hạch toán đối với ngoại tệ gôc USD. TSCĐ mình phải hạch toán giá trị theo tỷ giá thực tế tại thời điểm đưa TSCĐ vào sử dụng. Như vậy khoản CLTG thực tế và hạch toán, mình phải hạch toán thế nào cho đúng? Giúp mình nhe. Cảm ơn các bạn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

duongnt1975

Guest
20/9/05
15
0
0
49
somewhere
Bạn nên xem Chuẩn mực kế toán 10 - ảnh hưởng của việc thay đổi tỷ giá theo hướng dẫn tại thông tư 105/2003/TT-BTC ngày 4/11/2003

B

BUI CHI THANH

Guest
21/2/06
479
2
0
48
VUNG TAU
Thường khi bạn mua hàng nước ngoài về bạn có tờ khai nhập khẩu, trên tờ khai nhập khẩu tài sản cố định có ghi tỷ giá tính thuế nhập khẩu và Vat nhập khẩu . Bạn lấy tỷ giá trên tờ khai làm tỷ giá tính nguyên giá TSCD .
Nếu tren tờ khai không có thì bạn lấy giá ngày hàng đến cảng việt nam làm tỷ giá hoạch toán nguyên giá tài sản cố định .

L

littlegirl2711

Guest
14/7/06
22
0
1
40
Bình Dương
Chênh lệch tỷ giá trong giai đoạn đầu tư XDCB của TSCĐ!
Help help , các bạn ơi mình muốn tìm TT105/2003 về chênh lệch tỷ giá trong giai đoạn đầu tư XDCB của TSCĐ , các bạn giúp mình với

Hien

Hien

WKTER
Thành viên BQT
18/2/05
4,303
1,509
113
Hà Nội - Thái Nguyên
littlegirl2711 nói:
Chênh lệch tỷ giá trong giai đoạn đầu tư XDCB của TSCĐ!
Help help , các bạn ơi mình muốn tìm TT105/2003 về chênh lệch tỷ giá trong giai đoạn đầu tư XDCB của TSCĐ , các bạn giúp mình với
Rất nhiều chỗ có TT này: websiet Bộ tài chính (www.mof.gov.vn), thư viện WKT, công báo năm 2003, các hiệu sách....

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA