Không thể hiện được đúng số mình nhập trong excel !!

• Thread starter hung_mtuci
  • Ngày gửi
H

hung_mtuci

Guest
5/7/06
6
0
0
Viet Nam
Mình ko rõ đã chỉnh sủa gì mà bây giờ cứ mỗi lần nhập số bất kì vào thì bảng tính đều tự động giảm giá trị đi 1000 lần.
VD: 123 -> 0,123
321 -> 0,321
Giờ trong tất cả trường hợp dù mình lập bảng tính mới hay dùng trên bang tính cũ của excel thì đều xảy ra trường hợp như vậy. NHẬP SỐ BẤT KÌ THÌ EXCEL ĐỀU TỰ ĐỘNG GIẢM ĐI 1000 LẦN KHI THỂ HIỆN TRÊN MÀN HÌNH.

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
Bác làm thế này để chỉnh lại nhé:
- Vào menu Tools --> Options --> chọn tap Edit
- gở bỏ chọn hộp kiểm (checkbox) Fixed Decimal

P

Phạm Vũ Thắng

Guest
18/5/06
30
0
0
49
Hà Nội
Vấn đề này mình cũng đã gặp phải và phải cài lại office mới được, không ngờ cách sửa lại đơn giản như vậy. Webketoan thật là hữu ích.
Nhân đây cho mình hỏi một chút: lúc trước mình có cài prog Ketoan trên excel của một member trên Webketoan nhưng mình đã gỡ bỏ đi rồi, bây giờ cứ mỗi lần khởi động Excel lên là cứ gặp phải dòng thông báo: 'C:\Proram Files\VNUNI A-Excel\Add-Ins\A-Tools\A-Tools.xla' could not be found. Check the spelling of the file name, and verify that the file location is corect.
Cứ phải bấm OK mới vào được excel, vậy có cách nào bỏ dòng thông báo này được không? Làm ơn chỉ giùm với.
Chân thành cảm ơn!

H

hung_mtuci

Guest
5/7/06
6
0
0
Viet Nam
Bác làm thế này để chỉnh lại nhé:
- Vào menu Tools --> Options --> chọn tap Edit
- gở bỏ chọn hộp kiểm (checkbox) Fixed Decimal
Mình đã làm theo cách của bạn và giải quyết được vấn đề, cảm ơn bạn.

B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
Phạm Vũ Thắng nói:
Nhân đây cho mình hỏi một chút: lúc trước mình có cài prog Ketoan trên excel của một member trên Webketoan nhưng mình đã gỡ bỏ đi rồi, bây giờ cứ mỗi lần khởi động Excel lên là cứ gặp phải dòng thông báo: 'C:\Proram Files\VNUNI A-Excel\Add-Ins\A-Tools\A-Tools.xla' could not be found. Check the spelling of the file name, and verify that the file location is corect.
Cứ phải bấm OK mới vào được excel, vậy có cách nào bỏ dòng thông báo này được không? Làm ơn chỉ giùm với.
Chân thành cảm ơn!
Anh thử vào Menu Tools--> Add-ins --> gở bỏ chọn hộp kiểm A-tool trong bảng này. (Gở bỏ công cụ A-tool).

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
A-Tool là công cụ rất mạnh cho những người làm nhiều việc với Excel. Đặc biệt nó có sẵn 1 thư viện hàm như chuyển đổi số sang chữ, chuyển đổi tiếng việt TCVN3, v.v... sang Unicode và ngược lại, v.v.... Hỗ trợ các phép tính trên số liệu dựa theo nhiều tiêu chí với các toán tử so sánh với nhau (Giống chức năng lọc động của VNUNI A-Excel). Chính vì vậy mà khi cài VNUNI A-Excel chúng tôi đã cung cấp thêm 1 công cụ mạnh đó cho những người coi Excel là công cụ làm việc ko thể thiếu.

...mình đã gỡ bỏ đi rồi, bây giờ cứ mỗi lần khởi động Excel lên là cứ gặp phải dòng thông báo: 'C:\Proram Files\VNUNI A-Excel\Add-Ins\A-Tools\A-Tools.xla' could not be found.
Chắc bạn gỡ bỏ bằng cách .... vào xóa thư mục phải ko? Nếu muốn gỡ bỏ ATool thì các bạn làm như Bình_OverAC hướng dẫn.

Chúc thành công.

P

Phạm Vũ Thắng

Guest
18/5/06
30
0
0
49
Hà Nội
Bình_OverAC nói:
Anh thử vào Menu Tools--> Add-ins --> gở bỏ chọn hộp kiểm A-tool trong bảng này. (Gở bỏ công cụ A-tool).
Đúng là : "Không có thầy đố mày làm nên". Rất đơn giản chỉ bằng một click đúng nơi đúng chỗ thôi là sự bực tức từ trước đến nay đã biến mất.
Cảm ơn anh Bình nhé.
:friend:

P

Phạm Vũ Thắng

Guest
18/5/06
30
0
0
49
Hà Nội
hai2hai nói:
A-Tool là công cụ rất mạnh cho những người làm nhiều việc với Excel. Đặc biệt nó có sẵn 1 thư viện hàm như chuyển đổi số sang chữ, chuyển đổi tiếng việt TCVN3, v.v... sang Unicode và ngược lại, v.v.... Hỗ trợ các phép tính trên số liệu dựa theo nhiều tiêu chí với các toán tử so sánh với nhau (Giống chức năng lọc động của VNUNI A-Excel). Chính vì vậy mà khi cài VNUNI A-Excel chúng tôi đã cung cấp thêm 1 công cụ mạnh đó cho những người coi Excel là công cụ làm việc ko thể thiếu.

Chắc bạn gỡ bỏ bằng cách .... vào xóa thư mục phải ko? Nếu muốn gỡ bỏ ATool thì các bạn làm như Bình_OverAC hướng dẫn.

Chúc thành công.
Thì ra cái Prog mà tôi load về để tham khảo là của anh hai2hai này thế mà tôi lai không nhớ ra. Những vấn đề anh nêu ra ở đây là rất hữu ích cho những người chuyên sử dụng office. Tôi cũng đã tìm mày mò tìm hiểu về nó tuy nhiên khả năng có hạn vì thế thường hay mắc phải những lỗi kiểu như vừa rồi lại cứ tưởng mình làm lỗi office, windown và định cài lại (quá mất công phải không anh?)
Hy vọng hôm nào đó được giao lưu trực tiếp với các anh để được mở mang kiến thức nhiều hơn.
Cảm ơn anh!
:friend: :friend:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA