Đăng ký thành lập doanh nghiệp (trong khi đang là hộ kinh doanh cá thể)

Thảo luận trong 'Pháp luật kinh doanh' bắt đầu bởi hanhvcb, 5 Tháng bảy 2006.

3,678 lượt xem

1. hanhvcb

hanhvcb Thành viên hoạt động

Xin chào tất cả, xin chỉ giúp
    Mình đang làm hộ kinh doanh cá thể, bây giờ muốn đăng ký thành lập doanh nghiệp vậy cần làm những thủ tục gì? Xin chi giúp để mình làm được nhanh hơn.

2. MINA

MINA TV Ban Quản Trị / Admin

Bạn là hộ kinh doanh cá thể, khi bạn lên doanh nghiệp bạn làm thủ tục mới hoàn toàn. Chỉ có phần góp vốn bạn có thể định giá lại các tài sản (hàng hóa, CCDC, TSCĐ) thuộc hộ cá thể để đưa vào cho công ty bằng cách định giá các tài sản trước khi thành lập công ty hoặc viết hóa đơn bán lại tất cả cho công ty mới. Tùy vào quyết định của bạn.
    Thân

3. anhsangxanh

anhsangxanh Thành viên sơ cấp

Tiện đây cho mình hỏi.mình đang chuẩn bị mở nhà hàng ăn uống.mình muốn khoán thuế và nộp thuế khoán hàng tháng.Nhưng lại cũng cần có hoá đơn cho khách hàng.vậy mình có đựợc mua hoá đơn không?

4. buituanhien

buituanhien Thành viên hoạt động

kha kha! lam an kieu nay thi chi co nhung DN tu nhan va ho kinh doanh ca the moi lam duoc. Con anh chiu.

5. levy

levy Guest

Như thế này thì bạn nên đăng ký theo hộ kinh doanh cá thể. Hóa đơn thì bạn lên đăng ký với chi cục thuế nhé.

6. buinhuthanh

buinhuthanh Thành viên sơ cấp

Tùy theo từng loại hình doanh nghiệp, bạn đọc thêm Luật doanh nghiệp để biết các thủ tục cụ thể hơn nhé.