Đăng ký thành lập doanh nghiệp (trong khi đang là hộ kinh doanh cá thể)

• Thread starter hanhvcb
  • Ngày gửi
H

hanhvcb

Guest
21/2/06
26
0
0
45
kien giang
Xin chào tất cả, xin chỉ giúp
Mình đang làm hộ kinh doanh cá thể, bây giờ muốn đăng ký thành lập doanh nghiệp vậy cần làm những thủ tục gì? Xin chi giúp để mình làm được nhanh hơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,033
410
83
46
Ninh Thuận
Bạn là hộ kinh doanh cá thể, khi bạn lên doanh nghiệp bạn làm thủ tục mới hoàn toàn. Chỉ có phần góp vốn bạn có thể định giá lại các tài sản (hàng hóa, CCDC, TSCĐ) thuộc hộ cá thể để đưa vào cho công ty bằng cách định giá các tài sản trước khi thành lập công ty hoặc viết hóa đơn bán lại tất cả cho công ty mới. Tùy vào quyết định của bạn.
Thân

A

anhsangxanh

Guest
24/4/07
23
0
0
ha noi
Tiện đây cho mình hỏi.mình đang chuẩn bị mở nhà hàng ăn uống.mình muốn khoán thuế và nộp thuế khoán hàng tháng.Nhưng lại cũng cần có hoá đơn cho khách hàng.vậy mình có đựợc mua hoá đơn không?

B

buituanhien

Guest
28/4/07
21
0
1
39
hanoi
kha kha! lam an kieu nay thi chi co nhung DN tu nhan va ho kinh doanh ca the moi lam duoc. Con anh chiu.

L

levy

Guest
Tiện đây cho mình hỏi.mình đang chuẩn bị mở nhà hàng ăn uống.mình muốn khoán thuế và nộp thuế khoán hàng tháng.Nhưng lại cũng cần có hoá đơn cho khách hàng.vậy mình có đựợc mua hoá đơn không?

Như thế này thì bạn nên đăng ký theo hộ kinh doanh cá thể. Hóa đơn thì bạn lên đăng ký với chi cục thuế nhé.

B

buinhuthanh

Guest
29/8/08
3
0
1
Hà Nội
Tùy theo từng loại hình doanh nghiệp, bạn đọc thêm Luật doanh nghiệp để biết các thủ tục cụ thể hơn nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA