Gọi điện thoại qua net bằng Spyke tuyệt vời

• Thread starter dragon2
  • Ngày gửi
D

dragon2

Trung cấp
14/11/05
52
0
6
Ha Noi
Download và đăng ký hoàn toàn miễn phí.Nhièu tiện ích .
Đặc biệt gọi điện từ PC đến PC thì tuyệt vời.Tìm kiếm bạn trên net cũng rất tốt.
http://www.skype.com/

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hvtgroup

Ông lái đò...
15/3/04
377
0
16
HaiPhong
Bạn có thể giới thiệu và hướng dẫn chi tiết hơn được không? Phụ kiện PC phải có?

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Chắc cũng giống như Chat Voice qua Yahoo Messenger thôi anh.

Anh mua thêm cái Headphone (tai nghe) có Microphone; vừa nghe, vừa nói chuyện được. Giá hiện nay khoảng 4 USD/cái.

Sửa lần cuối:
D

dragon2

Trung cấp
14/11/05
52
0
6
Ha Noi
Mình dùng thấy âm thanh tốt hơn yahoo messenger ( Âm thanh nghe nét,không bị vọng như yahoo messenger)
Chức năng tìm nick của nó cũng rất hay .

shmily

shmily

Trung cấp
4/7/06
144
0
0
Việt nam
xin hỏi các anh chị ai dùng skype lâu rồi chỉ cho e với: e đã add nick của 1người lạ và giờ muốn bỏ nó thì phải làm sao????? bỏ làm sao để họ cũng ko có được nick của mình nữa chứ ko phải chỉ bấm phải người cần bỏ và remove from contact đâu ạ, vì hình như làm vậy thì người đó vẫn có được nick của mình, chỉ có mình ko còn nick của họ trên sổ địa chỉ thôi, e xin cảm ơn.

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
shmily nói:
xin hỏi các anh chị ai dùng skype lâu rồi chỉ cho e với: e đã add nick của 1người lạ và giờ muốn bỏ nó thì phải làm sao????? bỏ làm sao để họ cũng ko có được nick của mình nữa chứ ko phải chỉ bấm phải người cần bỏ và remove from contact đâu ạ, vì hình như làm vậy thì người đó vẫn có được nick của mình, chỉ có mình ko còn nick của họ trên sổ địa chỉ thôi, e xin cảm ơn.

1. Chọn Nick cần Block
2. Bấm chuột phải lên Nick đó
3. Chọn menu "Block This User"

Thế là Dis-contact forever với cái nick đó (trừ phi mình remove nick đó khỏi Block list) cho dù họ có nick của mình đi chăng nữa.

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Hướng dẫn chi tiết download và sử dụng Skype

Gọi PC to PC bằng skype cho chất lượng tốt hơn hẳn YM. Nếu thực hiện cuộc gọi trong nước (2 nick này đang ở cùng trong nước Việt Nam) thì có thể nói là chất lượng tuyệt hảo.

Trước đây mình còn dùng Dial-up với vnn1269 thì có thể chưa hài lòng với độ trễ khoảng 3-5 giây khi gọi đến 1 PC bên Úc. Hiện nay mình dùng ADSL của Viettel gói Home E thì khi gọi đến 1 PC bên Úc thì độ trễ khoảng 1-2 giây và nếu gọi đến 1 PC trong nước thì gần như mất độ trễ và chất lượng âm thanh rất tốt.

Nếu so sánh với điện thoại cố định thông thường thì mình chưa gọi ra nước ngoài nên chưa biết nhưng nếu gọi trong nước bằng IDD của VNPT (gọi trực tiếp từ điện thoại thuộc hệ thống Bưu điện không sử dụng 171, 177, 178) thì chất lượng Skype không bằng.

Nếu gọi từ hệ thống của VNPT thông qua 171, 177, 178 thì chất lượng của Skype có thể ngang ngửa 9-10.

Nếu so sánh với cuộc gọi từ máy cố định thuộc hệ thống Viettel (tại Nha Trang) thì Skype ăn đứt Viettel cho dù gọi từ máy Viettel đến nội thành hay gọi trực tiếp trong nước.

Cách sử dụng như sau:

1. Bạn vào skype.com để download file setup, dung lượng khoảng 9,5MB.

2. Chạy setup bình thường

3. Kết thúc setup, skype sẽ hỏi bạn tiếp tục đăng nhập hay không, nếu đăng nhập thì từ một tài khoản sẵn có hay tạo mới

4. Bạn chọn tạo mới thì skype sẽ hướng dẫn cho bạn tạo nick tương tự như YM nhưng thông tin đơn giản hơn, nếu nick bạn chon đã bị trùng thì skype sẽ tìm và liệt kê ra một danh sách những nick gần giống đã có chủ để bạn tránh chọn trùng lần nữa (cái tính năng này tiện hơn YM và các Forum nhiều)

5. Xong, bạn đăng nhập và add nick một người quen nào đó, những nút Call hay End đều hiển thị rất dễ hiểu.

6. Khi add một nick nào đó, skype sẽ tìm và liệt kê ra một danh sách những nick gần giống kèm theo thông tin chi tiết (ví dụ: Quốc gia...) để mình chọn và add chính xác.

7. Ngoài ra cũng có thể Chat, gởi file... như YM và được khuyến mãi 30 phút gọi miễn phí đến 1 số điện thoại cố định trên toàn thế giới (cái dzụ khuyến mãi này còn tùy thời điểm à nha, ai không được khuyến mãi thì đừng níu áo tui mà đòi à). Thông tin khuyến mãi này mằm ngay trang chủ và trang download của skype.

8. Nếu có thể mua được tài khoản của skype, khi cần thiết bạn có thể gọi PC to Phone (cái này YM cũng đã tung ra để cạnh tranh)

T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
đúng là xu hướng bây giờ các cty người ta hay dùng spyke trong liện lạc nội bộ với nhau như coca cola chẳng hạn, nhưng nếu ko có nhu cầu sd( chủ yếu dùng để gọi) thì download về vừa nặng máy vừa chả có mục đích gì. Xin lưu ý.

shmily

shmily

Trung cấp
4/7/06
144
0
0
Việt nam
hai2hai nói:
Thế là Dis-contact forever với cái nick đó (trừ phi mình remove nick đó khỏi Block list) cho dù họ có nick của mình đi chăng nữa.

E xin cảm ơn hai2hai.

H

H5N1

Guest
10/1/06
13
0
0
54
Ninh Bình
Nguyen Tu Anh nói:
Chắc cũng giống như Chat Voice qua Yahoo Messenger thôi anh.

Anh mua thêm cái Headphone (tai nghe) có Microphone; vừa nghe, vừa nói chuyện được. Giá hiện nay khoảng 4 USD/cái.
Nó khác Yahoo Messenger là ở chỗ Chat Voice qua Yahoo Messenger thì chỉ chat được 1-1. Còn ở Skype thì có thể Chat Voice với tối đa là 4 người.

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
H5N1 nói:
Nó khác Yahoo Messenger là ở chỗ Chat Voice qua Yahoo Messenger thì chỉ chat được 1-1. Còn ở Skype thì có thể Chat Voice với tối đa là 4 người.
Không đâu H5N1, với YM bạn có thể tạo phòng chat bằng conference với voice, như vậy cũng có thể voice chat với nhiều người cùng lúc.

Hong83nd

Hong83nd

Cao cấp
7/3/06
294
1
18
41
Ha Noi
hai2hai nói:
1. Chọn Nick cần Block
2. Bấm chuột phải lên Nick đó
3. Chọn menu "Block This User"

Cho em hỏi 1 chút là em đã làm theo hướng dẫn của bác ở trên rồi nhưng có thấy xuất hiện Menu "Block This User" đâu ạh:wall: . Làm ơn giúp em với.
Thanks!

D

daoconsetre

Sơ cấp
12/4/06
38
0
6
GO VAP -TP HCM
dùng skype có ưu điểm là nói và nghe tốt nhưng không thấy được hình như dùng yahoo mesenger.

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
daoconsetre nói:
dùng skype có ưu điểm là nói và nghe tốt nhưng không thấy được hình như dùng yahoo mesenger.

Có nhầm ko đấy? Bạn hãy tìm hiểu thêm về Skype đi nhé.

Hong83nd nói:
Cho em hỏi 1 chút là em đã làm theo hướng dẫn của bác ở trên rồi nhưng có thấy xuất hiện Menu "Block This User" đâu ạh . Làm ơn giúp em với.
Thanks!

Thế thì anh cũng chịu :)

Hong83nd

Hong83nd

Cao cấp
7/3/06
294
1
18
41
Ha Noi
Thế thì anh cũng chịu :)[/QUOTE]
Anh ơi em làm được rồi anh ạh. Hình như yahoo của em là phiên bản mới nên nó ko hiện lên cái Menu đó, nhưng em vừa vào yahoo bằng trang web: meebo.com thì lại có, may quá.
Cám ơn anh rất nhiều!:friend:

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
Hong83nd nói:
Anh ơi em làm được rồi anh ạh. Hình như yahoo của em là phiên bản mới nên nó ko hiện lên cái Menu đó, nhưng em vừa vào yahoo bằng trang web: meebo.com thì lại có, may quá.
Cám ơn anh rất nhiều!:friend:

Ui trời, Anh tưởng em Block ở Skype chứ. Nếu ở Yahoo Messenger thì em làm như thế này:

1. Vào menu Messenger
2. Chọn menu Preferences
3. Chọn Category là "Ignore List"
4. Bấm nút Add ở bên phải (màn hình nhập Ignore List), rồi gõ nick cần Ignore là xong.

That's it!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA