Bảng Kê đính Kèm Hóa đơn

• Thread starter quoc9tran
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Q

quoc9tran

Guest
29/6/06
7
0
0
tp.hcm
Kính thưa các anh chị, mong các anh chị góp ý dùm mình vần đề sau: số là vầy, ở công ty mình có đội xe vận tải hay hư hỏng, và hay thuê ngoài sửa chữa, khi suất hóa đơn họ chỉ ghi " sửa chữa xe tải số ... chi tiết như bảng chiếc tính đính kèm luôn kèm và kèm 1 bảng chiết tính mà không ghi trực tiếp lên hóa đơn và họ giải thích vì đại tu nhiều mục viết không đủ 1 tờ hóa đơn. xin hỏi các anh chị việc xuất hóa đơn như vậy có hợp lệ không và có văn bản nào hướng đẫn cách viết này không? (việc này có từ 5 năm tại công ty mà thấy chuyên quản không nói gì cả) mong các anh chị giải thích giúp. thank nhiều
:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

Song Huong

Cao cấp
quoc9tran nói:
Kính thưa các anh chị, mong các anh chị góp ý dùm mình vần đề sau: số là vầy, ở công ty mình có đội xe vận tải hay hư hỏng, và hay thuê ngoài sửa chữa, khi suất hóa đơn họ chỉ ghi " sửa chữa xe tải số ... chi tiết như bảng chiếc tính đính kèm luôn kèm và kèm 1 bảng chiết tính mà không ghi trực tiếp lên hóa đơn và họ giải thích vì đại tu nhiều mục viết không đủ 1 tờ hóa đơn. xin hỏi các anh chị việc xuất hóa đơn như vậy có hợp lệ không và có văn bản nào hướng đẫn cách viết này không? (việc này có từ 5 năm tại công ty mà thấy chuyên quản không nói gì cả) mong các anh chị giải thích giúp. thank nhiều
:wall:
Bạn tham khảo CV 4610 TCT/NV5(File đính kèm)
Thân mến.

Sửa lần cuối:
Q

quoc9tran

Guest
29/6/06
7
0
0
tp.hcm
cảm ơn Sông Hương rất nhiều, nhưng còn một vấn đề nho nhỏ nữa là: đối với những lúc nội dung quá dài thì làm bản kê đằng này công ty sửa chữa cho bên mình thứ gì cũng làm bảng kê, ví dụ bán có ba loại phụ tùng mà cũng làm bảng kê, khi hỏi họ thì họ giải thích như sau: do số lượng hóa đơn phải lập bản kê rất nhiều, nên sau khi tham khảo ý kiến chuyên quản của họ, giám đốc họ quyết định thí gì cũng làm bảng kê để đảm bảo tính thống nhất trong lưu trữ chứng từ cũng như kiểm tra củ cán bộ thuế??? làm vậy có hợp lý không vậy Sông Hương? cảm ơn bạn nhiều:banana:

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,687
1,372
113
50
TP.HCM
quoc9tran nói:
cảm ơn Sông Hương rất nhiều, nhưng còn một vấn đề nho nhỏ nữa là: đối với những lúc nội dung quá dài thì làm bản kê đằng này công ty sửa chữa cho bên mình thứ gì cũng làm bảng kê, ví dụ bán có ba loại phụ tùng mà cũng làm bảng kê, khi hỏi họ thì họ giải thích như sau: do số lượng hóa đơn phải lập bản kê rất nhiều, nên sau khi tham khảo ý kiến chuyên quản của họ, giám đốc họ quyết định thí gì cũng làm bảng kê để đảm bảo tính thống nhất trong lưu trữ chứng từ cũng như kiểm tra củ cán bộ thuế??? làm vậy có hợp lý không vậy Sông Hương? cảm ơn bạn nhiều:banana:
Rất hợp lý. Những động tác như vậy chỉ là quy ước của riêng từng DN và cũng theo sự hướng dẫn của cán bộ thuế, miễn nó phục vụ tốt cho công tác quản lý.
Chỉ có điều, những bảng kê đó cần được đánh số thứ tự, ngày tháng và có chữ ký của người lập bảng kê. Đồng thời, khi HĐ dẫn chiếu theo bảng kê thì nêu rõ "bảng kê số mấy, ngày tháng của bảng kê". Bạn có thể yêu cầu khách hàng tuân thủ vấn đề này.

N

nguyenthanhtram

Guest
3/7/06
11
0
0
2 ngo gia t­u long bien
hóa đơn

Việc hóa đơn sữa chữa xe như vậy là đúng rồi. Trong hóa đơn họ đã ghi số xe cụ thể bị sửa và kèm theo một bảng kêchi tiết phụ tùng. Bạn không phải lo lắng về hóa đơn đó đâu vì đơn vị mình cũng có trường hợp như vậy.

Q

quoc9tran

Guest
29/6/06
7
0
0
tp.hcm
Cảm ơn các anh chị rất nhiều, cầu mong các anh chị nhiều sức khỏe.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA